Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cải tiến lớn nhất của iPhone 7/7+ là gì?

cuhiep
2/10/2016 16:12Phản hồi: 49
Cải tiến lớn nhất của iPhone 7/7+ là gì?
Screen Shot 2016-10-02 at 10.46.42 PM.png
Nút Home mới là nâng cấp đáng giá nhất của iPhone 7 và 7 Plus. Vì mỗi ngày mình bấm cái nút đó 420 lần. Đó là nhờ vào cái mà Apple gọi là Taptic Engine. Nút home trên iPhone 7 là nút cố định, không có bấm lõm xuống như là các đời iPhone trước. Nhưng nhờ có Taptic Engine mà khi bạn bấm nút home bạn vẫn có cảm giác như là cái nút đó nó "lõm" xuống vậy. Cái phản ứng của Taptic Engine nó nhanh hơn rất là nhiều cái sự phục hồi (trở về vị trí cũ để bạn bấm tiếp) của cái nút home cũ. Tức là cái lực bạn bỏ ra để bấm là rất ít so với đời trước nhưng cái phản hồi nhận được lại rất nhanh và mạnh (dứt khoát) và bạn có thể bấm đúp rất nhanh.
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tưởng bác làm 42 lần 😁
kuzjnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
tưởng 69 lần ...
anhutsg
CAO CẤP
7 năm
Sao bên TGDD không trưng bày mấy em này , cho những người nông dân như mình có cơ hội trải nghiệm nhỉ 😔
@anh_ut_sg hàng chính hãng chưa về sao trưng bày được bác
@anh_ut_sg Trưng rồi ma...ra phong vũ xem hom qa
@anh_ut_sg Trưng bày để mấy bác nông dân như bác làm hỏng máy trưng bày của người ta à.
@parkcheungsoovn Bình quân 3 tháng là phải thay nguyên dàn máy đó bác kaka
Chuẩn.
- Trước: tác động lực vào nút home rồi dừng tác động lực để chờ nút home quay về trạng thái cũ, lập lại một lần nữa như vậy nếu muốn nhấp đúp.
- Bây giờ: tác động một lực vào nút home, giảm tác động lực, tác động thêm lần nữa để nhấp đúp.

Nhanh và dễ chịu hơn rất nhiều.
Éc Min
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác viết rồi đọc lại vài lần đi bác.
@Éc Min ?
bosco
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Éc Min Dư chữ bạn thôi mà. Đâu có gì để nghiêm trọng?
hoang_hcl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Éc Min Bác Hiep type dư chữ thôi mà bác, -_- bảo một câu là được gì mà nghiêm trọng vậy
@Éc Min xác nhận, bài có mấy dòng thôi mà thấy lủng củng khó đọc
@Éc Min có gì khó hiểu đâu
Đã bấm thử nút home trên 7 và 7+ nhưng vẫn không thích lắm ( chắc chưa quen và chưa thấy nó hay hơn mấy đời ip trước ) vãn thích kiểu ấn iphone cũ vì nó tạo cảm giác thật 😆
e toand dùng home ão nên ngày bấm cở 40 lần để mở khoá image.png
Namir1611
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tienthanht919 từ ngày lên ios10 thì số lần bấm nút home để mở khóa cũng ít hẳn. chỉ cần đưa máy lên là màn hình sáng, rờ vào là vô. khỏi bấm mẹ gì. khỏe 😁
Và cái nút home này tối ưu cho ios 10 " nhấn để mở " . Apple bỏ trượt để mở khóa qua hay
1. Cam đôi. Tuy nhiên chắc cũng phải chờ đến ip8 may ra mới đạt đến đỉnh xuất sắc chứ đời 7 này có update os cũng ko thay đổi đc nhiều.

