cách sử dụng chuột không dây?

quochieu
9/8/2009 9:53Phản hồi: 16
mình mới mua một con chuột không dây mà thử hoài trên laptop Vista mà không tài nào sử dụng được. mong các bác hướng dẫn cách sử dụng, cảm ơn nhiều lắm.

chuột của mình là có bộ thu phát qua USB. khi mình cắm vào rùi nhưng không thấy sử dụng được. mình đã gạt nút bật power trên chuột. mình không biết nút contact dưới chuột có tác dụng gì nữa, mong các bác chỉ giúp với.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn có làm theo hướng dẫn sử dụng không. Máy báo như thế nào. Bạn cắm đồ phát sóng qua công USB chưa, loại Bluetooth hay hồng ngoại. Nếu có driver thì bạn đã cài chưa. Làm ơn cho biết chi tiết thêm vì bạn nói quá chung chung chẳng ai giúp bạn được gì cả.
wuhoatu
TÍCH CỰC
15 năm
Nếu chuột không dây có bộ phát, cắm bộ thu phát vào USB của máy là xài được rồi, chuột cao cấp nhiều tính năng có thể phải cài thêm drv để xài các tính năng đó.

Nếu là chuột BlueTooth thì laptop phải có BlueTooth (trong hoặc cắm ngoài), cài drv đầy đủ cho BlueTooth hoạt động. Sau đó Add Device (là cái chuột) vào trong BlueTooth mới xài được. Lần sau thì chỉ cần nhấn nút pair trên chuột là OK.
Con chuột của bạn có đèn không? Hay là loại không đèn (laser), nút contact phía dưới chuột là để dò sóng với cái reciever (cái vật cắm vô cổng usb), bấm bấm nút đó để 2 cái bắt được sóng của nhau.
Nếu vẫn không được nữa thì có thể do chuột bị hư.
quochieu
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái của mình có đèn giống như chuột quang. mình có bấm vào nút contact nhưng vẫn không nhận được bạn à. mới mua có thể là không hư đâu.
hungvu1102
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình cũng đang dùng 1 con chuột ko dây Logitech nano 450 lazer USB.chỉ việc cắm đầu USB vào là dùng đc.bạn có thử ở nơi mua ko?phải nói rõ loại chuột mới biết đc.
quochieu
ĐẠI BÀNG
15 năm
chuột của mình là Genius wireless mini navigator. cảm ơn bạn nhiều nha. có gì chỉ giúp với
hungvu1102
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn thử vào web này xem các loại chuột.mình cũng ko biết nhiều lắm.
http://litek.vn/index.aspx?u=pro&su=search&k=&pr=-1&b=621
Mọi người cho em hỏi, em đang sài 1 con chuột không dây mà nó không có nút bật tắt, nên mỗi lần không sử dụng tới nó mà đèn vẫn cứ nhấp nháy, vậy thì phải làm sao ạ??
@berill K có nút on off thì chịu thôi, mấy dòng chuột cao thì khi k dùng thì đèn nó k sáng để tiết kiệm pin. Bạn dùng chuột model gì
@sagittarius1312 estone e-2350 bạn ạ
luan@1991
ĐẠI BÀNG
8 năm
khéo bác ko hỗ trợ
@luan@1991 Là sao ạ??

Gửi từ Redmi Note 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
luan@1991
ĐẠI BÀNG
8 năm
ý là lap của bác ko hỗ trợ ý e vừa mua 200k test luôn ở cửa hàng ok
@luan@1991 Lúc mới mua thì nó có tắt, mình vô tình làm rớt, cái nó sáng luôn