Cách update windows phone 7.8 cho tất cả các dòng máy

PTmsn
31/1/2013 9:39Phản hồi: 269
Cách update windows phone 7.8 cho tất cả các dòng máy
Xin chào anh em tinh tế,hiện nay mình đã update 7.8 chính thức cho 2 con lg và samsung của mình.Sau đây mình xin chỉ cách nhanh nhất để update
1, Chuyển khu vực máy laptop hoặc pc của bạn về Mỹ.Vì MS ở Mỹ nên ưu tiên cho các dòng máy ở Mỹ hoặc nhà mạng mỹ được update sớm nhất.Tất nhiên là máy nhà mạng nào và máy win 7 nào cũng lên được với cách áp dụng sau đây

2, Trước khi update,reset cài đặt đt ( không cần lắm nhưng hữu ích ^.^),tháo sim và reset máy nhiều lần .Khi reset nhớ cài khu vực đt là Mỹ luôn nhé,múi giờ GMT -5 ( New York ),chọn ngôn ngữ là Mỹ luôn khi nào zune nhận update thì ok nhé

3, Reset pc hoặc laptop, cài lại zune nếu cần thiết

4,Quan trọng nhé : Cách ép zune update
Mở máy bay,tắt wifi,tắt định vị location.Kết nối máy tính

Zune sẽ tự chạy vào Setting của Phone, chọn Update.

Khi Zune đang kiểm tra update được 2 hay 3 giây, tắt kết nối trên internet (có thể bằng cách rút dây mạng ra hoặc disable card mạng...)

Sau khoảng vài giây nó sẽ hiện thông báo update sẵn sàng.

Kết nối lại với internet và chọn Update.
5, Làm nhiều lần mới được nhé,đừng nôn nóng.Máy ss mình cắm phát được ngay nhưng con lg này khó nhằn vì nhà mạng của Pháp,vật lộn từ sáng giờ mới lên được.
6, Vì hôm nay nhiều người truy cập zune nên zune sẽ bị lag và một số máy mạng yếu nên vẫn chưa nhận được cập nhập ( Cái này giống như kích nhau trèn slot nên các bạn chịu khó nhé ).Kick nhiều thì sẽ tới lượt mình thôi.May mà mình xài cáp quang
7,Nếu vẫn chưa nhận được cập nhật thì reset máy và pc nhiều lần.Chúc các bạn thành công

Các bạn có thể dùng công cụ tool này để lên nhanh nhất nhé

Quảng cáo

Thấy nhiều người dùng gặp khó khăn trong quá trình cập nhật bản cập nhật Windows phone 7.8 qua zune, hôm nay Jaxbot đã viết một công cụ nhỏ giúp người dùng cập nhật dễ dàng hơn.

Công cụ này sẽ cập nhật bản update mới nhất của Microsoft, bạn chỉ cần tãi bộ công cụ về giải nén và chạy file SevenEighter.exe Hiện tại thì mình đã thử cho chị mình và thành công nhé.Lỗi là do các bạn chọn sai và không đầy đủ ngôn ngữ nhé.Đối với các bạn bị lỗi.Giải quyết như sau nhé :

Vào call ấn Bấm ##634#.
Nhập pass 277634#*#. (Đối vs Lg,dòng máy khác tự tìm nha các bạn).
Vào Factory Reset,reset lại máy và chọn ngôn ngữ của máy nhé.
Hoặc reset máy bằng tổ hợp nút cứng nhé.

Giả sử mình up lên 7.8 bằng tool mình chỉ chọn là English (Us) nhưng khi up xong nó sẽ là English (UK)- là mặc định nhé.Reset bằng cách trên và chọn ngôn ngữ là English (Us) đợi khởi động lại phone và giờ mình sẽ thoải mái vào tin nhắn ,about ,lock và wall mà không bị bật ngược trở lại nữa.Mong mod và admin cập nhập lên trang chủ để mọi người biết rõ hơn nhé.^^.Còn nếu không back up 7.5 và lên 7.8 lại nhé.
Mình là girl mà chịu khó vọc khiếp ^^.Thks all