2. Chống nước.

3. Nút home.

4. Cái viền xấu xí đời trước.

Chốt lại là cũng không đáng để nâng cấp từ 6s(+) lắm.
Anhvu14
TÍCH CỰC
7 năm
@navy.seal Chuẩn cmnl : )) . Mình cũng nghĩ vậy. Vẫn đang hài lòng với 6s plus 9.3 jb. 😃
@navy.seal Bổ sung thêm
Pin lớn hơn 2900 so với 2750
Ram 3g
Chip A10 nhanh hơn (thực ra cũng chả đáng kể A9 đã quá mạnh rồi)
Cam trước 7mp cũng chả nét hơn là bao
Tiếp tục chung thủy với 6s+ chờ ip8 là hợp lý, bỏ ra chục củ nữa để nâng cấp những thứ trên k bõ lắm nhất là thiết kế chả có cái mẹ ji mới mẻ. Note 7 năm nay mà k gặp sự cố thì ip7 có khi sấp mặt ^^!
@navy.seal Cơ bản là hình như là không nên đeo găng tay để bấm cái nút home đời mới này hay sao ý ạ
zaki.vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao bài nó ngắn chủn thế nhỉ.
Vương Tân
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon :V
Theo quan sát của em, chỉ khi nào iphone có sự thay đổi khác biệt về thiết kế thì lúc đó mới có sự đột phá thực sự về trải nghiệm và tính năng, bằng không thì sự thay đổi nó cũng chỉ là tinh chỉnh.
@navy.seal Sai bét, chả hiểu để ý các kiểu gì. theo truyền thống của Apple thì chính những bản S (gần như không thay đổi thiết kế) mới chính là những phiên bản được nâng cấp mạnh về tính năng và trải nghiệm. VD : 4 lên 4s có phần anten mới, cam lên 8mpx; 5 lên 5s có chip 64bit, cảm biến vân tay; 6 lên 6s thêm RAM, nâng cam lên 12mpx, thêm màn hình 3D touch
@n.a.v.i.p Ông mới là sai ấy. Thực tế trải nghiệm từ thường lên s không có nhiều khác biệt gì. Còn đã là s thì tất nhiên phải có điều chỉnh nâng cấp về phần cứng và tính năng.
Còn đúng lần này, iphone 7 cũng chỉ nên gọi là 6se.
Mình thử dùng nút home này, ấn qua ấn lại rồi mới đọc review và phát hiện ra nó là nút ảo. Quả thực ấn như đang ấn 1 nút vật lý luôn. Phần dưới thân máy rung nhẹ mang lại 1 cái cảm giác rất thật chứ ko hề ảo như cái tên của nó và nó còn nhanh hơn cả nút vật lý luôn ... Nói chung là tuyệt !
2 cam kg có tác dụng, mãi mãi vô dụng. Nếu có tác dụng chắc chắn thế giới máy ảnh đã làm từ trước và người ta mua rầm rầm rồi.
Phím home cảm ứng, tapnic gì? Rõ ràng là phím home cảm ứng đặt trên phím vân tay. Cái mà HTC10 đã làm đc, làm ngon hơn 10 lần, bề mặt sần luôn chứ bề mặt láng cóng còn quá dễ. Có chăng nó dùng thêm một motơ rung thứ 2 cho cái home này mà thôi. Cần chờ thời gian xem chuột bạch tháo ra.
@chuthoongc4 Chắc apple nó làm cho bác xài quá, i fan của Táo nhiều lắm chỉ cần ra cái iphone cái ruột cũ thay vỏ thêm màu cho khác biệt thế hệ cũ là i fan mua bất chấp giá cả, còn bác thấy ko đáng đồng tiền thì bác đừng mua và cũng đừng phản biện ifan làm gì vì thế là bác rất rỗi hơi.
@chuthoongc4 Công nhận là 2 cam của 7 cũng không nhiều tác dụng.
Nút home cũng tương tự.
Màn hình kêu đẹp cũng không hơn được bao nhiêu.
Bọn apple này bây giờ nó cũng có dấu hiệu nổ liên thiên bát nháo như lũ android
May mà còn tính năng chống nước nên đành dùng tiếp không thì tôi cũng quay lại 6s cho đỡ phí tiền.
đèo còn gì à cụ ?? thêm nữa đi chứ ạ !😃
Quả nút home này ai cũng chê trừ bác Hiệp. Chắc 1, 2 ngày tới lại hàng triệu thanh niên cũng chuyển sang thích nhất cái này cho đúng ý thánh 😆
yeuemmai135y
ĐẠI BÀNG
7 năm
đồng ý với bác hiệp
phím home mới lúc đầu hơi ko quen nhưng xài rồi nó đâm ra nghiện hay sao ấy, cứ khoái cảm giác rung rung mỗi lần chạm tới phím home, chỉ không biết vụ này theo thời gian có bền không( rung khá mạnh và thời gian phản hồi gần như ngay lập tức)
Với một điểm cộng của 3d touch là dùng nó để ngưng download app hoặc huỷ download từ appstore
camera mình so với 6s plus thì chụp đêm ok hơn, ít noise hơn
màn ip kì này tuy giữ nguyên về độ phân giải nhưng mình thấy nó rõ nét, màu tươi hơn, cứ như đang xài màn 2k
chốt: điểm cộng kỳ này của 7plus so với đời cũ là phím home gây nghiện hơn, màn đẹp hơn, pin tốt hơn, cam chụp đêm ok hơn, và thêm nhiều tính năng hay cho 3d touch
Hải 07
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phải nói nút home mới ấn rất đã ae ạ 😆
Mình thấy cái ốp lưng này đẹp , mới rước 1 em 7 về định mua , có ai dùng qua chưa nhỉ 😃 http://phukiendtdd.net/san-pham/op-lung-sieu-mong-cho-iphone-7-chinh-hang-memumi-03mm-khong-o-vang-sp505740.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019