Cài thử Google Mobile Service trên Mate 30 Pro: xài bình thường (cập nhật: giờ hết được)

Trung Dt
27/9/2019 10:17Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dù là có thể cài file apk nhưng khách hành cũng sẽ e ngại lựa chọn phương pháp thay thế là samsung hoặc máy android khác chỉ số ít sẽ tự liên lạc xin dx chơi vs chị google
thongsang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá con này một số chỗ bán bản china nội địa 23tr lận, cao quá.
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Tự nhiên làm làm mình liên tưởng đến Iphone Lock. HW mà không bị kìm lại, thì Apple với SAM thật sự sẽ rất mệt mỏi với nó đó.
SonAmpe
CAO CẤP
5 năm
Có tiền cũng không bao giờ mua máy này. Đã bỏ ra một số tiền lớn, sao lại phải cực thân?
Vấn đề không nằm ở chỗ cài được hay không cài được, vấn đề nằm ở chỗ nó không được cài sẵn, và về nguyên tắc thì không được phép cài.
@TonyWu Mua điện thoại cả ngàn trump. Tội gì phải mất công vậy. Cài vậy liệu có an toàn hay không. Tầm tiền ấy còn có Sam hay App sao không lựa chọn
@bobo19966 Bỏ 1000$ ra mua con đt về mà còn phải tự đi mày mò cài đặt những thứ vốn dĩ lẽ ra nên có sẵn thì cũng tiện lợi ghê nhỉ, toàn đúng kiểu thẩm du tinh thần cho đỡ thấy nhục thôi 😃))
bobo19966
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Metalcore0310 đỡ hơn mua con đt 1000$ khác muốn gỡ mấy cái đó cho bớt chạy ngầm, bớt hao pin, bớt gây lag máy cũng ko đc 😃))))
@bobo19966 So 1 con được hỗ trợ tận răng với 1 con có xác mà ko có hồn thì thử hỏi liệu ng dùng sẽ nghiêng về con nào hơn. Thông minh vãi. Đây 20tr chả bao giờ có suy nghĩ sẽ mua 1 con đt thương hiệu Khựa, còn mấy tên hán nô cuồng thì cứ việc mua nhé 😃))
Thik thì cứ việc xài
Rồi push thông báo có ngu, có sai location,... như bao máy tàu khác không 😁
@CitaTo Các phiên bản nội địa tụi xiaomi vẫn bị delay tn như zalo là phổ biến nhất, khi cài rom global thì ok, app nó bị kill là giết sạch tiến trình nền của app, đó là ý đồ của thằng làm rom , vào system xem file chạy ẩn hoàn toàn ko có cũng như trong mục thông báo cũng ko có, mấy app của nó thì nó chừa lại, tụi zte cũng y vậy, xiaomi dĩ nhiên nó biết nhưng nó ko thay đổi vì dân nó xài nội địa chỉ dùng app của nó, nên ko phải vô cớ rom của máy nội địa đều có phần lock app và set auto start cho app khi khởi động lại máy đâu, tụi cook rom khi build rom lại từ rom nội địa hay tóm cổ cái này lôi ra để nó push tn bt. Các máy chạy rom global như oneplus và heo quay thì ko bị vụ này, app ott vẫn push tn như bt như bn hãng khác.
CitaTo
TÍCH CỰC
5 năm
@cucucu Mình xài room tàu luôn. không bàn luận những cấn đề khác bạn đề cập. Chỉ khẳng định: Push notify là dịch vụ của Google. Chẳng cần app chạy ngầm cũng nhận push ầm ầm. Chấp kill app bằng tay luôn chứ đừng nói hệ thống tự kill. Tất cả các app điều nhận push qua Google Clould Message. Chỉ cần GCM còn chạy là tất cả các app điều nhận được push bất kể có đang chạy ngầm hay không. Nếu GCM chết thì all app sẽ ko nhận được push. https://en.wikipedia.org/wiki/Google_Cloud_Messaging
@CitaTo Bây giờ thế này, mình hẹn cafe tại tinhte, mình sẽ đưa 1 máy chạy rom của khựa, bạn cài zalo, sau đó kill app, để chắc chắn mình khởi động lại luôn, sau đó mình nt vào, nếu máy push thì mình tặng máy bạn , con máy sử dụng mình đề xuất là con asus rog 2, bản tencent, chạy rom nội địa china. Ko phải tự nhiên người dùng rom nội địa phàn nàn vụ push tin bị delay cho đến khi phải mở app, và chính mình cũng phải tự fix khi dùng rom nội địa và gặp thế này.
Và mình ko đổ thừa gg sv ko push mà do chính app đã bị kill, ko còn chạy trong nền nên nó ko báo tn, khi mở lại app thì tn vẫn đi về.
CitaTo
TÍCH CỰC
5 năm
@cucucu Đã test và đúng như bạn nói. Cám ơn bạn. Rom china đúng là có gì khác rồi, vì theo lý thuyết thì hiện notify là do GCM lo, app cgir cần đăng ký dịch vụ. Ko cần mở khi có notify đến. Khả năng là do Play service không tích hợp sâu vào hệ thống nên hoạt động không tốt (app phải đang chạy mới xác nhận là trên phone đang cài app ==> bắt đầu gởi notify). Cám ơn bạn lần nữa.
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
hình như chưa cấm mà???
sunger
TÍCH CỰC
5 năm
Cơ bản là androi thì kiểu gì cũng dùng đc.
Chờ thực tế thế nào
Atlas One
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cài thì cài bth như bao cái đt nội địa TQ thôi
Nhưng GG nó làm căng nó chặn truy cập server thì tạch cài vào nhưng mở lên lại k vào đc store và cập nhật hay tải app thì cũng như k =))
Sức mạnh Mỹ, hw trụ được bao lâu đây
vietcnttit
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vui rùi
ThTrà
TÍCH CỰC
5 năm
Quan trọng là cái lzplay nó có “sạch” không
ngon lành.đâu lại vào đó thôi
kyakaze
TÍCH CỰC
5 năm
Có ai trade ngang con này với S10+ kèm galaxy earbuds ko nhỉ 😃
Vấn đề là ở chổ không có đám nào chịu trách nhiệm bảo mật cho khách hàng.

Chẳng lẻ mua máy như vầy mà đi cài ở ngoài lung tung.

Android đã nát rồi. Thêm cú này nữa thì hoang man quá
cycles1
TÍCH CỰC
5 năm
Cả bài viết ko quay nổi cái clip ak? Xem nó đồng bộ danh bạ, notification, calendar... như thế nào, bật map lên nó định vị có chuẩn ko?
Tự nhiên đi cài kho google từ thằng ko phải google mà lại là của Tung Cụa. Có bị ngu ko vậy mod? Điện thoại hai mấy triệu thì đối tượng là người ít nhiều thông tin tài khoản toàn quan trọng lại đi gởi vào 1 thằng Tàu
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn mấy cái chữ Tung Của là đek muốn xài. Năm nay chơi Pixel 4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019