Cách update windows phone 7.8 cho tất cả các dòng máy

PTmsn
31/1/2013 9:39Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác PTmsn ơi Seveneighter có cập nhật bản mới nhất cho WP7.8 chưa..bản 8862 đóa
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lesonengineering Tớ xài nhiều dòng lắm.Lúc trước Topic ios symbian android window winmobile cái này cũng có mặt hết.Giờ thì bận rồi tại đang chuyên tâm năm cuối ^.^ .Bác cũng để ý hay đấy nhỉ
@PTmsn Mình đi mấy forum nào cũng thấy Bác...hình như Bên BB RIM là chưa thấy thôi..cố gắng để mau ra trường...Tớ ra trường cách đây 6 năm rồi...! không chuyên nhiều lắm về Smartphone..nhưng cứ đụng là chơi àh...hiii..thích trải nghiệm
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lesonengineering BB là mình có playbook 7' wifi bản đầu tiên 😃 Mà không chơi bên tinh tế chỉ chơi bên dâu đen,còn window thì cứ winphoneviet.com mà chiến chứ tinhte chỉ có mảng ios vs android là mạnh thui
@PTmsn Hèn chi vào BB ở tinh tế hoài mà ko thấy Bro.. Tớ thì tinhte only...hehe
sao em úp mãi cho con htc t8788 mãi mà chẳng được nản quá ah toàn báo lỗi c1010007 em úp bằng SevenEighter cả nhà ai biết chỉ dùm em ! cảm ơn
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lê thiện thiện Lỗi này chưa bik.Chịu r,dùng zune bản mới nhất cho ổn bạn à
Htc t8788 cua ban chay rom ship hay rom cook.SevenEighter chi up ban rom goc thoi ban ah
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốt nhất lời khuyên của mình là nên để 7.5 là dùng ổn định nhất
@PTmsn làm thế nào để quay về 7.5 bạn nhỉ ? mình mất file black up rồi huhu
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lê thiện thiện Thế thì chịu rồi bạn ơi. @@
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lê thiện thiện À à xin file gốc nguyên bản từ đầu r up lên lại từ đầu
@lê thiện thiện Bạn cắm Zune vô rồi bật upload 😃 mình toàn dùng các đó k thì download bản Rom về rồi up
HƯỚNG DẪN CỤ THỂ - UP ROM wp 7.5 (7.10.8107.xxx) lên wp 7.8 cho HTC HD7:

Trước khi thực hiện các bạn chỉ cần download trọn gói bộ công cụ, file cần thiết này về theo link sau:
các bạn vào trang chủ mediafire, thêm "/?debv91ds8b2ad51" sau cùng dòng địa chỉ nha. thông cảm vì admin không cho post link kèm theo nên các bạn nhập thủ công vào thanh địa chỉ sau cùng địa chỉ của mediafire chấm com nha. Không tải được đưa skype mình gửi thẳng cho.

Mình đã đóng gói đầy đủ trong đó rồi nha, ngoài ra không cần dùng thêm phần mềm nào nữa

Giờ thì bắt đầu nha, mọi việc đều rất đơn giản, sẽ không khó khăn như bạn nghĩ!!!!!!!!!!!!!!

1. Đầu tiên vào thư mục “insall this tool”, tùy theo window các bạn dùng, sẽ chọn thư mục “x86” nếu window - 32bit hoặc chọn “x64” nếu là window - 64bit. Sau đó chạy file “Setup-UpdateWP” để nó tự chạy cho đến khi cài xong.

2. Tiếp đến, vào thư mục “phone updates” coppy toàn bộ file trong thư mục có tên “8107-8112” rồi paste vào thư mục “CAB sender”. Chú ý: Các bạn không được giải nén bất kỳ file nào trong những thư mục này.

3. Trong thư mục “CAB sender” vào thư mục “Tools”, sau đó tìm file có tên “UpdateWP” (chú ý: tùy theo window bạn đang là 32 hay 64 mà chọn thư mục cho đúng nha). Chạy file đó. Cho nó chạy xong sẽ tự động biến mất. Không vấn đề gì. Công tác chuẩn bị đã xong.

4. Nối máy tính với chiếc HTC HD7 thân yêu qua cáp USB đi nào (các bạn không có cap này ra ngoài hàng điện thoại tìm mua cho đúng loại nghe). Để phần mềm zune tự nhận máy.

5. Trước khi đến bước này các bạn tắt ZUNE đi rồi mới thực hiện nha. Quay trở lại thư mục “CAB sender” chạy file “WP7 Update Cab Sender” sau đó sẽ ra một cửa sổ dạng cmd. Nó yêu cầu chọn, mình nhấp chữ “B” (có nghĩa viết tắt của Backup, để nó giữ lại những thông tin, dữ liệu máy, game, …lại cho bạn sau khi update). Cứ để máy tính và chiếc điện thoại làm việc với nhau. Bạn ngồi xem thôi nha.

