Cài Youtube Kids để bảo vệ trẻ em khỏi nội dung xấu trên Youtube

cuhiep
16/1/2017 17:33Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mechbox
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cám ơn bác Hiệp!
tranlong0412
ĐẠI BÀNG
7 năm
con nhà em nó 2 tuổi xem ipad cũng nhiều. giờ thuộc cả mặt hình chữ cái bằng tiếng anh. thuộc luôn cả mặt số bằng tiếng anh từ 1 đến 10. giờ bắt đầu thuộc luôn bảng màu bằng tiếng anh nữa. mà em cũng thấy nó bắt đầu nghiện ipad. cứ về nhà là đòi xem ipad. em cũng có mua đồ chơi các loại hình khối về cho nó nhét, chả cần bố mẹ bảo nó cũng nhét chuẩn luôn từ lần đầu tiên.
lazzy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình muốn kiếm chức năng chỉ tìm kiếm video FullHD hoặc 4k youtube trên điện thoại hay tivi Android kg biết làm sao nhỉ
Truongbv09
TÍCH CỰC
7 năm
Nhà mình xài Android tv box nên đã dùng youtube kids 2 năm nay rồi , nói chung là nội dung cho VN hơi nghèo nàn nhưng cũng không khó kiếm. Xin chia sẻ với mọi người vài thủ thuật sau :
1- tìm kiếm cứ đánh chữ " vietnam " là nó ra các mục chuyện cổ tích, phim hoạt hình... Rồi từ đó kéo ngang sẽ có gợi ý tiếp
2- có những nội dung khó quá, đại loại như của nước ngoài và tiếng nước ngoài thì vào trình duyệt internet rồi tìm kiếm, khi ra kết quả thì coppy link sau đó sang youtube kids dán vào và tìm, lần sau nó sẽ ghi nhớ lịch sử tìm kiếm
3- trường hợp không có youtube kids ở các hệ điều hành khác thì mục youtube thông thường ta vào cài đặt, chọn " chung " vào mục hạn chế và bật công tắc đó lên. Lần sau khi mở thì các nội dung nhạy cảm sẽ bị loại khỏi khi tìm kiếm, hoặc có hiển thị thì khi nhấn vào cũng không xem được
Chúc các bạn thành công.
Bh nội dung xấu nó có cả trên truyền hình ý nhất là trong các bộ phim, điển hình là phim "CÔ DÂU 8 TUỔI" quá vớ vẩn nào thì cha dượng có ý định cưỡng hiếp con dâu....cả phim VN nữa ko có cảnh cưỡng hiếp ko dc ah, mà mấy phim này trẻ con xem rất nhiều. Mấy bố đạo diễn trong đầu chỉ có mấy cái đấy thôi ah 😔
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy đứa cháu nhà mình đc mình cài cho cái này 2 năm trc, giờ đến con bé nhà mình cũng thế.
Rất hữu ích, và đặc biệt mình ít khi cho xem trên iphone, toàn bắn sang tivi cho xem, nếu tivi nhà bác nào không phải là smart tv thì có thể mua thêm cái Google Cast.
Mình có tài khoản Itune Canada không biết có tải về được không nhỉ.
@Quang Ngọc 2401 Đc
vnwanderer
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cài YT kids xong thì con cứ lục tung lên để tìm Youtube, chứ không khoái nội dung của trẻ em.
Tablet của mình là Ásus memo Pad 8, dùng cpu Intel Z3580. Mình ko cài đc Youtube Kids, Các bro giúp với ạ
duonganhhao
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao nó ko ra cái extensions cài lên chrome luôn nhỉ?
rất hữu ích
quochung83
ĐẠI BÀNG
5 năm
làm sao xem youtibe kid trên PC vậy mọi người!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019