Quảng cáo

269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác cho em hỏi SS Focus đã lên đc 7.8 retail chưa bác? em có con focus at&t xách tay về VN... tò mò quá!
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truong90 Lên rồi bạn ơi ^.^ check ngay và luôn thôi
@PTmsn Sao mình làm như bạn mà k đc 😔
Bạn có yahoo hay skype k? mình muốn hỏi bạn 1 số "kỹ thuật" cho chắc 😁
may minh mua o nguyen kim,hang korea sao ko len dc vay bac
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyen Minh Thai Mọi máy đều đã lên hết nha bác.Vật lộn vs nó 1 ngày mới cho ^.^ .Có tool r đó
zikzac
ĐẠI BÀNG
11 năm
htc mozart có lên được không vậy bạn
@zikzac Bạn kết nối vào Zune xem sao. Mình mới cắm tối nay, quá trình nâng cấp khoảng 45 phút --> giờ HTC Trophy của mình lên WP7.8 rồi, vui quá;) Live Tiles tràn màn hình nhìn thiệt đã mắt😃
@DANG TRUNG bac o dau e dwm may qua lam giup e vs. ae giao luu cafe nhé
@jameduong1105 Mình ở Bình Dương.
@DANG TRUNG vậy khi nào e có cơ hội bay vô đó rùi ae gl😃
HTC HD7 Tmobile úp được không bạn?
bibiculi
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang hì hục up con trophy nhà mạng sfr ở pháp mà chưa xong 😕
zikzac
ĐẠI BÀNG
11 năm
con mozart của mình hàng Sing, không biết khi nào mới update được :oops:
bibiculi
ĐẠI BÀNG
11 năm
chủ thớt đâu roài hướng dẫn phát nào đang máu đây 😁
zikzac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai lên được theo hướng dẫn này ko cho ý kiến với. Làm hoài ko được 😕
zikzac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai chưa làm được thì tham khảo thêm hướng dẫn này nhe. hic làm y chang mà chưa được.

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=KCcljLjm0iE

goodluck mọi người
aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
11 năm
lumia 900 của At&T có lên được chưa bác.
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aaronhuynh Được rồi nha bác.Bác có thể tham khảo thêm ở trang diễn đàn winphoneviet.com
zikzac
ĐẠI BÀNG
11 năm
"i just realised that i`ll need to update tree times to get the the 7.8......"Reported OS version 7.10.8773 is bumped to 7.10.8779.8, and is then proceeded with the update to 7.10.8783. This then prepares the device for the final update to 7.10. 8858.136. Welcome to almost-Windows Phone 8"

HTC hình như phải up 3 lần, mình mới up được 1 cái. Đang ép cái thứ 2 mà chưa được hì hục hì hục 😕
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
P/s : Các bạn có thể dùng công cụ tool này để lên nhanh nhất nhé
http://windowsphonehacker.com/download/seveneighter.zip

Thấy nhiều người dùng gặp khó khăn trong quá trình cập nhật bản cập nhật Windows phone 7.8 qua zune, hôm nay Jaxbot đã viết một công cụ nhỏ giúp người dùng cập nhật dễ dàng hơn.

Công cụ này sẽ cập nhật bản update mới nhất của Microsoft, bạn chỉ cần tãi bộ công cụ về giải nén và chạy file SevenEighter.exe Hiện tại thì mình không có thiết bị Windows phone 7x nào nên không thể test được nên nhờ bạn nào có máy test và hướng dẫn chi tiết hơn cho anh em. Chi tiết hơn các bạn tham khảo thêm tại đây.
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lên được nha
Dùng tool đi không thì phải máu vs zune r
Check zune nhiều lần sẽ đến lượt ^.^ Chúc may mắn
vipcmthrm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công cụ SevenEighter.exe chạy rất ổn trên HD7 đã test nhé cả nhà! thanks chủ thớt!
minh len roi nhung may van bao ban 7.5 la sao vay ban
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyen Minh Thai Máy tên gì?Bạn vào about xem nhà mạng và ver của nó nhé.8856 là đúng.
zikzac
ĐẠI BÀNG
11 năm
hì hục cả từ chiều tối hôm qua mới lên được 8779, bị chết đứng nên dùng phần mềm quất lên 2 bậc nữa. giờ đã có 7.8 (8858). 🆒
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up cho a e nào chưa lên được 7.8 nhé
vipcmthrm
ĐẠI BÀNG
11 năm
chạy hùng hục xong báo lỗi! HTC HD7 8112.7!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019