Cách trở về rom gốc cho optimus black p970 từ rom cm7 android 2.3.7!

bshuy2003
11/12/2011 14:46Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tại máy này là máy ở trong cửa hàng em, em lấy ra làm thử up tiếng Việt thôi, nhưng mà số imei thay đổi và camera trước ko work em sợ mai mốt có khách vô mua máy thì khó nói!

---------- Post added at 02:20 PM ---------- Previous post was at 02:19 PM ----------

Giờ em muốn đưa về imei cũ khỏi cần TV cũng được, mà chưa có giải pháp nào thật sự chính xác!
đã có cách change lại imei rồi mà bạn
Em dùng smart flash up lại bản rom v10d tiếng Việt. Sau đó dùng kdz mà cài tiếp bản rom v20b tiếng việt (không có root). Ngoài ra, từ bản v10d, em nâng lên v20b bằng lg mobile update, chọn quốc gia là việt nam. Khi nó hỏi imei thì em nhanh tay gõ luôn cái imei ghi trên hộp điện thoại nhé.
Thanks anh, nhưng em làm thử rồi, chọn quốc gia việt nam xong thì nó cũng chạy tí xíu rồi báo lỗi! Không có hỏi mình nhập imei.
Chắc em bó tay rồi, phải mang qua cho bạn em làm! Thanks anh nhiều nha bshuy2003
Em câu nệ quá. Dùng KDZ không được thì mình dùng smart flash. Miễn là được việc, máy chạy ngon là được. Còn cái imei thì ặc xác nó. Hơn nữa, nếu chọn Việt nam không được thì em chọn quốc gia là Hoa Kỳ cũng có sao đâu.
mình đang ở rom 20b android 2.3.4 có dùng cách này để về gốc được ko?
Đem đây tôi làm cho. Tôi không dám chắc nhập được imei, nhưng máy của bạn sẽ có imei, có rom v20b tiếng việt và chạy hoàn hảo. Gọi 0913301550.
Dạ, em ở Sài Gòn anh ơi! 😃
ssht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi, sau khi ấn upgrade start nó đòi install CMGS B2C Client Tool.
Giờ sao hả bác. Tks
Đúng rồi. Cài cái đó để có driver và up date cho dễ.
ssht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi vào tool cài nó lại tiếp tục đòi. hix!
Nếu em đã cài driver rồi thì phớt lờ nó đi. Tốt nhất là cài LG mobile update. Trong đó chọn tool và cài driver. Khi đó cứ chọn loại máy của mình thì sẽ có driver ngay.
Vậy cứ dùng smart flash mà làm. Có gì khó, gọi cho tôi theo số 0913301550.
ssht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là đã restore về original rom nhung bị loop boot. Sao mình ấn volume - với power mà không vào được recovery de wipe data!
xin cac bac giup do ..em xl may tinh bi loi tv nen ko co dau nhe
em moi up cm 2.3.7 cho lg e730 ..up dc rui ..nhung ko co song cho cac loai sim ..(may bao nservice ) gi do .. em moi dung androi ..chap choe hoc up rom thui ..
bac nao bit cack khac phuc ..hay la lam cach nao wuay ve ban rom goc thi cuou giup em voi ....?
tks all
bac si huy oi giup em voiii....😔
Cứu thì cứu, khó gì. Chẳng qua khi up rom, bạn khong wipe cache dalvik nên bị mất baseband. Giờ chỉ có wifi mà không có sóng điện thoại. Vào setting, about phone, baseband là unknown. Giờ bạn làm đúng các bước sau: http://www.droidviet.com/forum/nang-cap-firmware-moi/9929-chia-se-root-lg-p970-v20b-ok-test-thanh-cong-100-a.html

Sent from my LG-P930 using Tinhte.vn
Tại sao trong danh mục của bọn LG lại không có tên Optimus EX (SU880) nhỉ? 😔
có ai giúp mình với. mình tải b2cappsetup về được nhưng đang cài đặt thí nó tự dừng ah. dt mình vẫn lên chữ s/w.
Máy mình cũng lên S/W và đang up,nhưng chắc có lỗi gì rồi,nó chạy chậm lắm.Hiện ra thông báo không nhận dủ dữ liệu từ điện thoại để tiến hành cập nhật,vui lòng kiẻm tra kết nối internet.Rồi mimhf ấn ok,rồi n chạy thêm 1 tý,r lại đơ,somebody help me
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác ủng hộ và góp ý cho em về O Black với nhé:
http://www.tinhte.vn/threads/1593620/

http://www.tinhte.vn/threads/1585626/
bác ơi cho e hỏi với,con LG p970 của e xách tay từ HQ về,k có ngôn ngữ tiếng việt,nên e làm theo hướng dẫn của trang http://hitech24h.com/index.php?threads/ku5900-p970-hướng-dẫn-uprom-ics-4-0-4-tiếng-việt-root-cwn-cho-ku5900-và-p970.1122/

h có tiếng việt rồi nhưng lắp sim vào nó báo bị look và k nhận sim,h e phải làm sao hả các bác
thanks !!
@blackberry.com Đó là ku5900 không phải là lg p970 đâu. Em phải làm như sau nhé.
- down bản rom dạng file bin và fls v20b có tiếng việt của p970.
- down file fls cuat ku5900.
- down smart flash.
CÁCH LÀM
- bước 1: cài rom v20b cả file bin và fls. Cài xong máy sẽ có tiếng việt nhưng mất sóng, đừng sợ, làm tiết bước 2.
- bước 2: cài rom hỗn hợp gồm file bin của v20b và file fls của ku5900. Cài xong khi máy vào recovery nhớ cài file super... để root máy và wipe data+wipe cache để tránh lỗi số 0.

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@bshuy2003 đấy,e làm như bác nói ý,chạy file bin và fls vb20 bằng flashtool ý,xong thì vào recover fomat factory reset xong rồi chạy file super...để root máy ý,sau khi chạy xong thì reboot lại máy,có tiếng việt nhưng bị mất sóng đấy bác 😔 huhu
hoangtuhva
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào cho em hỏi có up dc cho lg ku5900 ko vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019