Cách xem tất cả các lệnh có thể dùng với Google Voice / Google Now

Duy Luân
2/7/2016 0:8Phản hồi: 30
Cách xem tất cả các lệnh có thể dùng với Google Voice / Google Now
Google vừa mở trang web http://ok-google.io để liệt kê tất cả những lệnh mà bạn có thể dùng với Google Voice. Trang web này được chia thành nhiều loại lệnh để bạn có thể tìm dễ dàng hơn, ví dụ như lệnh liên quan tới nhắc nhở, bản đồ, thể thao, du lịch, duyệt web, tìm kiếm và rất nhiều thứ khác nữa. Các lệnh để tương tác với thiết bị, ví dụ như chỉnh Wi-Fi, Bluetooth, volume... cũng được liệt kê đầy đủ. Mời anh em vào xem.

Nguồn: Google
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ok Google, Ok anh Duy Luân.
Cái này không phải của Google làm! Bài viết quá sai.
@nhutquang97 oh chuẩn 😁.
jing
CAO CẤP
8 năm
site đó của Kristijan Ristovski chứ ko phải google
Cái này không hay như Cortana. Cortana chỉ cần bảo là : "Show me your bubs" là ok ngay 😁. Rất hay :D
@minhanh199 Vậy hả bạn? Cortana có hỗ trợ tiếng Việt cho người Việt như Google now không?

( Clip này từ hơn 1 năm về trước. Hiện nay Gnow cho người Việt đã cải tiến thuật toán nhanh và chính xác hơn nhiều )

@LionelRichie Nhưng vẫn chưa chính thức hỗ trợ. Bằng chứng là bạn muốn bật thì phải chuyển máy về tiếng anh rồi wipe data (nếu lúc mới xác lập thì khỏi) của Google app, bật lại app rồi mới bật Now được. Còn để tiếng Việt thì tạch.
@GD_2010 Chuyển ngôn ngữ tiếng Anh để mở Google now xong chuyển về tiếng Việt, Gnow vẫn on và dùng bình thường, không hề tạch nhé bạn. Đang dùng.
@LionelRichie Thì mình cũng đang để tiếng việt và có thẻ now đây. Chuyển qua tiếng anh, bật xong thì về tiếng việt. Do đó mình mới nói là "chưa chính thức hỗ trợ".
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Mình hay dùng lệnh để gọi lúc đi xe, mà cứ phải bật màn hình mở khóa điện thoại nó mới cho phép thực hiện, còn màn hình tắt toàn báo không hỗ trợ. Chán google, thua BlackBerry, chỉ hơn cái hỗ trợ tiếng việt, chứ BlackBerry mà hỗ trợ tiếng việt thì google còn lâu mới theo kịp
dohuusangdmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuthuyen Đọc xong cm bạn phải đăng nhập trả lời: là Google Now màn hình khoá tối thui màn hình vẩn gọi OK Google đc nhé! Kể cả đeo tai nghe chỉ cần nhấn giữ nút micro vẩn đc( yêu cầu phải có kết nối 3G hoặc wifi). Chỉ cần vào Google Service tích chọn nhé!
Dùng máy tính nên không ra lệnh bằng giọng nói được với không có camera để dùng windows hello
Cortana ra mắt từ khi win 10 phát hành bản thử nghiệm tức là hơn 1 năm rồi nên tất nhiên là nó chưa hỗ trợ tiếng việt rồi bạn ạ
Klq nhưng làm mình nhớ đến slither.io, cao nhất 700 điểm ặc
My 3D
ĐẠI BÀNG
8 năm
HTC 10 của em lại ko dùng được GNow . Toàn hiện "Tài khoản này không đủ điều kiện để xài Google hiện hành". Trước mình xài nexus 4 thì vẫn dùng được. Các bác giúp em với!
phucmaster
TÍCH CỰC
8 năm
@My 3D xem lại thiết lập xem, máy nào chả dùng được
(.)
TÍCH CỰC
8 năm
@My 3D chuyển ngôn ngữ qua tiếng A, vô Gnow, chuyển qua tiếng V lại, Done
My 3D
ĐẠI BÀNG
8 năm
@t2d6485 Thanks bro 😃
@My 3D Bạn phải đăng nhập tài khoản Google trên điện thoại của mình mới dùng được, vào cài đặt tài khoản ý
Vui vẻ thử với Cortana 😁
wp_ss_20160702_0001.png wp_ss_20160702_0005.png wp_ss_20160702_0004.png wp_ss_20160702_0003.png wp_ss_20160702_0002.png
Không phải của Google, @Duy Luân
Kocoji
TÍCH CỰC
8 năm
Screen Shot 2016-07-02 at 7.26.30 PM.png
Có dòng này cuối trang mà bác mod kêu google làm.
??? Mình để tiếng việt và xài bình thường. Thậm chí là tiếng anh, cài đặt ngôn ngữ tìm vẫn dùng được o_O
@NobiNoki Ý mình là bật Now cards lên, còn voice commands thì chỉ cần chỉnh trong Cài đặt Ngôn ngữ của Google là được rồi.
Ok Google, What can I do? là nó show hết mà 😁
slbadguy
TÍCH CỰC
8 năm
Như google now là OK rồi, chỉ mong nó tích hợp các lệnh đặc biệt do người dùng tạo và cho phép chỉ nhận diện giọng nói của chủ nhân, bỏ qua các âm thanh khác
Red Man
TÍCH CỰC
8 năm
Đúng là trùm đăng bài bậy, đăng xong ko thèm đọc comment để kiểm tra sửa chữa nữa
@Red Man Mình nghĩ là anh ta đăng bài xong bận cái gì đó. Nay là cuối tuần mà. Chứ bình thường thì bài rất chỉn chu mà.
Red Man
TÍCH CỰC
8 năm
@boyngocxita4 Đâu có, hắn vẫn online là đăng bài kìa.
Đúng là hắn biết chọn bài dịch thật, làm nhiều anh em mến hắn vì nhiều bài vẻ vẻ là chất lượng nhưng ng rành thì sẽ biết nhiều cái đăng rất tào lao, góp ý thì lơ hờ hờ
kutamitsu
TÍCH CỰC
8 năm
GG now thực hiện theo tiếng việt khá là nhanh, mình chỉ biết và hay dùng mấy lệnh "mở: danh bạ, tin nhắn....và dẫn đường đến"
Có ai dịch hộ sang tiếng Việt thì tốt, 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019