Cảm biến bên trong smartwatch của anh em chính xác đến đâu?

P.W
31/7/2019 16:0Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manhck
TÍCH CỰC
5 năm
Đã mất tiền mua thì phải cố gắng mà tập luyện, lên mạng thấy ae up tracklog từng ngày mà cảm thấy có động lực training
Dùng apple wacth ban đầu cũng ham hố mấy thứ này, nhưng giờ thì tắt hết. Chưa biết tắt cái chức năng đo vận động ở đâu cho đỡ hao pin hơn. apple watch giờ chỉ dùng để báo noti, nghe điện thoại cho tiện. Cái này thì cần thiết và hài lòng 😆
À, k biết con aw mình lỗi hay như nào mà chạy bộ hồ Tây pace hơn 6 chút nhưng toàn nhịp tim cỡ 170, đeo thử con Garmin của thằng bạn thì báo có 150. Từ đó tắt nhịp tim luôn cho rảnh, chỉ để tracklog. Nhưng tracklog thì khá chuẩn.
techmen
TÍCH CỰC
5 năm
@songoku_1206 Tracklog là đơn giản nhất rồi, GPS thì thằng nào cũng giống nhau, time giống luôn, vậy là pace tất phải chính xác giống nhau
@techmen Đang nói nhịp tim mà.
Vớ cả, không có chuyện gps thằng nào cũng giống nhau đâu bro. Tui chạy vòng hồ Tây cùng thằng bạn đeo Garmin, xong vẫn lệch nhau cỡ 400m đấy. Thử dùng mấy con giá rẻ xem, còn lệch ác nữa ấy. K có chuyên như nhau giống bác nói đâu.
LMT85
CAO CẤP
5 năm
Chắc đo cũng hên xui thôi 😁
vsphere
TÍCH CỰC
5 năm
Chiếc band quốc dân miband 3 + 4, thông số đo chỉ để cho vui 😆
tamp123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy bạn nói chính xác cho mình hỏi, nếu ngồi trên xe thì AW có đếm bước chân ko? Khi ngủ trưa thì nó xác định được là mình ngủ trưa hay là đang ngồi nghỉ.
Mình đã dùng qua mấy con Garmin rồi và chưa có con nào làm đc việc này, ngay cả đo thời gian ngủ mỗi tối cũng đều ko chính xác. Nếu AW chính xác thì chắc phải đổi qua dùng.
mrdrg10
TÍCH CỰC
5 năm
@tamp123 Xe rung quá mạnh thì AW vẫn tính nhầm bước chân bác nhé. Như em đi xe khách thì AW tính, còn lái xe cá nhân thì ko bị tính. Cũng có thể do tay e để trên vô lăng.
Còn vụ ngủ thì aw ko có theo dõi giấc ngủ bác nhé. Nhưng có thể cài app. Cài app thì chắc nhận diện ok thôi.
dnguy3
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrdrg10 @tamp123 Do phần mềm Garmin không tính toán đến chuyện ngủ trưa của bác nên nó không có tính được.
Theo Garmin thì chỉ theo dõi giấc ngủ tối, nó đủ thời gian để phân tích các trạng thái ngủ.
Mình dùng Garmin Forrunner 935 theo dõi giấc ngủ tốt. Thêm nữa là đo nhịp tim và theo dõi 24X7 nên mình thấy hơn hẳn AW phần pin. Dùng 7-10 ngày mới sạc.
kaoaye
TÍCH CỰC
5 năm
@tamp123 Vụ này thì thằng SS S3 frontier ngày trước mình đeo ăn đứt aw. Nằm ngủ bất cứ lúc nào nó cũng biết, thêm vụ đứng im, hoặc lái xe mà tay chuyển động nó cũng không tính là bước chân nữa.
mình hiện tại chưa dùng mấy cái này. nhưng bản thân cảm thấy chưa cần tới. vì lịch tập cũng thấy đủ rồi.
theo em nghĩ cũng tườn đối sêm sêm
BIGBABALL163
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mọi thông số thì chỉ tương đối chứ ko đc gọi là chính xác. Mình dùng Ss gear s3 và Aw song song thấy Ss chỉ số bước chân cao hơn
mapu001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái gì cũng mang tính tương đối thôi
Nó đo chỉ tương đối thôi bạn, dùng để tham khảo 😁 Mình dùng Note 9, Samsung Health, ngồi trên xe bus nó vẫn đếm ra số bước chân mới hài :D
ngox_IT
TÍCH CỰC
5 năm
Cái nào cũng có sai số, chỉ là sai ít hay sai nhiều thôi. Ngay cả thiết bị chuyên dụng đo huyết áp trong bệnh viện cũng bị sai mà
Nhìn chung chỉ số đo để tham khảo thôi, smartwatch mắc tiền tí thì cho kết quả gần đúng nhất thôi. Xem kết quả để làm động lực là chính.
Bao chính xác
Ifanroisao
ĐẠI BÀNG
5 năm
chính xác hơn mấy hãng khác rồi. mấy thằng anti mà nhắc đến táo như đụng vào mồ mã ông bà nó vậy. giãy nãy như đĩa phải vôi
Hieu_Phan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói chung cũng chỉ là tương đối thôi
zuzu89
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn thích apple watch nhất 😃
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảm biến đo bước chân sẽ không hoạt động đúng trong một số trường hợp. Ví dụ như phụ vụ bàn khi bê đồ ăn cho khách mặt dù chân vẫn đi nhưng tay thì phải dữ yên suy ra cảm biến không nhận diện được số bước chân một cách chính xác. Nếu muốn chính xác nhất hãy đeo nó vào chậ của bạn!,!
datvn
TÍCH CỰC
một năm
@Chris Edward Sai nhé, nó vẫn nhận bước chân dù tay ko chuyển động. Bước chân được nhận diện qua độ nẩy của bước, chưa ko phải du vung tay khi bước
35AA8BDC-4A47-4A56-8FFF-B8112C9A9A17.jpeg E3EDE80A-6D37-43D2-BF88-C12F70C15501.jpeg

Đeo vậy thôi chứ ko bt xài ntn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019