Cài đặt game PSN (.pkg) lên các máy PS3 3xxx và 4xxx (super slim)

iolna
20/3/2018 16:52Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AD ơi cho e bổ sung thêm một số thứ nhé
1. Với máy đang ở FW4.81 mà đã có game transfer chơi từ máy hack thì khi up lên 4.82 các game đó vẫn chơi được bình thường
2. Ở hướng dẫn 1 bước 9, e thực hiện mấy lần đều bị fail, sau đó e làm:
- Đặt homepage thành blank page
- Tắt cái Confirm Browser Close (Web Browser "Triangle > Tools > Confirm Browser Close)
thì sau đó thực hiện dump lại ok.

3. Còn một đoạn nữa là khi dump file ACT/IDPS thì cần phải thực hiện login một account vào và set active cho acc đó thì mới thực hiện dump được.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@kaoscross155 Cảm ơn góp ý của bạn. 1. Vấn đề transfer game không thuộc phạm vi của bài này. 2. Mình sẽ bổ sung bài viết. 3. Mình đã nhắc nhở về việc log-in và active PSN nhưng khá mơ hồ. Mình sẽ bổ sung theo ý của bạn để được rõ ràng hơn. Cảm ơn bạ lần nữa ạ
Có cách nào bật han ko cần mạng internet ko,
Nhìu khi đem máy về quê chơi ko có mạng làm sao bật han, ai bit ko xin chỉ giáo
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@Vinh2121987 Chào bạn. Bạn sử dụng miniweb để tạo 1 máy chủ web trên máy tính của bạn để bật HAN nhé
@LoiLOVN Ý mình là bật han trong ps3 ko cần mạng để kích hoạt và cũng ko cần máy tính, có thế gắn usb kích hoạt offline ko, chỉ mình đuọc ko
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@Vinh2121987 Hiện tại chưa kích hoạt bằng usb được. Chỉ có miniweb hoặc quá trang web chính thức.
RassCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vinh2121987 Có thể dùng dt android để kích hoạt HAN
Bật han trực tiếp trên máy ps3 không có internet và qua máy tính, cần cải thiện trong tương lai hoặc mở han kiểu offline qua usb
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@Vinh2121987 Qua usb thì để mình thử xem. Mai mình báo kết quả nhé.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@LoiLOVN Không thể bật HAN qua USB
RassCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vinh2121987 Nếu có dt thì có thể share wifi cho ps3 để kích hoạt HAN
Cám ơn bài viết có tâm của bác chủ, mình mới mua máy đa hack han super slim 4000 nhưng nhìn cái hướng dẫn thì hơi khó cho minh TT. có bác nào ở HN nhận chép game vào máy không inbox cho mình nhé.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@thaisonoffice Hà nội bác tìm thằng An Facebook nó là shop EDM game nhé. Nếu không thì có thể vào shop thegioigameps.com của anh Thế.
Bổ sung nhé admin, sao vài ngày suy nghĩ, thì đã tìm được giải pháp bật han ps3 khi ko có mạng internet, lấy 1 điện thoại mở 3g lên,cho điện thoại phát wifi ,sau đó kết nối máy ps3 là bật han ok
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@Vinh2121987 Chào bạn. Mình đang viết phần hướng dẫn bật HAN bằng điện thoại Android bạn nhé.
RassCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LoiLOVN Bác cập nhật thông tin chậm quá....
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@RassCM Cảm ơn bài viết của bạn nhé. Tại mình dùng mấy app cài web trên điện thoại mà không được hi hi
RassCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kích hoạt HAN offline và không cần PC. Đây chỉ là việc tạo 1 kết nối riêng và có thiết lập để chạy html đơn giản.
Có thể làm trên các thiết bị di động.
Đối với android thì vào chplay tải kws - Android web server.
Kết nối ps3 và điện thoại android thông qua việc share wifi. Ps3 tự nhận ip cùng với điện thoại.
Xong tải cái này về giải nén ra.

https://mega.nz/#!i94RVYhK!itSFksQnCMbs69OT_gZ3pTIpEZMQw4eehiaoSF789Hg

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 20GB now
mega.nz

Tiếp mở kws lên vào dấu 3 chấm trên góc phải chọn Settings -----> Home directory -----> chọn đường dẫn đến thư mục vừa giải nén -----> ok.

