Cài đặt Auto Text trên OS 6 cho 9700 - Thành công 100%

sunrisekdt
3/11/2010 14:28Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BDM 6 của mình cài trên Vista bussines không chạy được,
dùng BDM 5 không restore được bản autotext, restore bản Word subtitution thì được nhưng chỉ thấy có 6 record.
Uprom đã tick input langue là UK rồi.
Kết luận là vẫn không làm được, Có bác nào có bản Word subtitution mà có nhiều record hơn thì cho em xin để thử xem có được không nhé
cái ai thử trên 9300 chưa nhỉ? mình thử cả 2 cách bạn chủ topic hướng dẫn nhưng vẫn không được !
Mình cài bản autotext của mình nặng 10.410 sau 3h thì nó mới báo cài đặt thành công.sau khi báo thành công thì mình làm như bác chủ thớt bảo thì oke luôn.tuyệt cú mèo,không thiếu một từ nào.cảm ơn bác chủ topic nhé.
ZZ không cần tới English UK, không gặp bất cứ vấn đề gì, dùng ngon lành! Không hiểu AE gặp lỗi thế nào nữa.
😃 sao mỗi người 1 cách vậy ta hihihi. sau mấy ngày phá te tua sáp cháy rom thì xem "sâu sâu". chưa cho backup autotext trên bản leaks này của 9700 (hình như cả 9650) cho nên anh em đừng backup rồi share chi cho phí công. cách tổ chức dữ liệu chung chung và autotext (word substitution) bản rom này khác với 9800 và 9780, mặc dù cùng là core 6.x . chưa thể khẳn định đây là bug hay lại một cách nâng cao bảo mật trong cấu trúc của RIM. ;)

sent from my wireless handheld 9 7 0 0
mới restore lại mất 2 tiếng rưởi báo thành công, kiểm tra lại khá là đủ từ, nhưng check phần entries thì báo có 9, ngộ vậy nhỉ
đã thử mọi cách mà vẫn chưa cài autotext được, tiếp tục cài hix
thinhint
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôm nay lọ mọ up autotext vào,thì phát hiện ra 1 điều này, anh em làm thử xem, trước khi restore autotext , vào language chỉnh display là enlish US, Input chỉnh là Enlish(GB), sau đó Restore autotext vào, rất nhanh ko bị treo đâu, sau đó vào language chỉnh là phần input là ENGLISH(US) , kiểm tra lại autotext , đầy rẫy , enjoy nào:eek:
Phát hiện này chính xác rồi, mình mới test, restore rất nhanh. Cám ơn bạn
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks bro, đã update trang 1 (đổi thứ tự bước 2 và 3)

---------- Post added at 12:13 AM ---------- Previous post was at 12:09 AM ----------

Bác ZZ dùng bản nào vậy? Share cho anh em đi😁
Chuyển Lang thành english là ok cài auto à, sau khi cài xong khởi động lại máy và chuyển sang uk
đánh bị mất chữ là sao vậy các bro ....
Anh em nào bị treo máy thì làm như thế này:
1. Gỡ bỏ English UK trong máy tra.
2. Cài lài English UK
3. Restore Autotext (Bản Thuyetha-edit.ipd)
4. Chọn Display language và Input language như mọi người ai cũn biết.
5. Enjoy

Có a bị lỗi giống mình không? Gõ Tiếng việt trong Email, BBDict, Task, Word...đều OK nhưng trong tin nhắn (Tẽtt message thì không gõ được những từ có dấu sắc, huyền, nặng...những dấu khác đều OK. Cao thủ nào ra tay help me với!
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn vào Text Messages=> Options => Data Coding: chỉnh thành UCS2.
autotext xài bình thường mà! up cái xài luôn:| có cái languge UK xong up autotex vào là ngon ăn mà:-SS
Restore lần thứ 3 vẫn phải can xồ rút cable. chán vãi
Cho em hóng tí, nhìn các bác có 9700 để nghịch OS 6 mà thèm quá 😃
Tôi thì không hiểu sao không hiện ra cái English GB mà chỉ có English US và English UK.
Thế là làm theo cách nông dân nhất là Restore rồi đi ngủ. Sáng hôm sau nó chạy tốt luôn 😁
tungkaka_22
ĐẠI BÀNG
13 năm
của em nó chạy hết cái thanh rồi nhưng cứ dừng ở đấy, đợi 30' em cancel rồi rút dây, máy bị đơ luôn. Không biết máy em có bị sao không nhỉ, mới mua máy nên xót quá! huhu
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác thử làm lại theo Update ở trang 1 xem sao😃 (Mới bổ sung ngày hôm nay 19/11/2010)
hazu
ĐẠI BÀNG
13 năm
hơ hơ, em xác nhận là em restore được auto text roài, vậy là sau bao ngày loay hoay cay cú và thử mọi cách mà các cao thủ đã chỉ chỏ. cuối cùng em làm được theo cách là chuyển về English US và sau đó restore, done

---------- Post added at 09:52 PM ---------- Previous post was at 09:51 PM ----------

hơ hơ, em xác nhận là em restore được auto text roài, vậy là sau bao ngày loay hoay cay cú và thử mọi cách mà các cao thủ đã chỉ chỏ. cuối cùng em làm được theo cách là chuyển về English US và sau đó restore, done, việc cuối cùng là khởi động lại BB và chuyển lại sang English UK/GB tùy máy của các bác (máy em là GB), lượn vào ngó trong world gì đó thấy đầy đủ, đã test tiếng việt thành công trong danh bạ, BBdict, memo, em chưa thử tin nhắn, mà em cũng chả bao giờ nhắn tin tiếng việt cả
thực ra là không treo máy nhưng tốc độ restore chậm kinh lên đc , cứ vứt đấy 1 đêm yên tâm mai là có full autotext 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019