Cách sử dụng Pin điện thoại di động hiệu quả

Vit
19/5/2006 16:27Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em kug tks 1 fat lun cko zui
Bài viết hữu ích!
thank nha bạn, bài viết rất hay và rất hữu ích
nếu mình sạc pin lúc pin còn hơn 50% thì có chai pin ko
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình toàn sạc bằng adapter tặng kèm theo máy của hãng. vì 2 pin mà. hết pin tắt máy thay pin. pin hết thì sạc bằng adapter. lúc mua máy đến h chưa sạc pin bằng máy lần nào. vậy có sao ko các bác?:rolleyes:

Sent from my LG Optimus LTE 2™ - F160S using Tinhte.vn
tắt máy thay ra thay vào hoài vậy đâu có tốt, nhưng xấu thế nào thì ko biết 😆
hay quá:p
Jack204
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghĩa là lần đầu tiên sạc pin, khi nó báo đầy ròi mình rút ra sạc tiếp và làm tiếp tục thêm hai, 3 lần nữa hả bạn. Ko cần đợi sạc sau 8 tiếng mà chỉ cần thấy pin đầy là xả hay sao bạn ?
bài viết hay, thks bác, đt mình cùi bắp nên chưa cần thiết lắm 😆
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là như z đó 😃 mua đt về đọc kĩ hướng dẫn sạc nó chỉ hết đó.
Tks bạn, lâu lắm mới thấy 1 bài viết bổ ích ntn
bài viết rất bổ ích, thanks bạn
Có bài báo còn nói sau vài tháng nên dùng kiệt pin sau đó sạc liên tục 8 tiếng. Cứ lặp đi lặp lại thế pin cũng bên hơn
@xuan_ha_thu_dong Đó là cách xả pin bạn à 😃
Bài viết cứ nói sau 2,3 tháng fai xa nạp pin mà k nói sạc pin trog bao lâu? Cách thức thế nào, cạn pin là để sập nguồn hay thế nào k hướng dẫn.
Mấy cái vớ vẩn kia ai chẳng biết... nói thừa...
@pr0sever Xả pin là bạn dùng hết pin cho đến khi máy tự tắt đó bạn, rồi nạp pin đầy như bình thường (tầm 2 - 3h) chứ ko cần phải sạc 8h như lúc mới mua nữa 😃
Uh, ok thank
Tại sao nói sạc thì tốt nhất là tât nguồn... đt của em tắt nguồn sạc đầy,bật máy lên thì chỉ còn 85~89%. Mở nguồn ngốn pin z sao?
@pr0sever Bài này cũng cũ rồi - giờ nhiều máy HDH nặng, khởi động lâu, tốn pin hay báo pin ảo hoặc nếu ko pin máy bạn có vấn đề đấy 😃
máy vừa mua chưa đc 2 tháng, chỉ lúc sạc rồi mở mới bị thôi, còn bt tắt đi khởi động lại mất 1~2% là cùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019