Cài đặt Auto Text trên OS 6 cho 9700 - Thành công 100%

sunrisekdt
3/11/2010 14:28Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đến đâm đầu vào tường với các bác, có VEditorPane của bác BBKeeper rồi còn dùng autotext làm gì nữa....................................?

http://www.tinhte.vn/phan-mem-tien-ich-100/veditorpane-go-tieng-viet-khong-can-auto-text-update-07-11-2010-a-517545/
Bác bác không restore được là do nóng ruột, em chờ nó restore xong phải gần 1h đấy.
TyT
ĐẠI BÀNG
13 năm
oánh dấu cái, giờ ko tìm kiếm được trên tinhte 😔
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cài AutoText trên OS 6 phải kiên nhẫn chờ khoảng 3-5 phút mới thành công.
Hên quá mình cũng restore được rồi.

Sau khi làm theo chỉ dẫn của bác chủ thớt, mình dùng BDM restore và chờ đợi chắc tầm 1 giờ. Và đã thành công.

Lần đầu tiên mình sử dụng Auto text tiếng Việt nên không biết nhiều. Mong các bro giúp đỡ.

- Trong SMS không gõ dấu được phải gõ trong memopad rồi copy ra đúng không ạ.
Bác vào Option của Message rồi bỏ chọn trong phần Disable Autotext đi
Cám ơn bác nhiều nhưng trong OS 6 chính xác là Disable word substitution.
Sau khi bỏ Disable word substitution xong thì gõ dấu không đúng rồi. "Baf" = ba?; veef = vê? .... sao vậy................?
Tại sao vậy các bro.
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
=>thử khởi động lại máy xem sao😃
PS: Bạn dùng bản Auto Text nào? (mình dùng bản thuyetha-use đính kèm ở trang 1).
kinghai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trong phần Message Option>Text Messaging, Data Coding chọn UCS2 là được liền đấy bác 😃
Cám ơn bác nhiều, đã ok rồi.
tungkaka_22
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn bác, em cũng bị lỗi này từ lâu rồi mặc dù đã hỏi ở topic khác nhưng ko ai trả lời. May hôm nay gặp bác, xin cảm ơn lần nữa!
bdm6 chỉ nhận đuôi autotext.alx thôi bạn. mình đown về mà restore không đc. kô có đường dẫn đến file autotext. ai giúp mình với
minervehp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã mất rất nhiều công sức cho vụ này, cuối cùng đã thành công. Nguyên nhân chỉ là ban đầu mình dùng bản 380 không được, sau đó mình up bản 344 kết hợp java tối giản của bác Zanrzij kết quả được ngay sau chừng hơn 1 phút, quá tuyệt.
Lỗi chậm ở đây theo mình chỉ là tại bản 380 restore lâu, về 344 sẽ hết.
Làm theo đúng hướng dẫn của bác Chủ topic, em đã thành công sau 3' restore!
aphong_92
ĐẠI BÀNG
13 năm
e đã thử với 97 rom 448
với 4 bản autotext .
2 bản đầu restore cứ chạy mãi k dừng để gần 1 tiếng . e tắt rút cáp .
2 bản sau restore oke nhưng không đánh được
e bèn vào chỉnh ở phần language . giờ thì ok rồi .

e vừa down rom từ 499 xuống 448 đây .
xài lag kinh khủng
awp1323
TÍCH CỰC
13 năm
giờ có bộ gõ telex rồi còn cài autotext làm j nữa hả bác....?
Em đã làm theo đúng hướng dẫn và đã thành công! :X Đã nhấn cảm ơn nha! :p
Mà bây giờ em muốn backup cái word substitution của em lại rồi upload lên để các ae khác vào tải về restore cho tiện, nhưng vào BDM 6, backup, nó chỉ hiện có 5 - 7 records, trong khi em dùng bản Auto-text hơn 10k từ cơ... Em thử đổi qua các language khác (English, US, UK...) cũng vẫn không được, cái thì nó hiện 5, cái nó hiện 7... giờ bản thân mình mà chẳng may lỗi chắc cũng phải hì hục làm từng bước để restore... Hy vọng có bác nào cao thủ tìm được nguyên nhân và khắc phục vụ này... :X
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Có bác nào gõ được tiếng việt với bộ Autotext của chutlangman thì backup ra cho e với 😔 e kiếm mãi không đc. Restore qua cái đó nhanh hơn 😃
Sao đến bây giờ còn phải khổ sở với Autotex nữa nhỉ?xài OS 6 trong bản rom đã tích hợp sẵn gõ TV rồi mà!:banghead::banghead::banghead::banghead:
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Không có ae nào giúp e ạ? Máy e 9k8 os6 ><" híc!
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nào ra tay giúp e với nào 😔 :(
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Híc! Có bác nào vào giúp e với nào 😔 híc! E cần gấp lắm ạ!
Mai nhé! Chutlangman ko phải là tác giả gốc của bộ gõ autotext này!

Sent from Evolution Galaxy S II

ZZ
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
E tưởng bác chutlangman làm ra bộ autotext 10k3 từ nhỉ? 😃
kukienx8
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao em thấy telex trên OS 6 là viết tiếng việt ngon lắm rồi mà các bác cứ thích autotext làm gì cho mệt nhỉ. Autotext hay hơn telex cái gì các bác có thể nói cho em biết được không 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019