Cài lại windows mobile cho HTC HD Mini

nongns
4/5/2012 15:31Phản hồi: 235
Chào cả nhà,
Mình có một em HTC HD Mini đã cài Android nhưng bị hao pin quá. Bây giờ mình muốn cài lại windows mobile Pro 6.5 nhưng lại không biết cách làm thế nào, tìm trên mạng cũng không ra. Vậy có cao thủ nào biết cách không chỉ giúp mình với.
Xin cảm ơn!
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dễ mà
nongns
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dễ mà chẳng ai có lấy một lời hướng dẫn. Nhưng nhờ internet mình đã làm được rồi.
Chỉ cần download ROM của đúng nhà mạng và model về cài vào là được.
đúng thế do hôm ấy vội cũng chả giúp được + mình không biết up nên mediafire , giờ dùng androi cho nó lành bạn ờ , winhpone cắt mất maket rồi còn làm ăn gì nữa! con này chuyển qua androi đầy ứng dụng! qua bên forum xda ấy nhưng mà không tải được sau thời gian tìm kiếm mình đã làm ngon e nó chạy ics 4.0.4 rồi hêhehe
nongns
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đầu tiên mình cũng cài Android 2.3.7 rồi, nhưng thấy hao pin quá và không biết cài lên 4.0, nên mới tìm cách quay về Windows Phone đấy chứ.
Nhân đây, nhờ bạn cho cái link hướng dẫn lên ICS đc không?
bên xda có nhưng file từ 2share.com không dow được! mình phải tải từ m trang mới song! ban đầu nó thiếu gooplay chả làm gì đc up đi up lại,cứ về CM7 thấy quá hao pin1 tìm mãi thì ra bên xda cũng có 1 file dow đc là của google play! giờ cạy ổn! nhưng mình không up được nên mediafire,ko biết up
để mình thử tìm link cho
đây mediafire xướng nhá đỡ phải qua bên bọn tàu!nhớ thank nhá!
http://www.mediafire.com/?5w7yldgbyvt5v2s,f91mhf5uofkesem,kdofoa3cmc4nynb,q3x7tg04fw0w4k3
CÁC BẠN BỎ LK_27.MAY.2012.ZIP THay vào bằng cái này nhé:http://www.mediafire.com/download.php?1iv3lmm00ce03f5

+ thêm fix gps http://www.mediafire.com/?zdd1u8175x3zgsg
+thêm fix màu xanh camera http://www.mediafire.com/?w8493x073e824q7
Hướng dẫn cài Android CM9
Bài viết bên Tinh tế

Bước 1: Tải các File
Bước 2:Cài ROM

1- Giải nén file lk_27 may
2- Chép file cm9_photon-ota-eng.root_24.May.2012.zip+ 04.Jun_update_for.24.May.zip +gapps-ics-20120429-signed.zipvà tất cả các file trong folder lk-photonic-sd.rar (Sau kh đã giải nén lk_ 27.. có file lk-photonic..rar) vào thẻ nhớ ( không để vào folder nào).
3- Ngắt dây nối USB. Tuy cập thẻ nhớ trên điện thoại chạy file HaRET , điện thoại sẽ vào chế độ fastboot , kết nối điện thoại với máy tính , máy tính sẽ báo có thiết bị mới tên là HD MINI, bây giờ vào Device Manager để cài driver Google Windows USB driver trong folder lk-27 vừa giải nén.
4- Sau khi đã cài driver xong, rút điện thoại ra rồi cắm lại , ấn vào file update.bat (trong thư mục lk_27 ấy) rồi ấn số 1(khi ấn số nó có số 1 trên màn máy tính) rồi ấn enter điện thoại bạn sẽ khởi động lại đến logo HTC màu trắng thì các bạn ấn Volume Down điện thaọi lại vào chế độ Fastboot 1 lần nữa.
5- Trên máy tính tiếp tục ấn số 2(nhìn nó hiện số 2 trên mà máy tính) thì ấn enter) đợi 1 lúc khi điện thoại khởi động lại đến logo HTC trắng thì ấn Volume Up để vào CWM Recovery.
6- Đến đây coi như song rồi
nó có 4 phím cảm ứng nên-xuống-ok-quay lại (trên màn điện thoại đấy)
+ Chọn Wipe Data/Factory Reset, Wipe cache partition (Các bạn đều chọn Yes nhé)
+ Chọn Advanced -> Wipe Delvik Cache và Wipe Battery Stats (Các bạn đều chọn Yes .. nhé)
+ Đợi cho nó chạy xong thì Go back
+Chọn install zip from sdcard -> cm9....-> Yes...
+ Đợi cho nó chạy xong thì Go back (hoặc quay lại) sau đó chọn ngay dòng đầu tiên là khởi động lại máy

