Cách update windows phone 7.8 cho tất cả các dòng máy

PTmsn
31/1/2013 9:39Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hkshine
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai sài samsung focus i937 không at&t em chưa dám up sợ die....hixhixx
@hkshine Die thế nào được cứ seveneighter mà quất...thế nhé
hkshine
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lesonengineering em lên rồi ...hehe...báo cáo bác là lổi....không mở dc lock-wallpaper....đành rétore lại 8773....buồn
@hkshine Trong quá trình Bác lên bằng seveneighter ko dc để màn hình em nó tắt. để chế độ forever hoặc ngồi kế bên chạm vào màn hình...úp lên phiên bản mới bằng seveneighter mà màn hình DVP tắt dễ sinh lỗi lắm Bác àh
@lesonengineering con HTC titan 2 của mình ko vào được lock+wallpaper rồi làm sao bác ui
@phuocthien35 Bác tháo sim reset lại xem sao. reset 2 den 3 lần va khởi động lại máy.

Lưu ý trong quá trình úp bằng seveneighter, trước khi up phải reset máy 1 đến 2 lần, turn off wifi, GPS, Airplane, turn off location, múi giờ chuyển sang GMT-05 USA khởi đồng lại kết nối với pc chạy seveneighter tiến hành upgrade và ko để tắt màn hình Bác nhé...chạy trên nền window 07 hoặc window 08 với seveneighter.
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuẩn r
Cho mình hỏi là Hd 7 t-mobile chưa jabreak đang ở bản 7.5 thj có up dc len ko vậy
@kitaro1989 vô tư bạn nhé
@lesonengineering up bằng tool hay bằng zune thế bác ^^ chỉ cho cháu con đường nào sáng nhất với hj hj
@kitaro1989 Seveneighter Bác nhé...!

1st. Tháo sim reset phone 2 đến 3 lần set múi giờ GTM -05 US nhé
2nd. Từ phone chuyển sang airplane, turn off wifi, turn off location, turn off GPS, lock+wallpaper set 5 minutes or forever.
3rd. Chạy seveneighter trên laptop or PC using window 07 hoac 08 có kết nối lan hoặc wifi, có cài zune, pc tool, nguồn ổn định.
4th. Connect với phone và tiến hành update...!

Seveneighter sẽ úp tuần tự cho mỗi phien bản nâng cấp.

The end is: Congratulation! We've done it. Enjoy !!!!!

sau đó tắt phone gắn sim vào khởi động máy......Like it

Lưu ý không nên để tắt màn hình trong quá trình upgrade...!
dr_khoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kitaro1989 Em úp 7.5 lên 7.8 bằng Zune, ngon lành cành đào...
tks bác đang up mong là đừng bi sụt điện khu mình điện yếu mà mùa hè các bác thi nhau bật điều hoà
@kitaro1989 Finished, please "like" for me...Good Lucky. Thank you
đã thành công tks bác he he he
@kitaro1989 Xin chúc mừng....! sign in to account of microsoft to unsing market place...!

Trải nghiệm nào...nhớ sử dụng cạn pin máy tắt nguồn luôn sau đó cắm sạc cho thật đầy trong quá trình sac ko vọc máy Bác nhé. hiệu năng pin sẽ tốt hơn
Cái Bác "PTmsn" đâu mất rồi ta...!!!
Hi all
Mình bỏ qua mất bước "Từ phone chuyển sang airplane, turn off wifi, turn off location, turn off GPS, lock+wallpaper set 5 minutes or forever"
chạy SevernEighter bị lỗi "Exeption from HRESULT 0x801812C0". Giờ dt mình bật lên chỉ hiển thị biểu tượng kết nối đến PC. Ai giúp mình với 😔(((((((((
@xuanxoan Máy bạn là máy gì..Reset bằng phím cứng lại nhé..sau đó thực hiện tuần tự các bước upgrade lại từ đầu..godd lucky
Mình dùng HD7 T9292. Khi khởi động lại màn hình như thế này, không vào được dt làm sao mình thực hiện lại các bước được 😔

@xuanxoan Sau này trước khi hỏi nhớ like mình 1 cái nhé: Thanks
Hard reset HD7 bằng phím cứng cho bạn đây::

Performing a factory reset using phone buttons

If you cannot turn on your phone or access the phone settings, you can still perform a factory reset by using the buttons on the phone.

