Cảm biến vân tay của iPhone 5s (và nhiều máy tính xách tay) hoạt động như thế nào?

Duy Luân
10/9/2013 23:9Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
thế này tiền sửa nút home thì chắc bá đạo lắm đây 😁
:-S lại giống Siri, chức năng làm màu, giống Siri. Ko hiểu thế nào mà cũng được gọi là đột phá nhỉ?

Con 5 thêm tí ti vào thành... siêu phẩm 😆
Tomism
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanlouis Bác cứ chê, Siri "làm màu" mà Samsung phải ra Svoice, Google thì ra Google Now, chip 64 bit nhiều người cũng bảo "làm màu" sắp tới Samsung cũng lên 64 bit 😕
@Tomism google now không phải có tính năng như siri
@Duy Luân Công nhận, Google Now là môt phương thức tìm kiếm mới qua giọng nói của GG
còn Siri thì đúng là kiểu 1 trợ lý ảo, tính năng có phần linh hoạt hơn GG Now

Trong khi GG Now có lợi thế là kho dữ liệu tìm kiếm khổng lồ thì Siri lại tỏ ra "thông minh" hơn khi xử lý đc nhiều câu hỏi phức tạp

Còn cái nào hiệu quả hơn thì tùy vào nhu cầu sử dụng
Mình rất thích tính năng vân tay này để mua sắm trên Apple store,tiện dụng và dễ dùng.Hy vọng ipad thế hệ mới sẽ được trang bị tính năng đặc biệt này
mình chỉ đợi hàng ra để lên 5s vì hơi lười vụ nhập pass mở máy 😁
hamyty
CAO CẤP
11 năm
apple lại đột phá ,từ thời iphone 2g với cảm ứng điện dung, iphone 4 màn hình retina, 4s trợ lý siri, lần này là cảm biến sinh trắc học ,các đối thủ cứ phải chạy dài theo apple mà vẫn ko kịp @@
@hamyty Nhưng chưa có os 64bit để chạy mới đau 😆

Sent from my iPhone using Tapatalk - now Free
@fRenzy Bác giám khẳng định Google Now và SVoice ra sau ngon hơn cái Siri ra trc ko ? 😃 Apple nó ko ra thì thôi đã ra là hàng chuẩn 😃 mình đã dùng 2 app kia trên S4 và nó như có để bằng thiên hạ hỏi gì cũng ko đc mỗi cái hi galaxy để wake up 😃 còn Siri thì mình có thể hỏi bất cứ thứ gì mình muốn. VD ông thầy hỏi ngày hôm nay có gì đặc biệt cả lớp ngồi google ko ra cái gì cả mình hỏi Siri: what does today ? ra liền 😃) dùng còn note 2 của thằng cùng lớp thử lại cũng chả ra cái gì toàn hi galaxy
@Iphone_mario Không dám khẳng định cái nào ngon hơn cái nào nhưng Google Now trên Nexus 4 của mình thì nó hoạt động một số tính năng cơ bản mà không cần kết nối Internet. Nhưng vẫn không có cái gì đó "human" như Siri còn thằng Svoice thì không dùng SS không biết nó ra sao 😁. SS không ngon lắm về phần mềm nhưng cái gì người ta có thì anh ấy sẽ có cho bằng được. Phần cứng thì tốt, người ta có 1 thì anh ấy sẽ có 2 hoặc 3 hoặc hơn nữa.
@Iphone_mario Xin hỏi bạn cái ngày hôm đấy của bạn là ngày bao nhiêu cái ? Google không ra được mà Siri lại ra được thì khó tin quá

Gửi từ cục gạch 920
Híc.. Hể cứ chê, dìm là sản phẩm đó ko đủ hàng để bán .. 5S lại thêm cái sợ ..sợ bị cướp nữa.. Ô hô Táo vô đậm ko phải vì 5S ngon mà nhờ cái khoá mở vân tay.. Chúc mừng Táo trước
hay thiệt đó 😃 đang xài 4s, đợi iphone 6 ra rồi đổi luôn 😁
Yang.zeze
TÍCH CỰC
11 năm
Ba ngày hôm này mình vẫn nghĩ là Apple có thêm phần là sau nhiều giờ mà người dùng không chạm đến thiết bị thì bắt buộc phải dùng passcode ( nhưng mình vẫn thích khoảng 24h hơn 48h hơi lâu )
Và điều đó đã đúng với ý tưởng của mình
Apple number 1
Yêu apple quá
Nhất định phải quất một con 5s không băn khoăn nữa
không khoái về khoản này lắm
Lại bài cải lưong cái này lâu rồi, kái kia xưa rồi.

