Cách tạo VPN tự xài 1 mình 1 server, giá chỉ 5$/tháng, free 2 tháng đầu, dùng web, game, Netflix...

Duy Luân
13/6/2016 12:18Phản hồi: 640
640 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe nói nhiều về VPS và VPN nhưng mình vẫn chưa hiểu rõ cho lắm, nếu ai có tài liệu chuyên sâu xin gởi cho mình đọc tham khảo. Mình hiện có thắc mắc như sau, mong anh em giải thích giúp:
Mình đang xài đường truyền của VNPT trên 1 cái desktop, do nhu cầu công việc cho nên mình muốn đăng nhập 2-3 tài khoản trên cùng 1 máy, nhưng khổ nỗi 1 tài khoản chỉ dc đăng nhập trên 1 máy cùng đường truyền. Nếu mình dùng VPN hay VPS thì có thể đăng nhập được nhiều tài khoản trên cùng 1 máy cùng đường truyền dc ko. Nếu được thì mình sẽ mua VPN hay mua VPS dùng luôn.
t<3y
Trứng
7 năm
em bị dính chỗ này. ai giúp em với. 😔
E đang dùng hotspot mua gói Elite cũng rất hài lòng. còn 2 slot bác nào muốn dùng pm em em kích hoạt cho dùng ké.
E đang dùng hotspot mua gói Elite cũng rất hài lòng. còn 2 slot bác nào muốn dùng pm em em kích hoạt cho dùng ké.
poke088
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anbinhvt9 e xin 1 slot bác ơi 😁
Toàn sài phần mềm chưa biết cái này, thấy hơi rối mà cũng thử phát xem sao
Lưu vào FB hôm nào nghiên cứu 😁
Mr.BD
TÍCH CỰC
7 năm
Mod @Duy Luân hướng dẫn anh tạo VPN trên Google Cloud dc ko nhỉ? nó đang free tận 12 tháng mà tạo theo cách trên thì connect ko dc
icemax
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bây giờ dùng VPN nào để vô Netflix Mỹ vậy bạn ?
Cái này hay quá cảm ơn các bác
huyctpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thực ra cái này chỉ để đảm bảo tính an toàn khi vô mạng là chính chứ tăng tốc độ thì k thể. Về mặt cơ bản thì vẫn phải kết nối đến Mỹ (nếu chọn server ở Mỹ) nên đứt cáp thì vẫn tèo. Chọn Sing hay HK thì may ra đỡ tí, còn có đk nữa thì mua của VN 😆
@huyctpro Ờ. “Đứt cáp”
@huyctpro Thì bởi mình mới hướng dẫn chọn server Sing. Hôm nay là ngày cần xài nè 😁
huyctpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân Nếu chỉ muốn an toàn trong kết nối chứ k muốn nhanh thì chọn Vultr cho rẻ, có gói $2.5 (server Mỹ) :v
Mà sao mạng nhà em chẳng bị chặn bao giờ nhỉ 😆) Những lúc người người nhà nhà kêu gào bị chặn fb thì mạng nhà em vào bt 😃))
@huyctpro Tùy vị trí nữa bạn 😁
Chia sẻ cho anh em cách cài VPN lên DigitalOcean chỉ bằng 1 cú click
Lưu ý: Đây là các tạo một droplet (server mới) có cài sẵn VPN chứ không phải cài VPN vào droplet (server) có sẵn. Anh em chú ý nhé!
Các bác chỉ cần tạo tài khoản DO, xong nạp 5$ vào. Nếu có tài khoản DO rồi thì vào trang tạo VPN luôn cho máu 😁 . Sau đó vào trang này http://dovpn.carlfriess.com/ nhấn Login with DigitalOcean, cấp quyền cho ứng dụng, đăng nhập thông tin như server location ở VN nên chọn Singapore 1, username, password VPN. Ngồi chờ cho nó tạo Droplet mới. Done :D

Đây là trang cài VPN theo script mà bác @Duy Luân đã share nên anh em yên tâm
https://github.com/hwdsl2/setup-ipsec-vpn

GitHub - hwdsl2/setup-ipsec-vpn: Scripts to build your own IPsec VPN server, with IPsec/L2TP, Cisco IPsec and IKEv2

Scripts to build your own IPsec VPN server, with IPsec/L2TP, Cisco IPsec and IKEv2 - hwdsl2/setup-ipsec-vpn
github.com

Update hình minh hoạ

Update 2: Hướng dẫn download file cấu hình trên máy không phải Mac

Vào trang https://www.base64decode.org/ Sau đó paste nội dung đã copy lúc nãy, xoá đoạn "data:application/octet-stream;base64," đi Xoá luôn dấu "," ở cuối chữ "base64" luôn nhé!

Còn add file networkConnect thì... anh em search Google nhá :D

Việc connect vào VPN thực hiện tương tự với cách mà bác @Duy Luân đã chia sẻ ở post #1
solar.
TÍCH CỰC
7 năm
@Duy Luân hướng dẫn tạo thêm user đi Luân ơi
@solar. 1. truy cập ssh đến vps
2. cài nano nếu chưa có:
Centos: yum install nano
Ubuntu: apt-get install nano
3. nhập
nano /etc/ppp/chap-secrets

định dạng của file như này
"your_vpn_username_1" l2tpd "your_vpn_password_1" *
"your_vpn_username_2" l2tpd "your_vpn_password_2" *
... ...
Thêm user, mỗi user 1 dòng. không sử dụng các ký tự: \ " '
Ctrl+O để lưu file
Ctrl+X để thoát nano
4. khởi động lại VPN
service ipsec restart
service xl2tpd restart
5. Dùng thôi 😃
@tuanmaskhp
kho?i dùng đi
huyctpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mà cái này có giới hạn bao nhiêu user kết nối cùng lúc không ạ?
@huyctpro
không, tạo thêm tẹt
huyctpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nnkjsc Tạo thêm tẹt là sao?
Ý mình hỏi là 1 cái VPN đó dùng nhiều người cùng lúc đc không
@huyctpro Được nhé 😁
Cái này nếu dùng gg cloud thì được ko mọi người. Vì gg free 1 năm cho 300usd
Mới đêm qua gỡ CM VPN, mình dug nó để mã hóa dữ liệu, phải làm z mới chơi được game sever mước ngoài, dow về google play r kết nối, à, chọn mạng Nhật Bản nữa, k thì nó còn chậm như mạng 2G
Aduckuba signature
Mới đêm qua gỡ CM VPN, mình dug nó để mã hóa dữ liệu, phải làm z mới chơi được game sever mước ngoài, dow về google play r kết nối, à, chọn mạng Nhật Bản nữa, k thì nó còn chậm như mạng 2G
Aduckuba signature
Dùng cái này để chơi game trên sever nước ngoài cho giảm ping được không bác ơi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019