Cài đặt Auto Text trên OS 6 cho 9700 - Thành công 100%

sunrisekdt
3/11/2010 14:28Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã up ROM...5 lần. Vẫn không thể restore AutoText, dù mình đã...viết hoa tên nó. Chỉ là không hợp nhau thôi, không phải mình thua.
Như một lời nguyền, từ trước tời nay vốn ghét...chữ Việt có dấu, nhưng vẫn cần đến.
Bỗng thấy có lỗi với nàng OS5 dịu dàng, rộng lượng, cam chịu. Về với nàng thôi. Từ biệt em OS6 rực rỡ đỏng đảnh sắc sảo thông minh và...bất an. Mải mê theo em, một lần cũng đã nhiều.
Và...hẹn gặp lại 😃
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chúc mừng bạn.

Sao thế bác, nhiều anh em đã làm được mà. Bác mà xuống 5.0 thì thật là tiếc.
Đúng là tiếc, dù...Real đã ghi bàn. Mình đã cố gắng hết sức (chưa ngủ), làm đủ cách...
Phép màu đã không xảy ra.
Cái này do may rủi !
Bài viết chuẩn không cần chỉnh, làm theo bác vài động tác là được liền.
các bác bình tĩnh đọc kĩ làm theo từng bước của bác chủ topic đây...mất cả ngày hqua hì hục mình cũng làm được....quan trọng cái khâu Up lại ROM để cài đặt ngôn ngữ English UK này...vì đa phần chúng ta k có tick cái này khi Up ROM nên k thể cài AutoText vào được...có thể các bác làm chưa được là tưởng bật Loader.exe lên rồi tick vào ô English UK và next next là xong...nhưng k phải vậy
- Sau khi tick vào ô Enghlish bấm Next sẽ hiện ra bảng tiếp theo
- Chọn Advance sẽ hiện ra bảng khác với 2 tick lựa chọn (mấy bác đọc rồi tick cái mình cần)
- Xong thì nó sẽ hiện ra bảng load như mình Up ROM vậy
Như thế thì bật BDM 6 lên restore autotext vào mới được...load khoảng nửa bản nhạc thôi
spyware
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã restore được Autotext rồi môt5 phát ăn ngay), các pác lưu ý vấn đề đã restore được ngôn ngữ UK chưa nhé.
Nhưng phím tắt để ngôn ngữ từ US -> UK là phím nào các pác, tìm hoài không thấy. Pác nào biết chỉ giùm
iloveu_0311
ĐẠI BÀNG
13 năm
e restore tren BDM cứ chạy mãi còn trên BB 9700 thì hiện lên unknow application. có bác nào có file back up Word Substitution post lên cho anh em nhé. E nghĩ vấn đề ở đây là cái cũ nó là autotext lên os6 nó đổi thành Word Substitution.
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Gửi bạn bản Word Substitution back up của mình đang dùng. Bạn thử Restore xem nhé.
BlackBerry Bold 9700-4.rar
back up lại gì mà 4Kb , vậy có đủ không
cái này restore 1 phát ăn ngay, cám ơn bác nhiều nhé
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chúc mừng bác. Các bác nào chưa làm được xem Update trang 1 nhé.
cái autotext của bác chủ có 249Kb, mình nhớ cái kia 500Kb. mình dùng BDM 6 restore nó quét qua hết rồi đứng đó mãi. Bây giờ đang thử cái autotext mini của bác chủ xem sao.
cái 9650 của em vào Loader k có English(UK) bác ơi 😁
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có phải bạn đã tinh chỉnh (tối ưu) ROM trước khi up và đã Shrink (xóa) mất ngôn ngữ English UK nên bây giờ vào Loader không tìm thấy?! Giải pháp của mình là úp lại ROM và khi dùng Shrink - A - OS để tối ưu thì nhớ không tick vào mục English UK. Hình tham khảo:

em cũng k biết bác ơi, vì lúc em mua của 1 bác bên 5s là bác đó up sẵn rom 6 cho em luôn rồi, nếu đc bác chỉ em tường tận luôn đc k (em mới tập chơi BB thui 😃 ) đc thì bác chỉ em trong inbox nhé, để đây sợ loãng topic của ae 😃
em xin cám ơn bác 😁
Đã restore thành công. Cảm ơn chủ thớt.

Thanh restore chạy hết thì nó đứng hình ...khi đó thì đừng cancel mà rút cáp ra -> restart BB -> chọn ngôn ngữ input US/UK...tùy theo autotext - > Ok luôn cho sms,notepad,memo,....

Tìm trong "database size" thì trong Word Substitution, nó chỉ có "5/243k" sao ít vậy ta?

Nhân tiện, cho mình hỏi, theo các pác thì bộ autotext nào chuẩn nhất? Xin link.
rút cáp trước cũng vẫn thế, lúc đứng hình có phải chờ lâu không bác?
Lúc "đứng hình" thì là ok rồi. Phải restart lại Bold. Kiểm tra lại trong Word Substitution ấy
restart lại luon, kiểm tra không có hic
Mình thì cho nó chạy thả xăng tới chừng nào nó tự ngắt thì thôi (Time chờ từ 30-1h... vãi). Chứ rút cáp ra lúc chưa xong lúc nào cũng tèo hết. Rút cáp ra check còn nhưng máy đơ đơ, reset máy xong thì đi luôn bộ gõ. Bác thử chịu khó chờ 1 lần như mình xem 😃
thienvuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng cái bộ gõ của bác thuyetha ấy ! Rùi chuyển sang UK là dùng được ^^
tham khảo link bên trang này nhé : http://www.tinhte.vn/phan-mem-tien-ich-100/giai-phap-go-tieng-viet-cho-blackberry-85220/
tequyla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix sao restore trên ó 6.0 này lâu thế các bác nhỉ, e cũng để mấy chục phút không tự ngắt rút cáp ra thì máy đơ phải khởi động lại mới hết nhưng vẫn chưa restore được severbook nè, cả autotext nữa chưa dám thử lâu vãi chưởng
adtr
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các soft khác chạy ngon lành, im+ load mãi ko dc
Opera thì con trỏ ... nhạy ko thể nào điều khiển đc
namisman
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng bị tương tự, AutoTXT để mấy chục phút chưa được, kể cả BDM 5.01 hay BDM 6.0, đang đau đầu . . .
restore 1 tiếng đồng hồ rồi giờ làm sao haha
thinhint
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh em nào làm chưa dc thì làm thế này, remove ENGLISH UK đi, cài lại xong reset máy, restore autotext vào.... thấy lấu quá thì rút dây ngang ra luôn, reset máy, sau đó kiểm tra lại .... và...... enjoy.............^^!
Tình hình là cứ cắm vào khoảng 1 tiếng, nó vẫn treo cứng, mình rút cáp ra, khởi động lại BB, kết quả là đã có autotext Chút Lãng Mạn, chữ được chữ mất
Mình cũng vậy, thử hoài không được
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình Restore mất mấy giây thôi bạn ah.

Bản auto text mình post ở #1 cũng là của bác Thuyetha mà bạn😃

Không sao đâu bạn. Bản này dùng ngon.
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không sao đâu bạn. Mình kiểm tra rùi. bản này dùng ngon (tuy còn thiếu một số từ nhưng ít thông dụng)😃
bản word substitution sao có 8kb à bác? Mình restore ăn ngay nhưng gõ thì k ra tiếng việt, k có gì thay đổi cả. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019