Cách tạo nhạc chuông cho iPhone nhanh và đơn giản bằng itunes

Nam Air
27/11/2007 6:56Phản hồi: 1.098
Cách tạo nhạc chuông cho iPhone nhanh và đơn giản bằng itunes
Đầu tiên, bạn có phần mềm iTunes phiên bản 7.5 trở lên, tải tại trang web của Apple, một chiếc iPhone đã được cập nhập phiên bản 1.1.2 trở lên (không hỗ trợ 1.1.1 hay thấp hơn).

Sau đó, bạn chạy phần mềm iTunes, kết nối iPhone với PC thông qua cáp kèm theo máy. Sau đó, chọn bài hát định dàng làm nhạc chuông.

Tiếp theo, bạn nghe nhạc, chọn lấy 30 giây nhạc bất kì mà bạn thích. Sau đó, nhấn phải lên bài nhạc đó, chọn Get info

Cửa sổ Info của bài nhạc hiện lên, bạn nhập thời gian lúc bắt đầu và lúc kết thúc của bài nhạc, xong rồi nhấn ok. Bạn cũng có thể tăng âm lên cho nó bằng cái slider volume, hãy cẩn thận trong việc này, có thể nó sẽ làm rè tiếng khi bạn mở hết cỡ âm lượng trong điện thoại.

Sau khi đã hoàn tất, bạn quay trở lại iTunes, nhấn phải chuột lên bài nhạc vừa chỉnh sửa, chọn "Convert selection to AAC"

Sau khi chuyển đổi, bạn sẽ nhìn thấy có thêm 1 bài hát của bạn nằm dưới bài kia. Đây là bài nhạc mà bạn vừa cắt ra ở bước bên trên.

Lưu ý: nếu bạn xài HĐH Windows, bạn hãy nhấn chuột phải lên file và chọn "Open in windows explorer", tìm đến file đó, đổi tên phần mở rộng thành .m4r (Trên Windows Explorer, chọn Tool, Folder Options, bấm thẻ Views và bỏ chọn "Hide extensions for know types", nhấn OK và bây giờ bạn có thể đổi được phần đuôi của một file bất kỳ). Còn nếu bạn xài MAC OS X, bạn hãy nhấn vô "Name and extension, xong rồi rename lại thành .m4r tương tự như Windows.

Sau khi đã hoàn tất các bước trên, bạn kéo bài nhạc đó vô trong iTunes, mục Ringtone. Cuối cùng, bạn hãy đồng bộ (sync) với iPhone của mình.

Quảng cáo

Và đây là thành quả cuối cùng

Còn đây là nhạc chuông sau khi sync với iphone:

Quảng cáo

Đây là cách tạo nhạc chuông và đưa vào iPhone một cách dễ dàng. Từ nay, bạn không còn phải tốn tiền mua nhạc chuông từ iTunes Store nữa. Bạn hoàn toàn có thể tự tạo ra những nhạc chuông theo ý thích của mình.

Cập nhật:
Bạn nào nhấn phải mà không thấy mục Convert to AAC là bởi vì khi cài đặt bạn chọn nhầm kiểu import theo chuẩn MP3, các bạn chỉ cần chỉnh lại chút xíu là được

Đầu tiên bạn mở phần setting ra, chọn phần Import Setting

Sau đó chọn Import Using AAC encoder và OK là xong thôi

chúc bạn thành công, cách làm này vẫn làm tốt trên iPhone và iPhone 3G từ firm 1.1.4 cho đến 3.0 nhé các bạn, hihi
1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Spartan
ĐẠI BÀNG
16 năm
chưa có bài này

thanks buddy
dùng 1.1.1 thì ko được hả bác?
kiểu này phải hì hụi up lên 1.1.2 roài 😁
Sao 1.1.1 lại k được nhỉ? Chán thật đấy! Bác nào có thì post luôn 1 thể cho 1.1.1 đi. Luôn cả phần chuông cho SMS đi, chứ mấy cái chuông default nhỏ lắm, chẳng nghe thấy gì cả.

Thanks!
hì, 1.1.1 hì không được bạn ạ, bởi vậy nên khi up hình cái phone của mình, mình đã cố tình để cái icon edge là 1 cục xanh lè cho các bạn nhận diện nó là 1.1.2 rồi mà ;)
@Airblade14 bác cho e hỏi con ip4 6.1.3 chưa jb có down trực tiếp nhạc từ web dj như : djhoanggia hay vn88 j k và cần phần mềm j k máy e chưa jb tks bác 😁
đang xài Vista , ko co rename thanh m4r dc, các bác giúp đỡ dùm
holokids
TÍCH CỰC
16 năm
Win Vista thì vô control panel rồi chọn folder property nhé bạn.
chúc vui
trùi, vista ai cũng xài mà bạn,
bạn enable cái "view file extension" là sẽ thấy cái đuôi file thôi, rất đơn giản!
chúc bạn thành công
holokids
TÍCH CỰC
16 năm
không kéo .m4r vô Ringtone được, kéo thả vô ringtone nó toàn hiện bên music
bạn đang xài itune bi nhiêu? up lên 7.5 đi bạn
máy bạn phải là 1.1.2
bạn thử lại xem nhé!
holokids
TÍCH CỰC
16 năm
Laptop và Desktop của mình đều là 7.5 sao trên laptop thì làm được còn desktop thì không?
Máy mình cũng kô được... chả hiểu....
nhatkhuong
ĐẠI BÀNG
16 năm
Không làm được luôn!!!! Em chả hiểu nữa!!!
Đề nghị các bạn kiêmr tra lại, vì tôi làm dc và rất nhanh!!!
Rất cảm ơn bạn đã chia sẽ. Nhưng cũng giống như các bạn khác tôi không thể chuyển file m4r vào mục ringstone được. Mặc dù đã kiểm tra up date của itune và file m4r itune đã phân loại là ringstone.

Mong bạn giúp thêm.

Thanks
xài windows nè đâu có phần open in windows explorer
holokids
TÍCH CỰC
16 năm
sặc, open in windows explorer là nhấn phải chuột trên bài hát mới convert trong itune bạn ơi 😁
pé IP của em dang 1.0.2 bg em mún up len 1.1.2 co được k?up xong no chạy co Goog như phiên bản cũ k?anh em chỉ giúp nha.Chỉ e cách up lun nha.Thank
cách này chạy tốt mà ... có khó khăn gì đâu ... but đang dùng iphone ringtone maker chạy good và dễ điều chỉnh hơn .... 😁
hix đâu thấy open in explorer đâu,chỉ có show in explorer thui,mà cái này thì đâu có cho phép mình đổi đuôi file
bạn nhấn show in explorer xong nó sẽ mở ra cái folder nơi lưu file đó, xong rồi rename bình thường :mad::mad::mad::rolleyes:
holokids
TÍCH CỰC
16 năm
xài Vista thì qua control panel chỉnh trong folder option cái đã bạn nhé 😁
rename MPEG-4 qua .m4r sao ne` chỉ tớ với, tớ chẳng rành mấy vụ nì
đừng sỉ nhục tớ nhè, hì
chỉnh như thế nào nữa thì chỉ rõ cho người ta đi chứ ông nội.Tội nghiếp máy bác ko có wifi thì khổ đời con người ta à.Tùi có wifi nên không dùng cách nào😁
Nhưgn muốn biết thêm nữa chỉ rõ cách của bác đi:D
ok, làm dc rùi, thanks mấy bác nhìu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019