Call of Duty: Mobile phát hành ngày 1 tháng 10, nhiều chế độ PvP, miễn phí, không giới hạn khu vực

bk9sw
19/9/2019 8:3Phản hồi: 82
Call of Duty: Mobile phát hành ngày 1 tháng 10, nhiều chế độ PvP, miễn phí, không giới hạn khu vực
Call of Duty: Mobile - tựa game Battle Royale sẽ được phát hành cho AndroidiOS vào ngày 1 tháng 10 tới, không giới hạn khu vực hay quốc gia, chơi miễn phí.

Không cần phải nói nhiều về CoD nữa bởi series này đã quá nổi tiếng rồi. Tuy nhiên, CoD: Mobile do Timi Studio của Tencent phát triển và nó sẽ kết hợp các yếu tố của nhiều phiên bản CoD khác như Black Ops và Modern Warfare. Theo Chris Plummer - phó chủ tịch mảng Mobile tại Activision cho biết: "Chúng tôi sẽ mang lại một trải nghiệm game hành động góc nhìn thứ nhất chân thực nhất trên điện thoại với gameplay đặc trưng của CoD. Tựa game này sẽ có các bản đồ của Modern Warfare như Crash, Crossfire và bản đồ của Black Ops như Nuketown và Hijacked …"

CoD Mobile.jpg
Bên cạnh các chế độ PvP thì tựa game này cũng bao gồm chế độ sinh tồn Battle Royale cho phép chơi tối đa 100 người cùng lúc trên một bản đồ mở. Bạn có thể chơi ở các chế độ như solo, duo hay quad (đơn, đôi và 4 người một đội - giống như PUBG hiện tại) và tham chiến trên nhiều địa hình từ đất đến biển và cả trên không nhờ hệ thống phương tiện đa dạng gồm xe bọc thép, trực thăng và xuồng máy. Bên cạnh góc nhìn thứ nhất thì game cũng có chế độ góc nhìn thứ 3 và sẽ có 6 lớp nhân vật để chọn lựa.

Trailer rất hấp dẫn của CoD: Mobile:

Theo: Engadget
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng.
I’m Tèo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@saobang3886 Timi làm mà lại ko phát hành ở TQ à 😆
@Lãng Nhách. Timi đồ hoạ hơi kém
@saobang3886 chuẩn luôn, em cũng nghe thông tin là ko phát hành ở VN mình, hoang mang ghê?? hy vọng là ko phải vậy;););)
Micheal23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@saobang3886 nội dung nêu rõ vậy rồi mà còn hỏi ???
Tiếng gọi của trách nhiệm 😃
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_ninja nói nghĩa vụ quân sự đi nghe cho bình dân chứ ở vn ai cũng sợ gọi kiểu này hết
X-one
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_ninja Dịch theo đúng mấy ông ở Cali hay ngêu ngao hát thì phải là: “Tiếng gọi trong Quân ngũ” nha!
@vn_ninja Này công dân ơi, quốc gia đến ngày giải phóng... 😁
Chờ mấy ông bựa vào comment top. Tt toàn thánh -_- Nói chứ nấy game kiểu này bây h nhiều quá. Fornite, pubg, free fire, trên ps4 có cả mớ nữa mà k chơi.
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@huyboy20003 Trên xbox vẫn trả tiền... hy vọng nó mở chứ giờ chơi trên Ipad mấy game sinh tồn tiện hơn
@huyboy20003 Giờ hot trending battle royal, người người nhà nhà làm. Thành ra hơi bị nhạt 😆 mình thấy chơi ko đc lâu bằng game pvp truyền thống. Chơi bao năm vẫn chưa thấy chán. Battle royal mới ra thì hay dc vài năm là chán
@suvival198 Chuẩn lun. Bây h chán thể loại “nhảy dù bắn súng” rồi. Mấy bữa nay chơi auto cheé chiến thuật trú tuệ phết 😁. Mấy game nhanh tay lẹ mắt mình k lại các trẻ nữa 😔. Chỉ tiêc con ps4 pro cả tháng có khi k đụng. Bây h thời game mxh tương tác vui hơn
Lót gạch hóng thôi, trò chơi này quá nổi rồi, anh em chơi thử 1 lần xem sao
tronghuyvu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá ngon. Hóng mãi
Đồ hoạ ngon nè! Game này mình thích nên ngày xưa chơi ngày chơi đêm
Hóng
Chơi bản thử nghiệm rồi, cũng bình thường
goldenstar
TÍCH CỰC
5 năm
Chẹp chẹp, đâu lại có kèo ngon vậy được?
NamAnn
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp vầy chắc cấu hình cũng cao 😔
thaolegend
ĐẠI BÀNG
5 năm
có chia ra giả lập với mobile k vậy
chứ vô bắn với bọn giả lập s lại tụi nó
@thaolegend mấy cái đó dùng tool là bypass đc hết 😃
Đồ hoạ chắc đẹp hơn pubg chút
ở đây có ai biết cách cài game DDay 19.9b trong warcraft 3 chơi online không ? hồi xưa mình hay chơi DDAy 19.9b trên Garena. bỏ 1 time nên quên cách làm sao cài đặt game luôn. Có ai bik ko ? ai bik cài trực tiếp cho mình mình sẽ đưa tiền coffe.
@Đặng Vi Phú Hồi trước mình cũng chơi mà giờ cũng bỏ khá lâu rồi
tomguitar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đặng Vi Phú vãi bác, hồi e chơi dday cũng năm lớp 7 gì đó. Giờ chuyển qua dota2 rồi, và chỉ chơi game này thôi 😆 ko có thgian chơi cái khác luôn. Dday với dota1 e nhớ chỉ là 1 map thôi mà nhỉ. Cài war và garena rồi download map về thôi nhỉ.
@tomguitar ờ thì ai bik đâu tui gà máy tính lắm. nhất là về cài đặt game . bác biết cài ko ? hồi xưa thì dễ chứ giờ ko bik đâu mà tải với cài. Dday ít ng chơi quá mà.
tomguitar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đặng Vi Phú giờ chắc dday ko ai chơi nữa bác ạ. Ngay cả garena số lượng đã ít rồi. Hơn nữa nền tảng maps cũ nhiều bug, mất cân bằng, imba..từ hồi ra dota2 là e bỏ luôn dota1 hehe. Nhất là khoản mua đồ với hotkey. Còn phải cài 1 đống hotkey mắc mệt ấy.
Chơi COD từ bản đầu tiên...
Thích Captain Price! Sẽ chơi
Mình thì muốn nó bán với giá 20k hơn 😃 số tiền này để đảm bảo ít hack hơn so với free
hungbui90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon
kien_cp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng
tnt_nz
TÍCH CỰC
5 năm
chờ thêm mấy ngày nữa để chơi thử xem sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019