Ra ngoài màn hình chủ chọn start server là xong. Và ps3 mở trình duyệt và vào ip hiện trên app kws ----> chọn enable HAN và làm như bình thường.

P/s: tất cả những game dạng pkg đã và đang chơi được trên CFW 90% điều tương thích với HAN.

Các game mod, hack, việt hóa nếu có chạy trên CFW thì cũng CÓ THỂ chạy được trên HAN.

Game dạng folder thì cần chuyển qua pkg rồi resigned là cài HAN bình thường ( áp dụng với cả 1 số game mod, hack, thay đổi nội dung game ). Nhưng không phải tất cả hoặc có thể bị lỗi dẫn đến gây brick PS3.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@kaoscross155 Folder nhiều dung lượng hơn thì nó là game. Ít hơn là patch cập nhật
@LoiLOVN thế game beyond da choi duoc tieng viet tren máy han chua?
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@****C*L*O*V*E*R*** Chưa bạn nhé.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@RassCM Mình xin được lấy bài trả lời của bạn làm hướng dẫn webserver trên android cho mợi người nhé!
dkid1428
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác LoiLOVN ơi, hiện tại mình thấy đã có tích hợp thêm phần PSX Store, nhờ bác viết thêm phần đó, để anh em có thể tiện lợi trong việc copy game ( mình thấy có phần đó thì down game nhanh hơn, khỏi phải dùng pkg linker )
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@dkid1428 Chỉ áp dụng cho máy có CFW thôi bạn nhé. Máy HAN không được.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@dkid1428 Tin vui, đã có Alex store, mình đang cài đặt. Với phương pháp này có thể tải mọi game psn trực tiếp về máy mà không phải convert mất thời gian nữa 😁
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@LoiLOVN Sẽ viết bài ngay sau khi có kết quả.
@LoiLOVN bạn viết hướng dẫn alex store đi bạn
mình cài dark store mà k hiểu s tải game về k chơi dc
@ĐHThanh dark store bác phải chạy file rap lại là down về chơi ngon lành
yeublackbery
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em cũng đang tìm hiểu nhưng do vốn tiếng anh hạn chế nên hơi khó. Cảm ơn anh đã dịch và hướng dẫn nhưng có 1 số cái hơi khó anh có thể làm video hướng dẫn được không? Và cho em hỏi chút là hack xong thì những game trong máy ( game chép qua máy hack sang ) thì có bị mất hay ko chạy được nữa ko? Em sợ làm sai lại format mất sạch game xong lỡ ko hack đc thì lại phải mất tiền đi chép lại. máy của em là dòng superslim
yeublackbery
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yeublackbery với cho em hỏi hack han chơi được hầu hết các game chứ?
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@yeublackbery Hack HAN co thể chơi hầu hết các game psn hiện nay (một số game không chơi được như mirror edge...). Game dạng iso hay folder thì hên xui, trò được trò không (convert sang pkg).
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@yeublackbery Không bị mất game, chạy bình thường bạn nhé.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
Đã có cách cài game từ store (không cần sign pkg vất vả nữa) nhanh hơn 96,69 lần so với trước đây. Sáng ngày mai mình sẽ update bài viết. Cảm ơn anh em đã theo dõi!
@LoiLOVN Em cũng mua 1 máy ps 3 sl đã hack sẵn. thấy cũng tiện có sẵn list game hơn 1000 game. mà ngặc nổi em chỉ thích chơi game viet hóa hơn. làm đủ kiểu vẫn không cài đc viet hóa. mong chờ a pro chủ topic cài thành công hướng dẫn cho anh em với.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@mrhao610 Mình vẫn đang cố ạ.
