Cách up rom và rom một số loại máy tính bảng TQ không có nhãn hiệu

tuananh031
13/4/2012 9:47Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

q_khanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào bạn, máy mình là cutepad, up được rom như bạn nói rồi nhưng đơ cảm ứng, mình không biết làm cách nào khắc phục được, bạn có thể hướng dẫn giúp mình không
oanh dau
viaipi
CAO CẤP
11 năm
đang down thử 2 rom cho A13, thank chủ thớt, con Sigo g30 của mình đang bị lỗi vào trang chủ sigotech thì link rom die rồi thế mới nản
viaipi
CAO CẤP
11 năm
mình down về thử thì bị lệch màn hình sang phải quá nhiều, chưa biết chỉnh như nào
hiepxuanvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viaipi Bạn coi lại phần cứng máy có giống như của rom đó k?
có cách nào up trực tiếp từ máy hoặc thẻ nhớ ko các bác?
hiepxuanvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gamoxin nếu k fai file .img mà nó gồm mấy file thì bạn copy vào thẻ nhớ (đã fomat Fat32), giữ phím chức năng vào recovery là okie thôi
may anh cao thủ cho e hỏi tí!!!e đã up room như trên giờ máy hoạt động bình thường nhưng bị mất địa chi Mac và IP giờ làm sao láy lại được!!xin anh e chi giúp!chân thành cảm ơn!!!!!!
Mình có con Teclast P85 bị lỗi tự tắt nguồn (bây giờ cứ mở nguồn lên, unlock cái là bị lỗi: rất tiếc, trình khởi chạy đã dừng lại. rất tiếc, bàn phím android đã dừng lại.......rồi tắt nguồn) @@!
mình đã thử hướng dẫn của bạn nhưng đến đoạn cắm máy vào PC thì PC ko nhận đc máy tính bảng.... ??????
hiepxuanvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanleg910 CÁn bộ có làm 9xac k? giữ phím vol +,sau đó cắm cáp usb, và nhấn phím nguồn (mấy phát) ngay nhé! nó fai nhận, nếu k nhận thay cáp usb coi, Tab của cán bộ còn pin k ?
vuut
TÍCH CỰC
11 năm
@quanleg910 qua đây nè chuyên cho P85 http://www.tinhte.vn/threads/trai-nghiem-voi-teclast-p85-kham-va-pha-jb-4-2-2-18-04-2013.1143378/page-256#post-21021965
@hiepxuanvu chào bác em có 1 máy zync dual 7 plush bị treo logo đã dow đầy đủ FW rồi nhưng khi chạy máy thì máy tính không nhận.đã làm theo hướng dẫn dùng que trọc giữ vào reset rồi cắm cáp nhấn phím nguồn nhưng máy tính vẫn ko nhận bác giúp em với
Cái này có làm được cho máy di động kô các bro?Có cái máy dùng OS 4.0.4 chỉ ghi là của HZT_S815 mà chả biết nó của ai sản xuất.Tìm ROM mà chả biết tìm ở đâu.Thanks!!!
Hic cái Yan 9.7 tablet của thằng cháu tui có FW ko bác. Root máy cho nó xong bị loop không vô được OS đã Factory reset nhưng vẫn thua. Kiếm đỏ con mắt lun. ra bảo hành thì nó không nhận do hết BH và máy không co linh kiện thay thê ??? chả hiểu sao nữa chỉ cần cái FW ISC4.0.4 thôi mà nó không cho đòi giữ máy kiểm tra và phán hư phần cứng mịa bà nó. lấy về chặn giấy sướng hơn.
bác ơi thế còn em fpt tablet HD bác có biết làm ko hướng dẫn e vs
Không biết con teclast p88 của mình có úp duoc bằng cách này khong nhỉ???
bạn có fw cua con YAN 9.7 không bạn cho mình với
có rom của con sõi x18 không bạn ?
bạn tìm dùm rom may haipad mid 9.7 inch tablet pc Dual Cameras,front camera 0.3mega, rear camera 2.0mega Chip Cortex A10 1.2GHz Ram 1G ROM 16GB
ducdongpk
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://www.khomaytinhbang.com/2good/2-good-venus-pro-1932367.html
em có con này. bác tìm giúp e tương ứng của nó vs
mình có con Amaway A901 . bạn tìm giúp mình với. cám ơn bạn 😁
Mình có con hipad a13 bị treo logo .mà trong đây có thấy rom của em nó rùi. Giờ làm sao tải dk nhỉ

Gửi từ V8403 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Wind Tran
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tiện thể trong cái list đó, rom nào xài được cho Benss 12 thì chỉ mình với, chả biết cái chi cả. 😔
@Wind Tran co rom cho benns 12 ma
@Wind Tran co rom cho benns 12 ma
Em có con máy 2Good T730 bị treo logo mà không vào được recovery để wipe, ai có cách gì giúp em không ạ, em cảm ơn nhiều nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019