Cài dây an toàn khi ngồi ở hàng ghế sau, điều tối quan trọng cho bạn và cả người ngồi trước

El Ku
12/8/2017 9:53Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thi thoảng vẫn ngồi ghế sau thì cũng bị người khác nhìn với con mắt như ngoài hành tinh, ngay cả khi hàng ghế thứ 3 dây an toàn lúc nào cũng là dự chọn tuyệt vời. Một khi bn đã quen với dây an toàn thì lên xe không thắt dây cảm giác như ra đường mà không mặc sịp vậy, cảm giác nó không cố định lúc nào ngồi lúc nào cũng không thoải mái vì bn không được cố định cứ phải 1 lực giống như gồng để giữ người bn ổn định trên xe
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
7 năm
vãi ảnh gif, người cầm lái lãnh đủ, bị ép như tương...ghê quá
PerfectSun
TÍCH CỰC
7 năm
ngồi trên Capo hay trên nóc mà không thắc dây chắc ko bị phạt nhỉ, chổ đó đâu có trang bị dây 😁
Thảo T Lê
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình ở Mỹ và bên đây ko hề bắt buộc ng ngồi sau phải đeo dây an toàn, why???
smoc_77
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phải share cái này cho ông con zai mới được 😔 suốt ngày phải nhắc cài dây an toàn :(
P.s: tự nhủ sau này đứa thứ 2 phải sắm cái ghế và bắt nó ngồi ghế từ bé chứ không bế như đứa đầu :(
Sợ rằng tiền mình thì nó dùng, vợ mình thì nó "xài", con mình thì nó sai 😃
cài dây hay bị xem là nhà quê
éo hiểu ai nhà quê
mình toàn lên xe phát cài dây luôn

khi ốm mình cũng toàn đeo khẩu trang, nên mình ghét khi ng khác ốm ko đeo mà nc với mình, mình coi như bệnh dịch
yuda
ĐẠI BÀNG
7 năm
tôi đi xe khách cũng phải cố kiếm dây an toàn để đeo, tiếc là hầu hết đều ko trang bị
sẵn nói về vấn đề an toàn :ngồi ghế phụ và gác chân lên tap-lô .đây là vụ thứ 2 mình biết
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/nguoi-phu-nu-gay-xuong-dui-vi-quen-gac-chan-len-tap-lo-3626076.html
Lúc ấy đâu có nhìn dc đâu mà luyến tiếc nhỉ bác cmt hài vãi. Cơ mà thấy video thấy ghê ghê kẻ thù đúng là ở ngay sau lưng nhỉ
bingka
ĐẠI BÀNG
7 năm
fan anh toy không thích bài viết này
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm
Cái ngu đặc trưng của người vn thấy người ta thắt dây an toàn còn cười nhạo
Người ta thiết kế ra rồi thì phải có tác dụng của nó chứ.
dalamaco
TÍCH CỰC
7 năm
thường thì rất hay cài kể cả ngồi sau, nhưng có taxi thì ít khi mình cài vì một là trông nó cứ cáu bẩn như vừa bị ai nôn vào 😔 và hai là nó toàn kẹt hoặc hỏng :p cơ bản taxi cũng toàn đi quãng ngắn trong phố nên cũng kệ
linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
lại thêm 1 điều khoản khó, lại dễ bị mất bánh mì rồi,
hành khác xe bus chạy như hung thần thì có cần thắt dây an toàn kg ta??????
@linhatm E là chỗ ngồi còn kg có nữa là thắt dây 😃
Chỉ có 28 bang đc miễn thôi...SC giống tx, xem lai hay goi police hỏi đi bạn
http://www.ncsl.org/portals/1/ImageLibrary/WebImages/Transportation/seatbeltlawsmap5-11.gif
boyvtkg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TsanHoang Thường thì kính đen phía sau cảnh sát nó ko thấy nên mới ko mang thôi. E thì mang tất, an toàn cho mình chứ có phải cho người khác đâu.
nhìn vạy chứ thật ra túi khí rát quan trọng không có nó sẽ rât nguy hiêm cho người lái trong qua trinh sử dụng
mrkaokuong
TÍCH CỰC
7 năm
haiz.cái xe 2 bánh còn phải đi hàng ngày thì bàn làm chi chuyện thắt dây an toàn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019