Cài Youtube Kids để bảo vệ trẻ em khỏi nội dung xấu trên Youtube

cuhiep
16/1/2017 17:33Phản hồi: 82
Cài Youtube Kids để bảo vệ trẻ em khỏi nội dung xấu trên Youtube
Youtube Kids là một ứng dụng xem video đặc biệt trên Youtube của Google. Nó được làm ra để đảo bảo trẻ em khi coi video từ kênh đó sẽ được xem những nội dung an toàn. Ngoài ra thì chúng ta có thể hẹn giờ, đặt mật khẩu cho Youtube Kids để tiện hơn trong việc quản lý thời gian dùng app con của con, cháu. Tuy chưa hỗ trợ chính thức thị trường Việt Nam nhưng anh em vẫn co thể cài Youtube Kids lên Android qua file .APK của app này mình để ở cuối bài. Còn với anh em dùng iPad thì anh em có thể tạo một tài khoảng itunes ở Mỹ để có thể tải về.

Có 4 Tab chia ra các thể loại nội dung là : Yêu Thích, Shows, Music, Học và Khám Phá. Các nội dung này gần như là Tiếng Anh (mình cũng có thấy TV trong lúc dùng thử tối qua, khi bật tìm kiếm). Tuy nhiên anh em đừng lo lắng con chúng ta không hiểu. Vì ở tuổi nhỏ xíu thì Tiếng Anh hay Tiếng Việt chúng nó nghe cũng đều không hiểu nhiều.

File .APK: http://www.apkmirror.com/…/youtube-kids-1-99-3-an…/download/
Link hướng dẫn tạo tài khoản itunes ở Mỹ:
https://tinhte.vn/threads/huong-dan-tao-account-itunes-us-free-tren-may-tinh-bang-hinh-anh.2312208/

Nội dung được quản lý và chọn lọc để giúp trẻ không tiếp cận được các nội dung xấu trên Youtube. Nội dung mở rộng được chọn theo nội dung trẻ coi. Nên anh em cũng để ý xem trẻ coi gì khi thu lại máy.

Nên hướng trẻ coi các nội dung có tích giáo dục và khám phá (tab 3 và 4) hơn là xem các nội dung giải trí, chạy theo phim ảnh. Chọn đúng thể loại con bạn thích (xe hơi, máy bay, tàu chiến đồ ăn...) rồi mở kênh có các nội dung đó cho con bạn coi là con bạn sẽ chịu.

Cũng là thời gian xem, nếu xem cái gì có thể làm con bạn có nhiều kiến thức hơn thì nên xem hơn là xem giải trí. (ý kiến đề nghị)

Đặt thời gian chơi phù hợp. Chỉ nên 30 phút hoặc 1 tiếng rồi cho chơi nhiều lần chứ không cho chơi quá nhiều.

Bố mẹ có thể tuỳ chỉnh nhiều hơn về nội dung

Chọn nội dung phù hợp độ tuổi

Quảng cáo

Gắn cờ cho các nội dung để cùng chia sẻ

Tắt hoặc bật tìm kiếm ngoài (mấy bạn nhỏ lớn lớn chút có thể dễ dàng gõ tìm kiếm một số từ khoá mà bạn bè chia sẻ hay nghe ở đâu đó, bố mẹ cân nhắc khi mở tính năng này).

Nhớ để ý cái này...

bạn @Truongbv09 chia sẻ kinh nghiệm dùng trên Androdi TV như sau:

2- có những nội dung khó quá, đại loại như của nước ngoài và tiếng nước ngoài thì vào trình duyệt internet rồi tìm kiếm, khi ra kết quả thì coppy link sau đó sang youtube kids dán vào và tìm, lần sau nó sẽ ghi nhớ lịch sử tìm kiếm
3- trường hợp không có youtube kids ở các hệ điều hành khác thì mục youtube thông thường ta vào cài đặt, chọn " chung " vào mục hạn chế và bật công tắc đó lên. Lần sau khi mở thì các nội dung nhạy cảm sẽ bị loại khỏi khi tìm kiếm, hoặc có hiển thị thì khi nhấn vào cũng không xem được
Chúc các bạn thành công.
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nemersaade
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hy vọng sớm có Youtube Adults để anh em đỡ phải vào "trời đất hội" nghiên cứu
thuc37na
TÍCH CỰC
7 năm
@nemersaade Youtube cũng có phim cấp 3 còn gì
@nemersaade 😆
@nemersaade Chịu
impression
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nemersaade Thân ái ! Chào quyết thắng .
Phim người nhện cho trẻ em mà nội dung toàn 18+. Trên youtube đầy rẫy các mối đe dọa đến trẻ em.
Cũng đừng trách youtube không kiểm soát, google đã làm rất tốt rồi, chẳng qua do các người dùng VN quá lầy lội. Kiếm tiền bằng mọi thủ đoạn, miễn có view là được. Đa phần các nội dung phản cảm trên youtube đều của người việt.
Mình cũng từng làm youtube nên thấy được độ lầy lội của ae vn mình cở nào rồi 😁
Nhóc nhà mình thì ko vô Youtube nhưng hay hí hoáy vô FB rồi nhấn vô các đường link chứa video hiển thị dạng thumbnail, chắc khoá app FB cho tiện! Cứ chủ động download các clip hoạt hình về để koi offline cho yên tâm
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Mình đã xài cho thằng nhóc của mình từ hồi nó chưa có tiếng Việt. Phiên bản hiện nay đã có tiếng Việt và vài thay đổi vui vui rồi. Cám ơn mod hướng dẫn thêm, cám ơn Google.
Nội dung có vẻ không phong phú như trên youtube thường, không có mấy hoạt hình bọn nhỏ hay xem nhỉ.
thamlenhu
TÍCH CỰC
7 năm
Cài được cái youtube Kids này vào Xvideo thì hay biết mấy
down_load
TÍCH CỰC
7 năm
@thamlenhu Hở 😁
đừng để tụi nhỏ đọc bài viết này trên tinhte
Nhà có trẻ con thì tốt nhất nên ẩn hết app FB , Youtube vs trình duyệt web đi =))) .
@cuhiep Haizzz , biết là vậy nhưng với tình hình nội dung trên mạng như bây giờ thì khó quản lý quá .
@khánhdungduy Con mình cho coi nội dung mang tính giáo dục và khám phá bằng Tiếng anh. Đúng mấy cái nội dung mà nó thích. Thế là nó coi mãi rồi quen, rồi thích. Ko coi mấy cái nhảm.

Mình cũng để ý. Thấy cái nào nhẢm là ko cho coi
@calvin68 chả ích j
@cuhiep học bằng sách vở , xem vừa hại mắt vừa nguy hiểm video cho trẻ em mà toàn mông vs vếu
bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
7 năm
Qua đọc bài Youtube đang đầu độc trẻ em chợt nhớ hay cho con ra công viên chơi thi thoảng gặp mấy cảnh quay Elsa với spiderman....về cái xoá ngay youtube trên các thiết bị vào appvn cài ngay Youtube Kids cho cô nhóc.
Dung_Manutd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trên TV thì làm thế nào hả 500 ae? 😔
@Dung_Manutd TV Android thì cài file này cũng được
Dung_Manutd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Nhà em lại là WebOS của LG. Có được ko bác Hiệp?
Black code
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dung_Manutd Hình như có chức năng kiểm soát của phụ huynh. Để tối về xem lại rồi báo bác.
Trong vài năm nay từ khi lão "đeo kính" lên làm tgđ đài thì lão cho phát các chương trình nhản nhí vô cùng.mấy Mc thì xăm trổ lung tung, nói năng kiểu chợ búa. Nói chung là làm hỏng hết bọn trẻ
lehieuhoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trên Windows thì chặn nội dung ngoài Kids kiểu gì các bác nhỉ ?
duylinh_th05
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trên máy tính thì làm thế nào vậy mọi người!
Hay nhỉ
đểu nhất là phải acc mỹ mới được. Mà đang dùng acc mỹ thì một số phần mềm cho công việc thì lại không có như mobile banking, stock ... cho acc mỹ. DM thằng cờ hó Gu gồ.
Cai vô ipad thôi
Con cháu minh suốt ngay lén coi mì gõ. Mấy clip nhảm nhảm của tụi đó. An mặc sexy
Kênh của tụi này sập chưa ko biết. Đang yên ổn làm ăn bị lộ ra, tụi mmo nó report sập là cái chắc haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019