Cài đặt Adobe Flash cho stock rom Galaxy y S5360. Thật đơn giản

lyna360
30/6/2012 15:19Phản hồi: 12
Cài đặt Adobe Flash cho stock rom Galaxy y S5360. Thật đơn giản

Được sự đồng ý của tác giả bài viết bên http://galaxyyoungclub.blogspot.com hôm nay sau khi đã test 2 ngày (trên stock rom DXKK4 và DXLE1)mình quyết định share thủ thuật cài đặt adobe flash player 11 này cho mọi người​
cai nay dua tren cach cai cua galaxy mini va fit.​
Các bước tiến hành như sau​

1.Máy đã root
2.Bộ Lib.zip
3. Adobe flash player 11
4.Rom toolbox
Có nhiều mem bên GYC thông báo là rom toolbox khi xóa lib bị treo nên các bạn nên sử dụng Rootexplore để set permission nhé. (hình hướng dẫn bên phải)
Khi đã có đủ thì bắt đầu nào ^^
Bước 1: Ném file lib_flashplayer_by_GYC.zip vô thẻ nhớ và giải nén ra ta sẽ có 1 foder cùng tên. Trong đó sẽ chứa thư mục lib mà ta cần.

Bước 2: Cài đặt Adobe flash player 11. sau khi cài xong thì thoát ra.

Bước 3
Cách 1: Cài đặt rom tolboox. Vào bộ dụng cụ room (Rom toolbox) và kéo xuống chọn: Trình duyệt root tìm và xóa thư mục lib theo đường dẫn data/data/com.adobe.flashplayer/

Tiếp theo ta bấm nút home ở trên cùng (góc trên bên trái có hình ngôi nhà ấy) và chọn thẻ sd tim đến thư mục lib_flashplayer_by_GYC (đã giải nén ở Bước 1)coppy thư mục lib, dán nó vô data/data/com.adobe.flashplayer (thế vào cái folder lib ta đã xóa ở trên)

cách 2: Cài đặt RE. Vào RE bật sang chế độ Mount R/O
Tìm và xóa thư mục lib theo đường dẫn data/data/com.adobe.flashplayer/

Back về màn hình chính của RE, kéo xuống tìm thư mục lib (đã giải nén ở bước 1)trong sdcard theo đường dẫn sdcard/ lib_flashplayer_by_GYC/
coppy thư mục lib, dán nó vô data/data/com.adobe.flashplayer (thế vào cái folder lib ta đã xóa ở trên)

Bước 4. Trong thư mục lib đó sẽ có 2 file là libflashplayer.so và libstagefright_froyo.so
ấn và giữ lâu file libflashplayer.so sẽ hiện lên bản tùy chọn, kéo xuống và Chọn giấy phép (permission) như sau :

Quảng cáo

Và tiếp theo file libstagefright_froyo.so ở dưới ta cũng làm tương tự.

Bấm back trở lại, ấn và giữ lâu thư mục lib và Chọn giấy phép (permission) cho thư mục lib

Sau đó back tiếp phát nữa và tiếp tục Chọn giấy phép cho com.adobe.flashplayer
Xong thoát ra khỏi rom toolbox. Hoặc thoát ra khỏi Root explore

Bước 5: Bây giờ vào trinh duyệt mặc định - bấm chọn phím menu (có ai hỏi phím menu ở đâu không?) lựa chọn/cài đặt/cho phép phần bổ sung/luôn bật. Thoát ra.

Bước cuối cùng: Reset máy !!!

Quảng cáo

Xong. Tận hưởng thành quả. Xem tv trên việt mobil tv rất mượt. Kênh HD thì vẫn lag nhưng không sao.
500đ ảnh cho mọi người

nguồn:http://galaxyyoungclub.blogspot.com/2012/06/flash-player-for-stock-rom-by-gyc-flash.html?showComment=1341067134328#c2175430560429140931
Thank: love GYC

PS. Một số bản stock không thể dùng rom toolbox để xóa lib, các bạn có thể sử dụng Root Explore để thay thể. Các bước vẫn tiến hành như trên, chỉ có thay đổi là sử dụng RE để di chuyển thư mục lib giải nén ở đường dẫn sdcard/lib_flashplayer_by_GYC/ vào thế cho thư mục lib ở data/data/com.adobe.flashplayer/
Lưu ý bật RE sang chế độ mount R/o để thay đổi permission.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã test thàng công trên galaxy y cám ơn bác nhé
sao e làm đến đoạn vào Bộ cụng cụ room chọn Trình duyệt room thì nó không vào được để xoáLib. E cũng không thấy biểu tượng tìm kiếm để đánh đường link vào. Vậy là sao nhỉ. Mong các bác giúp cho...
e đã phát hiện ra là mình cài rom 5.0.7(Vì k down đc từ 4share nên lấy từ bên ngoài n e k chú ý). Chắc tại 5.0.7 nó cao quá. Hix. Giờ e lại gặp oái ăm hơn là khi e cài bản mới là Rom 5.0.2 thì nó lại vẫn chấp nhận cài đặt. Nhưng khi mở Rom 5.0.2 ra thì nó lại tắt Rom 5.0.2 đi và mở Google play ra bắt e mua bản quyền của nó, đồng thời mất luôn Rom 5.0.2 e đã cài. e khởi động lại máy rồi, đã xóa và gỡ rom cũ mà vẫn k đc. giúp e vs. Thức trắng đêm mà k làm đc gì. Đội ơn các bác
bước cuối khó hiểu quá bạn làm ơn chỉ kĩ dùmđược không?
lyna360
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng root explorer đi bạn. Rom toolbox hay gặp lỗi lắm.
lyna360
ĐẠI BÀNG
12 năm
!? bước cuối là reset ấy à? 😃
nếu đã làm được tất cả các bước bạn cứ yên tâm xài bt. Khi nào hết pin máy nó tắt nguồn, xạc pin lại rồi tự dưng có flash hehe.
Sao minh ko cai duoc vay. Khi cai dat flast 11 thi may bao ung dung ko duoc cai dat. Giup minh voi
Chủ topic cho mình hỏi: Mình làm đúng các bước như bạn hướng dẫn, nhưng vẫn k dc, mình cũng set permission giống như trên, reset xong kiểm tra lại vẫn đúng. nhưng vào trang web có flash thì chạy k dc. Viet mobi TV thì vẫn xem dc vì nó có cung cấp 1 số kênh k cần flash. Trước h mình vẫn dùng các stock rom đã mod để chạy flash rất tốt, nhưng chưa lần nào tự làm. Mong bạn giúp đỡ!!😃
Cho em hỏi cách cài flash play cho SS Galaxy Duos S6102
cài xong cái này có xem dc video trên các trang wed k z các bạn
mình làm đúng y hệt mà vào dantri ko xem đc. nản wá. ad chạy đâu mất oỳ. 😔
Sao rac roi zu vay troi
Kho cai wua!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119