@LoiLOVN Ad ơi m đọc trong mấy trang trên psxplace thấy có nói hình như để có thể cài đặt được những game mà đã bị modified thì phải enable Debug PKG lên. Ad check thử xem nếu bật lên thì có cài được những game này k giúp t với. Đợt trước t cũng định cài Beyond Two Souls mà trong cái data patch đấy nhiều folder quá, k biết convert những folder nào. Theo hướng dẫn cài trên gametiengviet thì gói data patch đấy phải được copy vào sau khi cài game, mà HAN k hỗ trợ modify data nên không cài được T_T
http://www.psx-place.com/threads/question-about-debug-pkg-enabler.18176/
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@kaoscross155 Chào bạn, chức năng Debug PKG Enabler mình cũng không tìm hiểu nhiều, chỉ dùng trong trường hợp có file PKG bạn tải về muốn cài mà không muốn sign, hoặc sign rồi cài bị lỗi thì bạn khởi động lại máy và bật Debug PKG Enabler lên để cài trực tiếp file PKG bạn nhé.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cài xong rồi nhưng list game ít quá. Để test thêm. Anh em thông cảm nhé
@LoiLOVN em đang dùng Ps3 Slim 3001A. có hack đc không ạ?
với tại nhiều link quá nên e ko biết tải cái nào cho đúng, k lại mất cả cái máy
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoodinii chào bạn, máy bạn có thể hách để cài CWF 100% nhưng cách đó không trong loạt bài viết này, bạn search tinhte bài của bạn @Itjmea bạn nhé.
@LoiLOVN bác cài dark store chưa, 2.0 nhiều game lắm rồi
heoxinhzo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu các game mod, hack, việt hóa nếu có chạy trên CFW thì cũng CÓ THỂ chạy được trên HAN đúng không ạ.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@heoxinhzo Chào bạn, máy hách HAN hiện tại mình chưa chơi được trò PS3 Việt hóa nào cả, còn game PS1 Việt hóa thì chơi vô tư bạn nhé. Bạn xem hướng dẫn ở #2
nvtrung36
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hack Han là mình có thể down game trực tiếp trên ps3 luôn không bạn? Hay phải down bên ngoài về chép vô ps3. So với hack các phiên bản dưới 25xx thì sao bạn?
@LoiLOVN Lúc chiều em đem PS3 Super Slim đi hack Han. Nhưng shop báo có thể có game không tương thích, hack Han thì có thể tải game online, nhưng không đủ game. Không biết có ổn không. Hi vọng anh hướng dẫn mọi người Alex Store. Thanks anh. :p
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyễn Văn Nguyên Bách Đúng rồi bạn ạ. Một số game không tương thích nên không chơi được. Mình mê trò Mirror Edge từ hồi nó mới được giới thiệu trên chương trình Game Enter (series 7 ngày công nghệ) trên VTV2 cơ mà tải về + convert các kiểu cũng không chơi được. Còn video hướng dẫn mình đang Edit bạn nhé 😁
MrKakaishi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyễn Văn Nguyên Bách e cũng mang con super slim đi hack han mất 200k, thợ bảo muốn hack store phải mất thêm 400k,chát quá 😁
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@MrKakaishi @@ video hướng dẫn trên youtube đầy ý :D
Bạn cho mình hỏi.
Hiện tại mình dùng máy PS3 hack FAT, mình muốn hỏi bạn Cách trích xuất file act.dat và idps.hex mà không cần truy cập Internet được không, (hình như máy mình k cài HAN tools, mà cài HAN tools thì bị mất hack thì toi). Cảm ơn bạn