Như vậy là đã xong up rom!
sau khi điện thoại khởi động song, bấm giữ nút tắt nguồn thấy nó hiện nên mục tắt, mục reboot thì chọn reboot rồi chọn tiếp recovery tiếp tục làm lại như bước 6 đến chọn :Chọn install zip from sdcard thì chọn file 04.Jun_update_for.24.May.zip
rồi ->yes
+ Đợi cho nó chạy xong thì Go back (hoặc quay lại) sau đó chọn ngay dòng đầu tiên là khởi động lại máy
làm tương tự file gapps-ics-20120429-signed.zip như file 04.Jun_update_for.24.May.zip
nhớ thank nhé
@nndinhnc_bg bác cho e hỏi.làm thế nào chạy file HaRET trong điẹn thoại.file exe mà.e loay hoay dùng cả file exploer cả file mânge mở cũng k được
@jiho bác đang dùng winphone mới chạy được!hihihi!có nghĩa nếu bác đang ở bản cm7 thì bác phải cài lại winphone rồi chạy file haret ấy(nếu muốn sạch) còn không bác có thể ấn nút tắt nguồn rồi vào reboot chọn bootloader rồi cọn oke thế là cài thôi!còn máy đang ở winphone 6.5 rồi thì cứ kích vào là nó chạy mờ!
@nndinhnc_bg cài android này vào dễ bị treo máy khi nhận cuộc gọi đến hoặc là tin nhắn bạn ah`. có cách nào khắc phục ko vậy bạn
nongns
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn nhé. Mình sẽ thử xem sao.
không xong thì đến gặp mình! mình ở công nghiệp hà nội!
@nndinhnc_bg Đại huynh cho em hỏi chút, em trót reset lại máy rồi, giờ không biết rom gốc là bản nào anh, em muốn về WM anh giúp em đươc không ạ? Hic hic
nongns
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình rất cảm kích, nhưng mình ở tận Vũng Tàu lận. Mà trước đây mình cũng học ở HAUI đấy. Lâu lắm không ra ngoài đó rồi.
ục hì thế là bác nhiều tuổi hơn e rồi! thế cài được chưa????
nongns
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua hì hục cài. Cuối cùng cũng thành công. Nhưng do máy yếu nên chạy chương trình nặng hay bị treo, cứ phải tháo pin ra mới khởi động lại đc.
teppi80
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho vài comment về bản Android này với: GPS, pin, music. Những vấn đề này hình như vẫn chưa giải quyết tốt thì phải.
nongns: tôi cũng ở vt. Bác cho số đt, hôm nào gọi bác học hỏi vài chiêu. Nếu ko tiện thì bác pm nhé. Thanks.
nongns
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn đang dùng thử. Đến giờ, GPS và Music thì ok cả, pin xài bình thường được 2 ngày.
Nhưng:
- Khi để chế độ không đổ chuông (Chế độ Rung, Silent,..) thì khi nhận cuộc nó tắt Micro luôn.
- Khi thao tác nhiều, nhanh thì máy hay bị treo.
SĐT của mình: 0974245910.
không đâu bác
camera chỉ chụp không quay
công nhận hơi đơ đơ thật! bác nên cài go taskmanager
mấy bữa trước chạy thấy rất tốt sau đó có cuộc gọi đến bị đen màn hình! gỡ pin lắm lại chán ghê!
nên chuyển các úng dụng sang bên thẻ nhớ điện thoại để làm trống bộ nhớ máy!càng trống nhiều máy càng ít đơ!

bên xda bảo có 1 người bên trung quốc cũng bị như vậy nhưng cha đẻ ra cái này thì bảo chỉ là 1 người, mọi người vẫn dùng tốt nên không sửa lỗi! với lại bên ấy có mỗi bác ấy phát triển kêu là nếu 1 mình bác ấy phát triển thì sẽ dừng lại! chán ghê!
đã có bản cm7 update không biết có ổn không cài từ cm9 về cm7 phát! có gì thông báo với các bác sau.......... đã cài và dùng thu rất chán! quay về cm9 dùng các bác à! nó ép xung chíp nóng như trước! cảm ứng không bằng cm9!
mình cài dc rui dang chay Android 2.3.7 rồi,mà -hao pin.và khi để ở chế độ chờ cuộc gọi, nhận cuộc gọi co chuông mà ko sao mở khoá để nghe đc. thế là sao hả cac bác, em có nên chạy ics 4.0.4 ko
bạn chỉ mình cách cài win di mình mày mò mãi mà ko dc
hả> quay lại cài win 6.5 ah? bạn đưa vào bước 4 như trên! sau đó bạn chọn dòng đầu tiên ấn ok,nhanh tay giữ 2 phím âm lượng + phím nguồn! cứ giữ đấy,nó chớp qua màn hình 3 màu cứ kệ nó,đợi 1 tẹo màn trắng có mấy dòng chữ bạn buông các nút ra,rồi giữ phím giảm âm lượng.màn sẽ có 3 màu,sau đó cắm vào máy tính->bật rom win gốc là ôke

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019