Cài từ điển mặc định cho Kindle 3

vuhai6
9/11/2010 5:14Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iebook
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nào tìm hộ cái này
LONGMAN Dictionary of Contemporary English 5th ed

Oxford Advanced Learner's Dictionary 8th (Extracted 259MB)http://www.mediafire.com/?m4c1o793ph9dtz9
Longman Dictionary of Contemporary English, 5th Ed (Extracted 28MB) http://www.mediafire.com/?juuq44ounr4ezg2
(nguon:e-thuvien.com).
p/s: đây là 2 bộ từ điển rất hay,có cả hình minh họa nữa,nhất là longman,mình đã dùng qua nhiều loại từ điển nhưng thích nhất vẫn la longman.
bhthieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá tuyệt, tìm hai bản này lâu lắm rồi mà chỉ có bản 2 và 7 thôi. Thanks!
lybachtuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@qphong_123 link down 2 bộ từ điển này died rồi bác ạ (chắc là bị quét nên died), bác cho xin lại link nhé.
trungtinhbp@gmail.com
thanks so much.
Đánh dấu bộ từ điển cho em K3 sắp về.
xuantruyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có thể chỉ cho mình cách build từ điển được không ?
Hiện giờ mình có file text của từ điển Anh-Nhật, mình thử build qua Mobile Creator để được file .prc rồi nhưng không thể chọn nó là từ điển được.
các bạn cho mình hỏi , sao mình chép từ điển vào thư mục documents , từ điển cũng xuất hiện ở home nhưng sao lúc change primary mình lại ko thấy nó ở đâu cả ?
lehung80
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nào biết máy đọc sách nào có thể cài từ điển có phát âm không (Anh việt hoặc Anh Anh)
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
Bác nào có từ điển Pháp-Việt, Việt-Pháp không?
Em có cùng câu hỏi với bác Drcancer ạ, mong các bác tìm ra giải pháp dùm
Bác ơi, em add cái từ điển Tổng hợp vào rồi change ở trên máy nhưng nó chỉ hiện mỗi 2 cái từ điển mặc định của Kindle thôi chứ ko hiện ra cái Tổng hợp đó. E làm sao giờ....?
Chị có thấy từ điển đó ở màn hình home. Nếu chưa thì chị phải chuyển file từ điển đó vào mục documents trên kindle rồi mới có thể set từ điển được ạ.
Tất nhiên là mình cho nó vào document và nó cũng có ở màn hình home. Vậy mà không hiểu tại sao ko cài làm mặc định đc. 😔
bạn nào có thể cho m xin bộ data từ điển Merriam webster k?cám ơn các bạn.
Mọi người ơi kindle basic có thay được từ điển không vậy? Mình không thấy change primary dictionary đâu cả. 😔 Đã hai lần menu.
@hipsupervirgo Kindle Touch cũng không thấy Change primary dictionary đâu hết :(
ai giúp mình với
@thitcho_mamtom Hiện mình change được primary dictionary rồi. Bạn thử vào setting rồi sang trang xem, trong setting có nhiều trang chứ không chỉ có một.
arc_tung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có từ điển Pháp-Việt, Việt-Pháp không?
mình thấy có mỗi 1 trang mà bạn??
@thitcho_mamtom Trong setting của mình những bốn trang lận. ;_; Bạn thử search trên youtube xem có video hướng dẫn nào không?
faint
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong Kindle touch thì đổi từ điển mặc định như sau:
Từ màn hình chính chọn Menu-> Settings->Device Options->Language and Dictionaries->Dictionaries->Chọn từ điển mặc định
@faint chỉ có từ điển mặc định thôi, muốn thêm từ điển khác thì sao bạn?, mình đã chép vào thư mục document rồi :|
Bác cho em hỏi muốn cài trên Kindle Fire thì làm sao. Máy em chưa root bác ạ
Tất cả các link die hết rồi bạn ơi. :eek:
P/s: xin lỗi, vì mình mới đăng kí nên hông được phép post link lên đây.
đã lâu lắm rồi ko sờ đến cái K3 này, hix
Thanks bạn dimerror nha, mình đã dùng thử, rất ok. ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019