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangcamapfacebook Chào bạn, bạn có thể dùng miniweb để thực hiện (cần kết nối wifi) mà không dùng đến internet bạn nhé. Hướng dẫn thì mình đã có file hướng dẫn ở #1 và #2 bạn nhé. Ngoài ra bạn có thể dùng máy Android để làm máy chủ miniweb, tất nhiên cũng có hướng dẫn luôn rồi bạn nhé.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
Ọc ọc, tối qua lọ mọ làm video mà máy PS3 của mình hình như bị ban, để tối nay lượm và xin phép bác billy kibaki trên youtube xin dẫn video của bác ý vào cho anh em xem tham khảo hướng dẫn vậy 😁
@LoiLOVN Anh ơi, cái alex Store đó có khác vụ Hack Han có PSX story không anh. Sau khi hack Han ngoài tiệm, em có mấy thư mục để vào tải mấy game, cũng không nhiều, có nơi bảo 10000 game mà em tính ra được hơn 100 game.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyễn Văn Nguyên Bách Ừ mình cài xong cũng chỉ có vài game. Bây giờ có nhiều store khác như Dark Store... và tính năng gần như nhau, chỉ hơn kém nhau số lượng đầu game và mod thôi
AD cho mình hỏi là sau khi mình dùng phần mềm của bác để conver game ps3 ISO qua PKG sau khi làm xong đã có 3 file PKG nhưng không thấy file .rap nao . Nó nằm ở đâu vậy AD. Mong AD giúp đở. Đa tạ!!!!
barkuryu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LoiLOVN Game dạng ISO không cần file .rap, mình đã cài thử 2 game pes 2018 và need for speed viral, cả 2 đều có sẵn lic.dat trong ISO và cả 2 đều chơi ok.
@LoiLOVN Thanks AD nhé. Mà cho mình hỏi là chơi giả lập NES PS1 PS2 được trên Han không AD?
@barkuryu Thanks bác. Mà chơi game NES PS1 PS2 trên Hack Han được không vậy bác???
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@Vic_Tran được bạn nhé, game PS1 thì cứ convert như file đính kèm ở trang 1 mình đã viết hướng dẫn. Mấy cái kia thì mình chưa chơi nhưng chơi được bạn nhé
barkuryu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LoiLOVN
Dear bác, rất cám ơn bác vì bài viết, mình mới mua cái ps3 super slim 4012c, đã cài đặt HAN và chơi được game ISO theo hướng dẫn của bác, bác có thể cho bmình hỏi thêm :
- Những game dạng ISO có thêm folder PS3_UPDATE thì ta cài update này theo kiểu nào?
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@barkuryu Game dạng ISO chưa chơi được bạn nhé. Mình đã cố thử convert nhưng chưa thành công trò nào cả.
barkuryu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LoiLOVN Mình convert 2 trò thì được cả 2 trò PES 2018 và Need for speed: Viral bác nhé.
Update game từ server của KONAMI và EA sport luôn.
Máy mình CECH 4012C
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@barkuryu Mình lại không chơi 2 trò đó hí hí nhưng PES 2018 thì rất đáng đó, nhiều bạn mua PS chỉ để đá PES
Ae có ai biết fix lỗi an error occurred during the install operation này k? Mình bật han xong enable debug pkg mà k thể cài đặt đc.ai biết chỉ m với IMG_20180803_200657.jpg
barkuryu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mocchausonla636363 Lỗi này do máy đọc được thông tin file pkg trong package list nhưng không kết nối được web server ( PKG linker) bác kiểm tra lại kết nối từ PS3 đến máy tính, rồi mới tạo package list để cài vào PS3
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@barkuryu Không đúng!
File .PKG bạn đang cài là file game hay file gì ạ? @Mocchausonla636363
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
Nghịch vọc vạch cái PS3 của em bị ban mất rồi 😔 có thể không thể đi cùng anh em được nữa T_T
@LoiLOVN vọc gì mà bị ban thế bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019