Cách xóa IT Policy để gở bỏ các giới hạn cho BB

paloma
20/6/2007 15:54Phản hồi: 991
991 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tớ thấy nói bb thông minh lắm, nhưng dùng thì mệt mỏi vô cùng,có mail và chát yahoo cũng khó cài đặt, nói chung dùng để nghe gọi,nhắn tin,lướt wep và check mail thì dùng các dòng khác hay hơn nhiều.
Oh, vậy là bạn chưa tim hiểu kĩ về Black Berry rồi ,chịu khó search trên diễn đàn để khai thác tối đa tính năng của Black Berry đi bạn. Hay lắm nak
Tôi có cách vô hiệu hóa IT Policy, đơn giản.
Tôi đọc và làm theo bài của PALOMA nhưng không được, vì khi mới cài lại máy thì trong IT Policy không có gì, nhưng cài thêm phần mềm khác vào là lại xuất hiện (Secure GC Enabeld.)mà làm theo PALOMA mất nhiều thời gian lắm, mà người không có máy tính hay ít vọc máy thì tịt hẳn.
các bạn vào (event log warning,) cách vào để dọn rác ấy mà, bấm giữ alt + LGLG, event log warning hiện ra, bấm chùm râu vào Options, các bạn trượt đến mục IT Policy, bỏ dấu kiểm trong ô IT Policy đi thôi, thứ tự từ trên xuống khoảng 50 gì đó, đơn giản nhưng hiệu quả cho tất cả các đời máy.
Trong (IT Policy) vẫn còn hiển thị (Secure GC Enabeld )nhưng kệ vì nó không ảnh hưởng gì, đây là mình làm vô hiệu thôi chứ không phải xóa,
các bạn cùng thử kiểm nghiệm nhé
Tôi có cách vô hiệu hóa IT Policy, đơn giản.
Tôi đọc và làm theo bài của PALOMA nhưng không được, vì khi mới cài lại máy thì trong IT Policy không có gì, nhưng cài thêm phần mềm khác vào là lại xuất hiện (Secure GC Enabeld.)mà làm theo PALOMA mất nhiều thời gian lắm, mà người không có máy tính hay ít vọc máy thì tịt hẳn.
các bạn vào (event log warning,) cách vào để dọn rác ấy mà, bấm giữ alt + LGLG, event log warning hiện ra, bấm chùm râu vào Options, các bạn trượt đến mục IT Policy, bỏ dấu kiểm trong ô IT Policy đi thôi, thứ tự từ trên xuống khoảng 50 gì đó, đơn giản nhưng hiệu quả cho tất cả các đời máy.
Trong (IT Policy) vẫn còn hiển thị (Secure GC Enabeld )nhưng kệ vì nó không ảnh hưởng gì, đây là mình làm vô hiệu thôi chứ không phải xóa,
các bạn cùng thử kiểm nghiệm nhé
em dùng 8800 nhưng download nhạc trên opera toàn báo lỗi error error fetching file là sao ạ
có nhiều nguyên nhân lắm, có thể bộ nhớ đầy, hoặc file không tương thích,file bị lỗi. cái đó không quan trọng, cơ bản vào mạng ngon là được.trên pc nhiều khi còn không download được nữa là ĐT.
Khi cài lại máy trong It policy không có gì, nhưng bạn tải thêm phần mềm khác vào thì trong It policy sẽ enable. không thay đổi được đâu. thực ra nó chẳng ảnh hưởng gì, cứ nghe mọi người nói mà mình sợ, kệ cứ yên tâm mà dùng đi bạn ạ. giờ tôi thấy có enable trong It policy hay không cũng không ảnh hưởng, vẫn vào mạng ngon lành, vẫn tải phần mềm khác về dùng ngon lành, nhưng có nhưng phần mềm phải đăng ký BIS mới dùng được,ví dụ như Protect, phần mềm định vị và khóa máy từ xa ấy,và đồng bộ máy lên mạng,
Options > Third Party...> Personalization...> và Disabled. ok.
tớ làm vậy thấy không bị lỗi khi vào mạng nữa. tớ chỉ dùng 2G thôi. kể cả dùng google map. 😃😃😃
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng vnbbutil vào Factory Reset nhưng vào status nhấn ' B U Y R ' nó vẫn
hiện thêm 2 dòng : data usage: exceeded 250k
voice usage: exceeded 60 minutes
( mình dùng 8320 ) không biết thế này có bị IT policy không nhỉ mấy bác
@ 1968hieu : sau 1 hồi kiểm nghiệm, e thấy có thể máy của a k bị ảnh hưởng bởi IT policy. Còn con 97 của e dùng phần mềm viber và một số phần mềm khác bị hiện cảnh báo liên tục. Làm theo hướng dẫn của a bỏ tích IT policy vẫn không hết bệnh được a ạ. Ngoại trừ cái việc hiện cảnh báo, thì máy e vẫn vào fb, inet bthuong, kể cả việc dùng viber cũng bthuong mỗi tội khó chịu vì mỗi lần gửi tin nhắn lại phải tắt cái cảnh báo đó đi. Nội dung cảnh báo : "The application has attempted to open a connection to a location inside the firewall and outside the firewall which is not allowed by your IT policy"
E đã thử cách dùng lệnh dos, tuyệt vời ông giời, nhanh gọn. Cám ơn các bác.
suju1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
em chẳng hiểu gì cả
suju1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
ak làm được rồi. cho em hỏi con này có cài đc quickwell kg ạ
Bác nào biết cách load contacts và uprom khi bị mất mã pin giúp mình với. Giờ 8800 để không không dùng làm gì đc trừ lắp sim như máy phụ để gọi thôi. K sao chép đc contacts gì cả. Cảm ơn mọi người nhiều
các bác giúp e với. bb 8310 của e bị lỗi gì mà vào mạng không được.nó cứ báo 1 đoạn tiếng anh dài giống như là thiếu hay không có dữ liệu gì đó. tks các bác nhiều
hanhhuy8280
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các cao thủ cho em hỏi con 87 của em đã làm theo cách như hướng dẫn nhưng khi kết nối với BDM thì nó đòi đánh pass. Đánh pass vào mà nó vẫn hiện ra dòi đánh pass tiếp. Đánh đến 10 lần thì nó reset máy. Nhập pass mới vào máy thì khi kết nối với BDM thì nó đòi pass. Đánh pass mới nhưng vẫn không được, nực mình quá đi mất. Bác nào găp trường hợp như mình thì xử lý hộ với nhé. Thanks all
@hanhhuy8280 mấy hôm trc cũng gỡ và bị y như bạn
tớ cài lại BDM thì ko bị nữa
thank lần nữa, mới xử 1 chú 8520 xong
Em làm đúng như bác chủ hướng dẫn và đã thành công.
Nhưng vào Data Usage và Voice Usage vẫn báo IT Policy Enabled. Nản.
Có bác nào biết chỉ giúp em cách thoát IT Policy Enabled trong Usage và Voice Usage.
Em dùng 8700, Rom 4.1
😁
máy e như vậy liệu có it hay phải gỡ it ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019