Cài thêm Ubuntu sau khi đã cài Windows 7 và Linux Mint

16/11/2015 16:14Phản hồi: 12
Cho em hỏi, em dùng lap, đã cài Win 7, sau đó cài thêm Linux Mint song song rồi, giờ muốn cài thêm Ubuntu nữa thì có cài theo cách thông thường được không ạ, e sợ sau khi cài thì cái menu boot của Ubuntu nó không có Linux Mint trong đó....!!@😔o_O😃;):(:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Thanks trước ạ...!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko có vấn dề gì triple boot được nhưng mà cài chả hiểu để làm gì mint bản chất là ubuntu rồi. Chỉ cần cài thêm unity vào là muốn giao diện gì lúc đăng nhập sẽ đc chọn. Đỡ tốn ổ cứng hơn triple boot. File để home vẫn xài như bt chỉ đổi giao diện
http://gamblisfx.com/how-to-install-ubuntu-unity-on-linux-mint-17/
Tks bác...(vì dự bị nên chưa like đc, bác thông cảm..)
thay vì dùng mint mình nghĩ bạn nên cài ubuntu gnome .ý kiến của mình là vậy 😁
cảm ơn bác chia sẻ. Ubuntu gnome nó có gì nổi bật hơn k bác
@Lê Đình Khải theo mình dùng thì thấy gnome nó dễ dùng và trực quan hơn nhiều so với cinanmon .dùng rất mượt hiện tại mình đang dùng bản 15.10 😁
@chả có tên tks bác
nếu bạn cài bản ubuntu gnome 15.10 xong thì bạn chạy lệnh này để update lên bản gnome mới nhất. LỆNH NÀY DÙNG CHO 15.10 NHÉ
sudo apt-add-repository ppa:gnome3-team/gnome3
sudo apt-add-repository ppa:gnome3-team/gnome3-staging
sudo apt-get update
sudo apt-get dist-upgrade
không hiểu sao bản ubuntu gnome nó lại dùng gnome 3.16 chứ không phải bản 3.18 mới nhất
@chả có tên tks bác
Bác đã cải Linux Mint thì cài Ubuntu làm gì nữa?
@haminhluxcer Thích trải nghiệm thôi
@Lê Đình Khải Mình thấy cơ bản, Linux Mint và Ubuntu same same nhau. Nếu bạn cài hãy cài Arch hoặc Fedora/openSure.
@haminhluxcer tks bạn đã chia sẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019