Cách tạo VPN tự xài 1 mình 1 server, giá chỉ 5$/tháng, free 2 tháng đầu, dùng web, game, Netflix...

Duy Luân
13/6/2016 12:18Phản hồi: 640
640 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai chơi cái này không
http://ezemoney.site/5082832774969/
Chủ thớt làm ơn cho mình xin facebook mình ib hỏi chút dc ko bạn mình làm đến bước của sổ màu đen thì ko dc nữa bạn làm ơn hướng dẫn với
KimKim12
ĐẠI BÀNG
6 năm
hay quá, bài rất chi tiết công phu
mình rất thích bài viết
Mình dùng Windows 10, muốn cứ vào khởi động máy lên là mạng luôn kết nối bằng VPN thì dùng cách nào các bạn nhỉ? Chứ mỗi lần muốn vào VPN phải chọn hơi mất công
@hoaluly tìm mãi mà chưa ra cái này 😃
Vâng em thấy bất tiện lắm, cứ mỗi lần khởi động máy lại phải chọn hơi mất công
BĐS Golden
ĐẠI BÀNG
6 năm
cũng rắc rối quá nhỉ
Bài viết rất hay, cảm ơn duy luân
CBDancer
TÍCH CỰC
6 năm
Lại đứt cáp. Lại đào lên. Mình đọc bài gốc thì thấy xài UDP chứ ko phải TCP, cho nên mình gặp tình trạng là 3G/4G connect thì ok không vấn đề gì, nhưng đến khi vào bằng wifi ở nhiều nơi thì không được, đoán là modem các cục wifi không mở UDP
@Duy Luân bổ sung thêm tí cho đầy đủ hơn nha

Đối với các VPS đang chạy CentOS thì cũng có thể sử dụng theo cách này để tạo VPN, chỉ cần chỉnh lại câu lệch đầu tiên:

wget https://git.io/vpnsetup -O vpnsetup.sh && sudo \

chỉnh thành:
wget https://git.io/vpnsetup-centos -O vpnsetup.sh && sudo \
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
kiếm được khuyến mãi tới 100$, mà xài có 5$ như @Duy Luân coi tốc độ như thế nào. Cáp AGG hiện đang đứt mà Speedtest cũng hơn 10Mbps là ok rồi

Android thì mình kết nối được, nhưng Windows 7 thì chưa, dù đã làm đúng hết các bước nó vẫn không kết nối được

VPN Error.png
@Vmemory thêm 2 key vào registry theo hướng dẫn chưa
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@nnkjsc Copy chạy như hướng dẫn, đã có key này: AssumeUDPEncapsulationContextOnSendRule
@Vmemory Windows Error 809

The network connection between your computer and the VPN server could not be established because the remote server is not responding.

To fix this error, a one-time registry changeis required because the VPN server and/or client is behind NAT (e.g. home router). Refer to the linked web page, or run the following from an elevated command prompt. When finished, reboot your PC.

• For Windows Vista, 7, 8.x and 10
    REG ADD HKLM\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\PolicyAgent /v AssumeUDPEncapsulationContextOnSendRule /t REG_DWORD /d 0x2 /f

• Although uncommon, some Windows systems disable IPsec encryption, causing the connection to fail. To re-enable it, run the following command and reboot your PC.

REG ADD HKLM\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\RasMan\Parameters /v ProhibitIpSec /t REG_DWORD /d 0x0 /f
@Vmemory thêm 1 key nữa nhé
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@nnkjsc Để thử lại. Trên Windows 8.1 mình đã chạy ok, Windows 7 hiện chưa được
Đây là con VPN nhà em tốc độ nó hơi cùi
themathers
ĐẠI BÀNG
6 năm
Google thử xem VPN dạo này như thế nào thì thấy deal này từ NordVPN, $2.75/tháng cho 1 gói 3 năm. Thấy dịch vụ này được đánh giá trong nhóm tốt nhất.
https://nordvpn.com/special/pc-mag/?utm_medium=affiliate&utm_term&utm_content&utm_campaign=off129&utm_source=aff614
@themathers Em mới nâng cấp gói mạng VPN nè 😆
các bác cho em biết ý kiến nhá
em xài Wifi thui chưa cắm cable đâu :v
CACHLANHUONG
ĐẠI BÀNG
6 năm
Error: This script only supports Ubuntu and Debian.
enderphan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em thấy bên này đồng giá nhưng traffic 200GB lặng nè @Duy Luân, em đang dùng bên cty này https://www.rootnerds.com/ IP của Đức
@enderphan xài NordVPN đi bác
Mình đang xài NordVPN và Windscribe. Giá cũng đâu có đắt
NordVPN giá có $100/ 3 năm
em bên USA mà còn xài VPN là bác hỉu haha
tại dư $ nên mua xài chơi thui
bên này chịu cày 1 ngày 8 tiếng 1 tháng kiếm $5000 ko khó ( với ng` có học thức bằng College 2 năm là dư, còn bằng College 4 năm thì CÀNG DỄ HƠN)
enderphan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@supermoney001 hmmm, đó là giá của VPN rồi. Mình thích sài VPS hơn. Ko muốn chung chả với ai 😁. Mình dùng 4.9Euro
  • 2 × 500 GB
  • Fair use traffic*
  • 4096 MB RAM
  • Intel Atom D2500
  • 256 SSD
@enderphan nhưng mà nó KO BẢO MẬT và AN TOÀN bằng NORDVPN hoặc Windscribe .
ko tin bác cứ check đi
2 thằng này xài MÃ HÓA 256 BITS kèm theo 100% SERVER là có FIREWALL 2 LỚP rùi NordVPN còn Double VPN tức là bác sẽ kết nối với VPN 1 sau đó VPN 1 sẽ kết nối với VPN 2 và VPN 2 mới chạy tới trang chính thức mà bác vô ví dụ google
enderphan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@supermoney001 ??? Bác học ngành Computer hay Cyber Sec gì ko? 😁
vietrich09
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân bị kẹt lại ở đây. Mình ko có thẻ. Zalo_ScreenShot_10_7_2018_715640.png
@vietrich09 Ko có thẻ là thua nha 😁
vietrich09
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Hướng dẫn thật có tâm mà. 😔
Lê TAnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietrich09 Đang ký cái viettelpay có mastercard để sài online ???
proxyvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân có thể share VPN cho mình xài chung được không? Mình đang tiết kiệm tiền để đi ăn sushi 😁
@proxyvn bao mình sushi mỗi tháng 2 lần mình share cho 😆
proxyvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân c.... à mà thôi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119