Đúng vậy, nhưng ngừoi làm như sít, kẻ làm như sịt. Hầu hết đều thành công ngoài...nghĩa địa, chẳng ai buồn rớt giọt nứoc mắm ká sấu^^

Dám liều, dám đầu tư, dám làm tới nơi tới chốn, dám gây dựng lại từ đầu, dám loại bỏ những chức năng mầu mè lừa gà, thành quả ko ai sánh nổi. Giá trị này ko phải hãng nào cũng có, lựong ngừoi thầm phục bản lĩnh của App là ko hãng nào có nổi.
hết bảo mật bằng vân tay khả năng sẽ là mắt .... khoét mắt để trộm ip :v
Mở rộng tầm hiểu biết 😆

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
ko bt có nhạy ko chứ e rằng chạm nhiều quá nhanh hỏng phím home thì mệt.
xikiuwant
TÍCH CỰC
11 năm
@Phuoc Nga 008 tớ xem cái video thấy chạm nhẹ hay vuốt vào phím home mà, có phải bấm đâu.
Bác Duy Luân ơi sao lúc trên thấy bảo của iphone5s là cảm biến điện dung mà đến đây lại khác ạ : " Cảm biến vân tay quang học cũng chính là loại xài trên iPhone 5s và rất nhiều máy tính xách tay từ trước đến nay." ?
Chưa có trên tay mà nhìu pố nói MÒ như người mù.. Có cái này phải công nhận chỉ có Táo làm được mà mấy em khác chưa làm được.. thực tế ở VN nè.. Sau hơn 10 năm ngâm kíu Táo chơi cái khoá mở vân tay cho người dùng đặc biệt ở VN để hạn chế tình trạng vừa điều khiển xe vừa nghe đt .. Hay lém nè ..nếu mún nghe gọi nt khi điều khiển xe buộc phải dừng lại vì mún mở khoá phải dùng 2 tay.. Tay cầm máy tay chọt mới được.. Vì sự an toàn cho bạn cho gia đình khi tham gia giao thông.. nhà nhà.. Người người nên chon iPHONE 5S.. Hihihi
@phaikodo nhé, khi bạn cầm iphoen bằng 1 tay, bạn vẫn có thể đưa ngón cái vào ấn đúng ko
thế sao ko set ngón cần quét là vân tay ngón cái, chọt quét lướt qua cái là xong, nếu dùng ngón cái,
mình nói đúng ko nhỉ, để cầm thử lại cái xem vừa ko đã
hay là bác đá xoáy đó =))

mình chỉ mong apple nó bỏ mẹ cái nút home đi, thay vào đó là gesture giống như palm pre ấy
, cảm giác nhìn ko có cái chỗ lõm, 1 mặt phẳng bóng loáng, rất thú vị , géture thôi nhé, ko các bác lại bảo là phím cảm ứng này nọ
zxuxxuz
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu các bác đã nói thế thì em chịu. Tiền vàng để trong két sắt mà trộm nó còn lấy được. Bố mẹ mà nó còn dám chém thì mình nó xá gì. Nếu cách gì cũng lo bị mất thì chỉ có dung 1200 như em là ok nhất. Khi nào về đến nhà. Đóng chặt cửa lại rồi hãy dùng.
Có cái núm mà hết gần 100 page,ghê thiệt!
prin77
CAO CẤP
11 năm
@thiện cần thơ chủ yếu vào đá đểu 😆
Mình thấy tiên phong vẫn là mấy anh nhật như shap có mở khoá = vân tay từ lâu lắm rồi nhưng chưa đc tốt thôi,mà có vẻ đt nhật k may mắn thui vì cái j nó cũng đi đầu @@
Lê Văn Luyện sẽ để ý vấn đề này 😁
Háo hức quá, nhưng bjo ở Việt Nam 5s về đúng giá thực thì e mới xúc... Chắc chờ đến tết mất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019