Cách sử dụng SamSung cloud trên máy tính.

seller
4/12/2018 5:41Phản hồi: 12
Xin chào mọi người.

Mình mới chuyển từ IOS sang dùng Android cụ thể là mình đang dùng SamSung Note 8. Có mấy vấn đề thắc mắc, đã tìm trên google mà mãi không ra được đáp án phù hợp.

1: ở iOS thì có web icloud.com trên đó có thể truy cập vào danh bạ, nhập và xuất danh bạ, ảnh, chỉnh sửa ghi chú ....

2: => Android, cụ thể là Note 8 này mình thấy có Samsung Cloud, nhưng tìm mãi không ra cái web để quản lý cloud tương tự như icloud.com của Apple.

=> Mình muốn xem danh bạ online, muốn chỉnh sửa ghi chú từ app Samsung Note trên máy tính => Có cách nào để làm được điều này tương tự như ta login vào iCloud.com không ạ?
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung cloud chưa hỗ trợ trên máy tính. Nếu muốn xem ảnh, danh bạ... thì đồng bộ qua tài khoản google
seller
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Trần-Đức Thế muốn chỉnh sửa các ghi chú từ app SamSung Notes từ máy tính thì làm bằng cách nào hả cụ?
@seller Nếu là ghi chú đơn thuần ko vẽ bằng spen thì chuyển qua dùng app google keep để chỉnh sửa trên máy tính thôi
game Stony
ĐẠI BÀNG
5 năm
@seller Bạn vào trang này tải cho phần PC https://androidfilehost.com/?fid=1322778262904019031
Sau đó đăng nhập tài khoản của Samsung, app sẽ sync qua lại giữa PC và Smartphone bình thường.
thexteen
TÍCH CỰC
5 năm
Cho dù dùng ios hay android thì cũng đề đồng bộ với các ứng dụng của Google cho dễ bạn nhé. Note thì có Google Keep đó.
seller
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thexteen GG Keep là sao hả bạn? Giờ có cái app SS Notes của máy mình muốn chỉnh sửa ghi trú đó từ máy tính thì có cách nào không bạn?
vlgiang25
ĐẠI BÀNG
5 năm
Samsung cloud thật ra chỉ là nơi chứa dữ liệu để backup, restore dành riêng cho phần cứng của samsung thôi. Bạn không thể lưu trữ các loại dữ liệu khác trên ấy nên đừng dùng nó cho công việc. Samsung not có nhiều tính năng rất hay dành riêng cho dòng not như viết vẽ, chỉnh sửa bằng bút như là dùng trên giấy và cũng vì S pen chỉ hỗ trợ riêng cho not nên ứng dụng ghi chú này cũng không thông dụng. Nhưng bạn có thể xuất file trong thư mục S pen ra ngoài để xem hoặc chỉnh sửa. One not cũng hỗ trợ bút trên samsung not nên có thể dùng thay thế nhưng tính năng không bằng samsung not
vlgiang25
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn có thể xuất file ghi chú trên samsung nots bằng cách mở nó lên rồi nhấn chia sẻ ở góc trên bên phải màn hình, có thể xuất theo dạng pdf, sdoc hoặc file ảnh, văn bản bình thường. Samsung cloud chỉ là nơi đồng bộ hoặc sao lưu theo tài khoản dành riêng cho các thiết bị phần cứng của samsung chứ không phải là nơi lưu trữ tập tin như các ứng dụng lưu trữ khác
https support.samsungcloud.com/#/login
hminh2008
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr.Te Vào trong này mới thấy ko thể tăng dung lượng lên được
Chuyển sang Iphone, giờ muốn xem lại trren samsung cloud chịu luôn
Trên PC, Win8, win10.
Vào app store -> tải "Samsung Gallery" là OK nh.

https://www.imobie.com/support/how-to-access-samsung-cloud-storage.htm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019