Cái được và mất khi dùng Android tuỳ biến, anh em theo phe gốc hay custom?

Duy Luân
14/4/2018 1:11Phản hồi: 468
468 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KimKim12
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giao diện cũ nhanh mượt
vẫn thích gốc hơn
haiyen126
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gốc vẫn thích hơn
goodluck192
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích giao diện tùy biến vì gốc chán. Mình hiện đang xài máy của xiaomi
huyminhco123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em thích android gốc, căn bản vì mình muốn tập trung việc tương tác với những ứng dụng (apps) mình cần, còn giao diện chỉ cần ổn định nhanh gọn có đủ thông tin ngày giờ việc cần làm là ok nhất.. Hiện em đang xài hTC.
gik271
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích tùy biến vì từ hồi dùng BB đã quá quen với việc upROM rồi. CŨng đau thương vì phải vứt đi 1 con BB xách tay ở Mẽo về, gần 9 củ. Nhưng quan trọng là dược thích, được phá... 😁
Học được thêm từ GESTURE (rõ nghĩa) vì hôm trc vừa dùng...

Lại thấy tiếc cho BB Z30 của mình. Hất ngược lên là về home... mà nó lại tèo sớm, hic.
Mình đang xài nokia, máy mình chạy giao diện android gốc, căn bản và mình thích nó vì nhẹ
minbalkboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mê custom các bác ạ vì đậm chất android. Mình đang xài , gôgle.
minbalkboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhiều bác bảo là thích gốc nhưng lại ghét 1 số thứ muốn xóa đi nhưng e thấy nếu vọc ( tùy biến ) song thì mình thích bê cái gì vào thì bê không thì vứt đấy mới là tùy biến không phải phông bạt lằng nhằng mới là tùy biến mà giảm tiện cũng là tùy biến mà
Mình mê nguyên thủy Android sao thì để nguyên vậy các bác ạ vì mình dùng Pixel và cần sự update ổn định của stock ROM, nhưng dù sao thì vẫn mê nếu như có ROM đặc biệt.. Mình đang xài , google.
Mình mê android gốc các bác ạ vì thích. Mình đang xài hTC.
namnt321
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mê do hãng thay đổi vì đỡ nhàm chán. Hiện mình đang xài nokia.
Có ai như mình không, thích android gốc? Mình thích vì nhẹ. Mình đang xài nokia.
Mình mê tùy biến các bác ạ vì đẹp mắt và trông vui vẻ hơn. Mình đang xài samsung.
Sparc
TÍCH CỰC
5 năm
mình theo phe root, vì muốn sao cũng đc, muốn gốc hay custom ok
Với mình giao diện custom là ngon nhất vì ngày xưa vọc vạch root này nọ, cũng chỉ để tùy biến, vậy thì khi nhà phát hành đã tùy biến gần như hoàn hảo thì tại sao lại muốn xài rom gốc... (mình đang xài xiaomi)
thienwin6789
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ai mê tùy biến rồi như mình không? Mình khoái nó vì ổn định. Mình đang xài samsung.
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ai mê đã tùy biến rồi như mình không? Mình khoái nó vì nhieu tinh năng. Mình đang xài nokia.
Alex Pham
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em thích càng gốc càng tốt vì nhanh, mượt, google camera HDR ngon, cập nhập nhanh nên luôn đc hưởng tính năng mới đầu tiên, dễ nhìn dễ dùng, xoay ngang đc màn hình chính.. Hiện em đang xài , oneplus.
Mình thích giao diện custom vì tùy biến có nhiều cái hay ho hơn đặc biệt Samsung rất mượt. Mình hiện đang xài máy của samsung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019