With the phone turned off, press and hold the VOLUME UP and DOWN buttons, and then briefly press the POWER button.

Wait for the screen to show the instructions on how to do the factory reset, and then release the VOLUME UP and DOWN buttons.

Follow the instructions onscreen to factory reset your phone

Good lucky!
Mình làm theo bạn hướng dẫn mà vẫn ko có gì thay đổi. Còn cách nào khác không bạn?
@xuanxoan Vậy Bác up lại ROM gốc sẽ cứu được máy.
Bạn tải ROM ship của ASIA tại đây (bản số 2):
http://www.pdaviet.net/showthread.ph...E)-CHO-HTC-HD7-★
Sau đó tháo pin ra để máy tắt, lắp lại pin, giữ nguyên nút Volume down, bật máy đến khi vào đến màn hình 4 màu thì buông nút Volume down. Giờ bạn cắm HD7 vào PC, chờ nó cài đặt xong driver rồi chạy ROM bạn vừa tải về ở trên.
Chú ý: Nếu là HD7 ASIA thì khi up ROM đến 10% sẽ khởi động lại máy, bạn cứ mặc kệ nó chạy tiếp đừng rút cáp ra nhé.
Chú ý là kiểm tra phiên bản HD7 của bạn nhé để down rom gốc cho phù hợp
Thông số máy mình trước khi up:
Firmware: 2250.21.51004.401 (euro)
Bootloader version: 3.1.2250.1
Mình đã thử up với đủ các loại rom gốc: 1.16.401; 1.23; 1.60; 1.69; 4.05; 5.12 nhưng đều báo lỗi 226 (flash write)
Riêng bản 5.10.401 thì báo lỗi 294 (invailid vender ID). Pls help me 😔:(
@xuanxoan Về lỗi Flash write error 226 là do Bác chưa làm đúng quy trình, thiếu driver và chưa đúng stockrom.
Lỗi này đã có 1 số member làm topic và hỏi về lỗi trên như sau:
Details: http://www.tinhte.vn/threads/error-226-flash-write-khi-dow-rom-giup-em-voi.759419/
Quan trọng nhất là chưa mất Bootloader, mọi thứ chẳng có vấn đề gì. flash stockrom thế là xong. Không cần phải ra tiệm hay bung máy gì cả.

Bác tìm hiểu kỹ hơn trên diễn đàn với 1 số topic HD7 hiện hữu.

Chúc thành công sớm trong ngày hôm nay và review nhé.
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lesonengineering Bác này giỏi về windowsphone ghê. Vote mạnh tay
Bác úp thử rom ASIA bản số 2 chưa
Bác ơi, máy em là 401 sao mà up bản Asia dc. Thank kiu bác vì link hướng dẫn nhưng nó giành cho HD One X Android, k biết HD7 của em có làm dc không nữa
Đang muốn ra đi em Dell Venue Pro 16G fullbox vì dư dùng. AE quan tâm pm mình nha.
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lesonengineering Cho mình cái giá vào số 0988995363 nhé bro. Địa chỉ bán luôn
@PTmsn 115 Nguyen Hue Steet, Ben Nghe Ward, 1 Dist, HCMC- Company
188A, NTA, Hiep Thanh Ward, 12 Dist, HCMC - Home
09097411bảy chín...nha PTmsn
giapzack
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có con Lumia 900 at&t liệu có lên được 7,8 không nhỉ. Ai lên rồi cho t cái review với
thớt cho hỏi cái ## 634# nó là cái j thế để còn biết mà tìm ở dòng khác chứ -
_-
ABCShop
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang chờ cho con máy LG-E900 của khách lên boot rồi tính tiếp @@
có ai giúp mình không ! dell venue pro os 7.0.7392.0 không làm sao lên được nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM