Cách tạo VPN tự xài 1 mình 1 server, giá chỉ 5$/tháng, free 2 tháng đầu, dùng web, game, Netflix...

Duy Luân
13/6/2016 12:18Phản hồi: 640
640 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

upkey1010
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phần 1000 GB transfer là sao nhỉ mọi người?
jaguar696
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã làm theo các bước, nhưng vẫn không kết nối được... thật là buồn quá đi
khoa861
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái này là bị gì vậy mod @Duy Luân , chỉ giúp mình với
@khoa861 hình sai file vpnsetup.sh kìa bạn ơi, file đó bạn lấy từ server về, chắc ai đó làm sai file nên lỗi rồi
Mọi người cho em hỏi một chút ạ! Mong mọi người giải đáp giúp em ạ! Cái này có thể làm sever của một game online được không ạ? Em cảm ơn! Mong mọi người giúp em ạ?
@Em là Đạo khó lắm bạn ơi, cấu hình bèo vầy chỉ chạy đc 1-2 dịch vụ cơ bản vui thôi, chứ game thì sao nổi
@AbihT vâng ạ
Cài chạy được rồi bạn ơi, nhưng mà hay bị disconnect sau 15 phút lắm, chả hiểu sao.
cxtmos
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Trần Tùngg Đúng rồi, của mình cũng bị vậy
batman99
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình hay sài của vultr.com , nó setup tự động cái openVPN nhanh gọn, sài ổn lắm
Facelessssss
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác Luân cho em hỏi sao em nhập hết rồi đến lúc check nó vẫn ra địa chỉ IP như thường và đang ở Hà Nội nhỉ?
Hung1397
ĐẠI BÀNG
5 năm
Setup chi cho khổ, mình bán cho cái VPN max speed, torrent được, Hong kong, Sing, US, unlimited bandwidth, không cần cài gì hết nếu có sẵn OpenVPN, chỉ game là ping không được hay lắm, $5 luôn. Sẵn tiện đây cần 1 người có account Vietpn share mình không lấy tiền.
Edit: VPN nham VPS
@Hung1397 =)) bác cho địa chỉ cửa hàng nhà bác cái
Hung1397
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nnkjsc Bác muốn đem laptop của bác lại host VPS/VPN sao : =)))))
jonidontcry
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hung1397 Em muốn mua, bác cho em thêm chi tiết nhé.
huydtr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hung1397 Chi tiết đi bạn
phimyo
ĐẠI BÀNG
5 năm
VPN thì ngoài Digitalocean ra thì dùng Vultr Cloud cũng rất tốt.
đã làm theo nhưng ko dc. đã vậy còn ko cancel dc thẻ vísa 😔
lubu08
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân cho mình hỏi: cái này có thể dùng để chặn quảng cáo không? ví dụ như quảng cáo trên youtube ấy?
nice information. but in not suẻ
Vntech1010
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân ơi, Dùng link này để đăng ký là link nào vậy
@Vntech1010 https://m.do.co/c/0282c919758b
Cho em hỏi là cách làm bên trên của Thớt có qua mặt được Youtube không, vì em xài mấy phần mềm VPN của expressVPN, NordVPN... thì bên google có thuật toán vẫn phát hiện ra là mình gian lận. Em tra địa chỉ trên whatismyipadress.com thì vẫn thấy mình ở các địa chỉ đã connect sang, vào một số trang web ngon, nhưng mà vào youtube thì nó vẫn phát hiện ra được và vẫn để mình ở địa chỉ việt nam. cảm ơn các pro giải thích giúp em ạ
@Lâm Nhộng Cho em hỏi nữa là có cách nào đổi địa chỉ MAC của VPS không ạ, e cảm ơn ạ
@Lâm Nhộng dùng Tor để giấu ip nguồn, VPN thông thường không ăn thua đâu.
@kirakun277 bạn ơi mình dùng tor đúng là giấu ip nguồn như bạn nói, nhưng mà cái tor browser này có tùy chỉnh được ip theo quốc gia không bạn, nếu có thì cách nào
vì mình vào thử youtube mỗi lúc nó lại đổi một quốc gia khác
tks bạn nhiều
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@Lâm Nhộng Tor không chọn được Quốc gia, nó ngẫu nhiên
Mình nhớ mình xài VPN vài Youtube vẫn fake được Location mà. Hay do bạn đã đăng nhập?
sirnvad
TÍCH CỰC
5 năm
Có thẻ tín dụng tạo tài khoản Amazon Cloud, đc free 1 con vps ngay. Làm vpn tốc độ siêu nhanh. Tuy nhiên phải chú ý hết 1000GB data tranfer là nó thu phí liền.
Bạn ơi, cho mình hỏi tí, nếu giờ đã reg HĐH Ubuntu rồi, nhưng muốn đổi qua Window thì được không vậy bạn
@nghiano159 không hỗ trợ
batman99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nghiano159 có nhiều dịch vụ Vps mua gói linux, nhưng bạn có thể cài window lên nhé
https://canhme.com/kinh-nghiem/hosthatch-ho-tro-cai-dat-windows/
@batman99 Mình bị ngu mấy cái này nên mong bạn giúp đỡ mình thêm tí, không biết thằng Digital Ocean nó có hỗ trợ cái Window không bạn nhỉ, nếu có thì trong bước chọn Hệ Điều Hành của Droplet thì mình chọn cái nào vậy bạn, thank bạn nhiều
@nghiano159 nếu chỉ là vọc vạch thì cứ linux cho nhẹ, làm theo các tut có sẵn là xong, khỏi lằng nhằng, cài windows phải có ram độ 2GB trở lên mới nghịch nhẹ nhàng được, đắt.
haiduy50
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi có ai cài được vpn theo hướng dẫn trên google instance không? Mình tạo 1 instance của google, cài đặt bình thường nhưng khi truy cập từ thiết bị iphone thì nó báo lỗi "Server did not response".
P/s: trước đó mình có cài bằng server của digital ocean thì thành công.
@nnkjsc Thì free 200$, hết nó ko trừ tiền đâu. Thím phải tự tay renew nó mới chạy tiếp.

Tối qua giờ, 0.02$/1h. = 22$/ tháng. 200$ credit chắc chạy được 10 tháng. Hahahah.
@ppptran 😃 nó tính tiền lưu lượng kinh lắm 😁
Dùng google cloud cũng được miễn phí nhiều, có khu vực gần Việt Nam nên nhanh lắm
@nnkjsc Để xài 1 thang xem sao. Thi đang xài của dịch vụ nào ?
@ppptran trả tiền đều cho vultr và aohoaviet bác ạ, mỗi tháng chơi vui hết mấy trăm cành =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019