Cách tạo nhạc chuông cho iPhone nhanh và đơn giản bằng itunes

Nam Air
27/11/2007 6:56Phản hồi: 1.098
1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

melvin
ĐẠI BÀNG
15 năm
có bác nào biết làm nhạc cho tin nhắn không ko?
nhạc chuông tin nhắn có 1 điểm thú vi: tin tới, mở lên rồi chuông vẫn kêu tiếp 😁
Pobbyx
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có bro nào bít làm lúc bắt đầu từ sound từ nhỏ mới lớn lên ,kết thúc thì từ từ nhỏ lại ko :d ,share em với
cái đó là fade in fade out, đơn giản nhất là dùng trimmer trong jet audio 7 😁

em muốn hỏi nếu muốn làm ringtones dài hơn 30s thì có được không ạ?
idemon
ĐẠI BÀNG
15 năm
tối đa là 39s :D...................................
cám ơn đã có công chia sẽ cho mọi ngừoi
Đọc hết 21 trang nhưng tóm lại là e k hiểu gì luôn, mò mẫm cả buổi sáng ko xong. E chỉ hỏi một câu duy nhất ạ. E xài iTunes bản mới nhất + 1.1.2, file nhạc của e đuôi Mp3, k thể nào chuyển nổi thành ringtones cho Ip. E cực gà công nghệ. vâng, xin cảm ơn bác nào hướng dẫn cho e càng tỉ mỉ và chi tiết càng tốt. Xin chân thành cảm ơn và hứa hậu tạ hì hì
cho em hoi lam sao de dang ky itues8 duoc ko co ko tao duoc nhac chuong
ma sao em cai itues8 de dao nhac ma lai mat het cho troi da cai vay.sin loi vi em ko danh duoc dau
iPhone cua toi sdung fw 2.1
copy ringtones vao muc Ringtones cua iTune: hoan that.
Nhung khi nhan syn, thi nhung file ringtone khong vao iPhone.
Bac nao co biet loi nay khong xin chi dum

Cam on.
sea83
ĐẠI BÀNG
15 năm
Giống y như tôi hay bản 8 này ko đc nhỉ
Toi da tao file stone nhu ban huong dan, keo nhung file .m4r vao Ringtones folder roi, nhung syn thi nhung file .m4r khong vao iPhone. Toi sdung iTune 8.0.2 va fw cua iPhone la 2.1

Bac nao biet cach nao khac xin chi gium
Sao không có ai trả lời giùm bác này hết vậy? 😕 em cũng bị trường hợp giống vậy mà vẫn chưa giải quyết được, bác cao thủ nào biết thì xin giải đáp dùm ạ.
te_te
ĐẠI BÀNG
15 năm
iPhone 3g, Firmware 2.2 và itunes 8.0.2 cũng gặp tình trạng giống bạn. Hiện trong Ringtones và đã check trong phần sync, nhưng ko vào iphone được.
Có ai biết chỉ giùm. Many thanks.
Hình như pác chỉ vòng vòng một hồi, đọc ở trên thì khác nhưng tới chổ mà mình dùng HĐH Windows thì chỉ cần đổi đuôi là được rồi. Đúng không vậy pác. Chứ ,mình đã đuổi đuôi thử rồi, giờ chỉ còn đưa vào máy test mà thôi. Đúng không vậy. Hay chỉ cần làm ở chổ Get Infor rồi mới đổi đuôi bài nhạc nào đó.
tui dùng Itune 8 convert qua mp3 qua ACC nó báo lổi là file này không thể convert được. tại sao vậy nhỉ?
Cuối cùng thì cũng tìm ra lý do vì sao mà ko kéo vào được phần ringtone, hoặc sync không ra. Câu trả lời như sau:
1. Không kéo vào được mục ringtone: Bạn sẽ mãi mãi không bao giờ kéo được vào nếu như bận kéo bài hát đó ở trong phần Itune. Ý của tác giả là kéo từ cửa sổ Window explorer vào mục ringtone, như vậy thì mới kéo được 😃
2. Khi sync thì file was not found: Bản ringtone được tạo trong itune không được có độ dài quá 30s. Hãy nhớ điều đó 😃.

Chúc vui.
Thank AirBlade14, tui dang muon cai may bai hat lam nhac chuong ma chua bit phai lam the nao, cam on nhiu da chi dan
iphone 3G thi không làm được. Ríngttonne không vào được, bỏ tiền ra mua thì mới được.. hic..hic
bác add file muốn làm ringtones rồi làm theo các bước ở trang 1 xem sao 😁
:pMấy bạn nói sao ý.Hiện tại tôi vẫn làm và cài nhạc chuông bình thường mà!
các bác ơi giúp bác nào chỉ em cái convert sang CAF audio cái em muốn làm nhac sms mà tìm phần mềm convert mãi kô được của em là 3G international ... nick của em là ferrarif1vn bác nào tiện add YM em vào chỉ cho em luôn có gì em mời bác bữa cafe nếu bác ở HN thx các bác trước ...
các bác ơi e mới mua con ip kg bt cach cài đặt phần miền và kg bt cách chọn nhạc chuông e xin các bác giúp e với và chỉ dùm e cách cài đặt căn bản ip và làm bằnng cách nào de ip của e nó hiểu pc e cám ơn các bác nhiều chúc các bác 1 năm mới tràng đầy hạnh phúc
cái cách này chỉ là được ringtone ~ 30s thôi, tầm 40s đổ lại..lúc đầu tham làm cái 1p02 thì sync xong, vào phần âm thanh không thấy bài đó đâu..thử làm lại với độ dài là 38s thì xuất hiện..có cách nào làm nhạc chuông dài hơn không các bác nhỉ
Se7enkute
TÍCH CỰC
15 năm

pác cứ để nguyên bài nhạc ko cần cắt ra và chuyển về đúng định dạng rùi dùng winscp chép vào ringtone là ok 😃
tdang1
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chép vào thư mục nào vậy bạn? Mình thử kéo vào Ringtones không được nên muốn thử copy bằng WinSCP... Thanks,
te_te
ĐẠI BÀNG
15 năm

Bạn copy vào /private/var/stash/ringtones
Chép vào đây sẽ đưa nhạc chuông vào thẳng trong máy và ko bị ảnh hưởng khi mình sync ringtones.
Lưu ý: nên cắt bớt file còn khoảng 1 phút để giảm dung lượng (vì thời gian chờ cũng chỉ từng đó thui) và đổi đuôi file thành .m4r nhé.
cái quan trọng là em ứ dùng được WinSCP, mới mua con IP nên chưa thử wifi còn đã thử mấy cách connect bằng Winscp không cần wifi của mấy bác trong tinhte thì toàn báo connection fail..em chả hiểu thế nào..

Nhân tiện cho em hỏi luôn, hôm nay xuống nghịch thử con máy của ông bác (3G phiên bản quốc tế thì thấy cái BosPref nó có 1 loạt dòng, sao cái của em bản unlock thì vào thấy có 4 dòng là 3G, edge,wifi và bluetooth..em xem lại thì cùng phiên bản 2.15b..của em ko thấy cái SSH là sao hả các bác..
Cám ơn bạn nhiều nhé. Mình đang không biết làm thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019