Cảm biến khoảng cách ---

phongthanjkm
3/9/2010 3:9Phản hồi: 14
Theo mình biết thì 5230 có đèn cảm biến khoảng cách, như vậy.. 😕 có ứng dụng nào để chúng ta tận dụng thiết bị cảm biến này không nhỉ :smoke:, VD như ứng dụng đo khoảng cách chẳng hạng 😁 , như vậy thì tốt biết mấy.
Ai có chia sẽ nha....
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

riverlong
TÍCH CỰC
14 năm
bác cho em hoi thông tin đóa bác lấy ở đâu ra vậy ?
bạn thử sử dụng MYKEYLOCK xem , trong đó có phần block là điều chỉnh bạn vuốt tay qua cảm biến trạng thái để tắt hoặc mở máy đó ! tim trên điễn đàn nha !
Mình cũng không chắc đó là cảm biến khoảng cách, nhưng rất có thể, vì lúc Calling.. mình đưa tay lại gần thì nó tắt đèn nền.

---------- Post added at 10:06 PM ---------- Previous post was at 10:04 PM ----------

Hình như là Mykeylock sử dụng cái đèn này :cloud9:
Để mình tìm, nếu còn mình post lên cho mọi người nhé
chuẩn.... các s60v5 ( cảm ứng) đều có cảm biến khoảng cách....nhưng đây là ứng dụng do NOKIA tích hợp riêng để tiết kiệm điên năng cho máy.......và chỉ những ứng dụng mặc định trên máy là swur dụng tốt cái này thôi....e cũng ko nhớ rõ lắm nhưng có cái phần mềm "đút điên thoại vào túi thì tự khóa máy , dút điên thoại ra thì tự mở khóa " ...nhưng e đã dùng thử và kết quả là gỡ ra ngay vì dùng khá chập trơnd gây ức chế..........
tieuhoantu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ứng ánh sáng. Tối thì trong túi quần hay áp dt vào tai thì tắt màn hình thui

Chứ có đo khoảng cách đâu
cảm biến ánh sáng chỉ 5800 thui. Cái đấy để tự động điều chỉnh ánh sáng màn hình trong từng trường hợp
Chính xác là cảm biếm khoang cách

Cái cảm biếnđó nằm cạnh camera phía trước,bên phải loa nghe. Nó chi hoạt động khi cuộc thoại bắt đầu để tránh trường hợp khi áp tai nghe thì bị chạm vào các lệnh như mute,mic off...
Không phải cảm biến ánh sáng đâu, bạn làm thử thì sẽ biết.
Đúng như n4rut0 nói, 5800 thì cb ánh sáng, còn 5230 thì là cb kc đấy. :eek:
Mình nghĩ phải có ứng dụng để đo từ cái cảm biếng này thì hay quá ;)
popwoo
ĐẠI BÀNG
14 năm
gọi đúng hơn là sensor. Các ứng dụng thì có Mykeylock (chức năng vuốt, vuốt 2 cái tắt, mở máy. Chức năng báo động, điện thoại rút ra khỏi túi thì la làng, có thể áp dụng lúc sạc pin: úp đt xuống & yên tâm ngủ hay làm gì đó, ai nhấc đt lên thì nó la làng) & ứng dụng Moove (quơ tay đổi bài hát) & có cả game nữa nhưng mình ko nhớ.
Ah`, đây là câu trả lời mình cần, Thanks bạn popwoo nhe ;)
tieuhoantu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Khi bạn áp dt vào tai, thì khu vực có sensor sẽ tối, nên nó tắt màn hình

Để vào túi quần cũng zậy

Bạn lấy tay che cái sensor đó đi, màn hình sẽ tắt ngay.

Sensor sẽ đo ánh sáng trong môi trường mà sẽ chỉnh độ sánh thích hợp (nhìu lúc bạn thấy màn hình rất sáng, lúc thì hơi mờ )

Mykeylock hoạt động dựa trên các tính năng này.
Oh`, thanks bạn ^^ ,...................
Tham khảo tại đây: Cảm biến khoảng cách

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019