Cách xóa và cài nhạc cho iphone bằng itune

ng_hoangsy
8/6/2010 7:28Phản hồi: 21
Iphone của mình có mấy bài nhạc mà minh không thích nên nhờ mấy anh chỉ dùm các xóa và cài nhạc cho Iphone bằng itune. Cám ơn nhiều
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn vào itunes bài nào không thích thì xoá đi rồi sync lại. Còn nếu là iphone chưa sync với máy tính bao giờ thì dùng Touch Copy để lấy nhạc ra sau đó add vào itunes và sync với iphone.
danghuanbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Pác nói rõ hơn giúp em được không ạ?

Tình hình là bà chị họ muốn nhờ delete một số bài đã nghe chán trong Iphone (3Gs, 16G) và copy giúp một số bài khác vào. Quả thực là em mới dùng các loại windows mobile chứ chưa dùng Iphone nên cũng chưa biết cách. Bác có thể chỉ chi tiết từ A->Z được không? Bác nói cái sync gì đó nhưng em không biết là gì, mong bác nói rõ hơn.

Đọc trên mạng họ bảo dùng phần mềm Itune cài trên máy tính rồi sử dụng để copy/xóa nhạc trong iphone, nhưng khi em tải về (phiên bản Itune 9) không có mục "DEVICES" ở cột bên trái như trong hướng dẫn của họ, không biết là thế nào. Hỉnh ảnh như thế này:

Xin chân thành cảm ơn các Pro.......
bạn có để ý ko, ở ngoài cái topic này có 1 cái topic đc stick ở trên đấy, nên tìm hiểu trước khi hỏi chứ
vào đây để đọc, lưu ý mấy bài hát có trong iphone mà ko có trong itunes khi sync sẽ mất
cái DEVICES chính là những cái trong iphone đấy
bạn đã cắm iphone vào PC chưa
cắm iphone vào PC khi nào cái itunes nó hiện DEVICES thì PC đã nhận iphone
danghuanbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác này nói lạ, đuơng nhiên là phải cắm dây USB nối với máy tính rồi chứ. Khi cắm vào Iphone báo đang sạc điện, còn máy tính nó còn nhận được camera của Iphone.

Ý em hỏi là cột bên trái có những mục như "LIBRARY", "STORE", "SHARED", "GENIUS", "PLAYLIST" nhưng không có cái mục "DEVICES" để còn truy cập vào trong Iphone ấy chứ. Em muốn hỏi đó là do nguyên nhân gì

Đọc bài trên thì em đã đọc rồi, nhưng vấn đề là trong bài bác để ý nó có mục DEVICE, còn của em thì không. Nó không hiện lên thì copy thêm nhạc kiểu gì ....?

Em chưa tìm ra nên mới hỏi chứ, tìm ra rồi hỏi các bác làm gì cho mất thời gian của các bác.

Chân thành cảm ơn...
lolowifo
TÍCH CỰC
14 năm
vậy là máy tính nó k nhận ip của bác chứ sao nữa, wa máy khác gắm thử nếu cũng k xong thì restore lại xem, còn nếu cũng k xong thì chắc là do lỗi cáp cũng nên.
danghuanbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lẽ nào là vậy 😔. Thằng IP nhận được máy tính vì nó báo đang sạc, còn thằng máy tính cũng nhận được IP vì nó báo nhận camera mà.

Sao lằng nhằng vậy trời, mỗi việc copy nhạc đơn giản nhất trong những cái đơn giản mà cũng phức tạp vậy à :mad: --> Iphone như shit.

bạn nói IP như ...! tại sao bạn còn dùng, ko biết xài thì chém nhỏ thôi, đi hỏi và nghiên cứu thêm :|:|
danghuanbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hihi, đâu có dùng, cài hộ người khác mà.
Trường hợp của em thì pc đã nhận IP, nhưng trong các mục bên trái thì ko có mục "ringtones" nên em ko chép nhạc chuông vào dc. Mong các bác hướng dẫn em cái, nếu dc thì cho em xin số phone để em gọi tư vấn trực tiếp dùm em
Thanks
Bạn add 1 ringtones bất kì thì phần đó nó sẽ hiện lên hoặc bạn vào Edit -> Preferences -> Chọn tab "General" -> Phần "Show" đánh dấu check vào mục "Ringtones" -> Ok.

Bạn thử gắn vào cổng usb phía sau máy xem sao ( cổng gắn trực tiếp vào main ấy ), không được thì đổi máy tính hoặc đổi cáp. Không có thiết bị nào như 💩 đâu bạn à, chỉ là do người dùng không biết sử dụng chúng thế nào để đạt được hiệu quả cao nhất thôi.
mình cũng gặp trường hợp tương tự vậy ah...cắm vào phía trước thì nhận được nhưng lại không sync được...còn cắm vào phía sau thì hiện lên lỗi thế này "0xE8000001" ...không biết phải sử lí thế nào....bác này gặp trường hợp này rồi thì chỉ mình với..
cám ơn các bác trước
Cái này bác sync app nó báo thế thì máy phải JB và vào cydia cài appsync là được.
cám ơn bác bibinguyen hỉ...mình kiểm tra thấy con ip cài app sync oy...bực mình quá tắt máy khởi động lại roy cắm vào cổng phía sau thì chạy ngon ơ...sync nhạc bình thường...
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
Cà nhà xin cho hỏi, itunes ở PC đã nhận iphone, thấy hiện đầy đủ Musics nhưng không tìm cách nào xóa file nhạc đi được.
Trong iphone có các file dạng video, nhưng trong itunes trên PC mục Movies lại không hiện lên gì cả, mình đã tắt máy đi và khởi động lại thì tình trạng ko có gì thay đổi, loay hoay mãi vẫn không hiểu tại sao. Help me 😔
con minh thi dang gap van de voi cai tai khoan itune.
nếu cảm thấy rắc rối khi cài nhạc bằng itune bạn có thể dùng phần mềm iTools, phần mềm này được lắm, dễ sử dụng nữa, tìm trên diễn đàn có đó.
@yeuhoabinh91 iTool chạy trên nền iTune. cài iTune rồi chạy iTools.
iTools dễ dùng syns không mất cũ. iTool hay hơn
bác nào giúp em với .em đang gặp rắc rối với cái tones của ip. tức la nhạc và video em sync binh thương hắn vẫn cập nhật thay cái mới. nhưg riêng tones thi sync thêm vô chứ ko mất đi mấy bài cũ đc, dù trên ituns ko có nhưg đt thi van hiển thị .Bac nao giúp em với em cảm ơn nhiu gởi mail cho e đc ... nguyenlee201@gmail.com
bạn nhìn góc phải có chữ iphone bạn ấn vào thi đấy chính là DEVICE đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019