6. Khi hoàn tất máy sẽ tự khởi động lại và như vậy bạn đã thành công khi up rom từ 7.10.8107 lên 7.10.8112 rồi đó nghe.

7. Tiếp theo các bạn tắt cửa sổ cmd, xóa hết file dạng *.RAR trong thư mục “CAB sender”.

8. Các bạn cứ làm tương tự với các thư mục còn lại trọn thư mục “phone updates” giống như các bước trên. Chú ý làm lần lượt các thư mục, từ thấp đến cao, không bỏ cách bước nào nha. Cứ làm hết tất cả các bước với các thư mục còn lại, các bạn sẽ từng bước up rom HTC HD7 từ 8107 – 8112 – 8773 – 8779 – 8783 – 8858. Thư mục cuối cùng là Winphone 7.8 đó các bạn.

Lưu ý: cần kiên nhẫn thực hiện từng bước, quá trình sẽ diễn ra khoảng 40- 45p tùy vào máy các bạn. Không làm đứt kết nối khi đang thực hiện up từng rom. Sẽ rất nguy hại cho điện thoại của bạn.
Mọi trục trặc, khó khăn trong quá trình cài đặt các bạn cứ để lại comment trên diễn đàn nghe.

Chúc các bạn thành công!

các bác qua đây mak xem nek e đã làm thử và thành công 100% từ Rom 8107=>8858 ( 8858 là của windosphone 7.8 )
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr Kền kền Quá là chi tiết,cảm ơn bạn
e dung con htc trophy thi up len kieu j vay cac bac.e chua biet cach
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ngocquyenhtcs620 dùng phần mềm mình post trang 1 trong topic này nè.Mà khuyên nên để 7.5,7.8 tốn pin lắm lắm luôn
e muon dung thu 7.8 xem hay ko.luc nây e vua chay seven eighter mai ma ko thay j ca.bac co biet chi jup e voi
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ngocquyenhtcs620 V bạn dùng cách ép zune đi 😆.Cách này hơi cực nhưng sẽ thành công đó
7.8 k tốn pin đâu bạn mình đã up và xài thử đk mấy hôm thấy ổn mak vs lại kết mỗi quả icon thu nhỏ đk nên up thôi ;)
sao e thu 4-5 lần vs zune ròi mà có thấy j đâu.bác chỉ júp e với
@Ngocquyenhtcs620 bạn vào About rồi show Rom lên mình xem nào ! mình làm từ Rom 8107 lên có thể do bạn tắt upload của máy dt r ktra xem đã bật chưa 😃
Hihi e up dc len ròi. Cam on cac bac
Cho mình hỏi, mình đang dùng SS focus AT&T. Minh co up len WD7.8 nhưng là hàng chợ. Bây giờ muốn up bản chính thức từ MS có phải hạ về rom gốc 7.5 ko?
Thank!
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuan Hoang2221 Có chứ bạn
dh2l
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế mọi người cho hỏi lumia 710 giờ đã up được lên 7.8 chưa. Ngày nào cũng cắm vào zune mảcha thấy gì cả
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dh2l Lên từ lâu lắm r bác ơi @@
mrlonely169
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay quá. Cảm ơn bạn nhé 😃
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrlonely169 Like cho bài viết mình đi. Hihi
mrlonely169
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PTmsn Mình Like lâu rồi :p
Cơ mà sao mình dùng phần mềm up lại ko đc bạn à. Chạy xong thì báo lỗi "not enough free space". Mà đt HTC Surround thì ko có dữ liệu gì cả. @@
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrlonely169 Lỗi này tớ chịu. Up lại là sao ak, có nghĩa bạn muốn reset máy ? hay là update
minh dung phan mem ban dua de up len 6682 luon nhung cung chag thay co zi moi ca minh dung htc mozart
b ơi htc surround lên đc k vậy b
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@villa.it.beta Đc mà bạn
minh up tu 7720 len 6682 lau vai hang,cu so no bi hong chu may sao ko bi
ngon, nhưng ẻm của m hôm bị rơi vào nc m phải tháo ra. ai ngờ xảy tay đứt cap âm lượng. camera bị lỏng k nhận, h đang định đi sửa nhưng chưa biết có địa chỉ chỗ nẩou cả. bác biết giới thiệu địa chỉ cho e vs. tại hà nội ạ
toàn bị lỗi pin và máy thường xuyên bị reset thui à.... chán vãi ...!
khuyên các bác là cứ để nó tự nhiên, còn khi nào update tự động thì nhận, còn nghe "hơi" mà vọc là về Văn Điển đấy ... hjc suýt chết rùi nè giờ bị tiến thoái lưỡng nan không lên không xuống được thế mới đau.....
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thạch Hoàng Tôn Mình lên mấy con cho mấy ng bạn dùng ok mà,chả thấy ai phàn nàn
thanhndpvi
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dung Zune update lên 8862 rồi nhưng vẫn là WP7.5 - HTCMozart???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019