Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cài từ điển Anh/Pháp/Đức/NaUy/Việt - Việt cho Kindle App trên iOS

syberia
18/9/2014 13:37Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko phải jb ngon đấy ios 8 thẳng tien
ai up file qua mediafire giúp, ko thể dowload trên ipad đc, botay tenlua ko thê down trên ipad
thấy thì hay mà làm ko dc ,down file trên tên lửa bang ipad ( app idownloader ko duoc ) cái ìfunbox, itools mình tải về ko thấy file gì hết, thôi chia tay ,xafi tiếp từ điển lạc việt cho lành
Sao của mình không hiện nghĩa của từ mà phải nhấn vào Full definition mới ra giải nghĩa.
😁
2014-10-01 13.45.52.png
@duongthanh85 máy mình cũng chỉ hiện đc như vậy, có ai biết cách nào mà nó tự hiện mà ko cần ấn vào Full definition?
sao em làm không được nhỉ 😔
VicLove
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko xài đc cho file PDF 😔
hdhtrung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho e hỏi ngu cái
cái này để đọc sách tiếng anh => việt hay là chỉ để dịch bình thường thôi ???
Không liên quan lắm nhưng nhân tiện đây cho em hỏi với luôn
Em đang xài kindle pw2, mà cái từ điển Anh-Việt đang xài dở quá, nếu đúng từ thì nó tra ra, chứ từ thêm s, ed, ing... thì nó lại không tra ra (trong khi dùng từ điển anh-anh có sẵn thì nó vẫn tra ra bình thường)
Có bác nào biết từ điển Anh - Việt nào cho PW2 tra từ ngon lành tí không chỉ giùm em với
mình mới dùng mac, nên ko biết có từ điển nào tốt cho mac ko ha các bác tinh tế???
monitery06
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm như các bước mà ko được. hướng dẫn kĩ xíu đi bạn. bước 5 là copy 1 file đã đổi tên hả?
Mình thử convert bằng nhiều trang từ prc sang azw3 nhưng trang nào cũng bị lỗi. Nếu chủ bạn đã convert thành công thì up file azw Anh Việt lên luôn giúp mình nha chủ topic. Thank you
syberia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ những file nào Kindle đọc được thì mới xài được thôi bạn.
Để tra từ trực tiếp trong khi đọc sách thôi, đọc sách có mấy từ ko hiểu thì ấn vô xem nghĩa.
syberia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có chi mà convert nghe ghê rứa bạn.
Đổi đuôi thôi mà, đổi đuôi prc thành azw là xong

Thì copy cái file trên đó, như AnhViet.prc thì bạn đổi tên thành B003WUYRGI_EBOK.azw rồi copy thôi
hdhtrung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cài cái ifunbox chả thấy cái gì trong local cả. Làm sao mà quản lý file đc?
Ai giải thích hộ cái
Máy ipadmini2 chưa JB
Đã làm được. Nhưng mỗi lần phải nhấp vào full defination thì không hay lắm. Bạn có cách nào co chữ nhỏ lại hoặc paragraph lại từ điển sẽ rất tuyệt.
kiendt2110
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào có file Trung Việt or Trung Anh cho mình xin nhé tks.
bác làm ơn up lại cái từ điển Anh-Việt lên mediafire với, cái tenlua nhan vao cứ đứng im chẳng chịu down gì cả. Thanks bác trước.
up lại link bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019