[Cẩm nang] Các cách backup điện thoại Android, từ cơ bản đến nâng cao

Duy Luân
18/8/2016 23:33Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Èo. Thế thì có mà cả mấy trăm app ấy. Cứ app nào từng cài là nó lưu vào đó. Lúv gỡ thì nó đâu có tự xóa đâu.

bibiti
ĐẠI BÀNG
8 năm
dùng lg có pm lgbackup, sao lưu đc tất ứng dụng với tin nhắn, db,...
QuangAK
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng phải nói thêm là nếu so sánh chức năng Backup lên Cloud rồi Restore sang đt khác (cùng OS) thì Apple làm tốt hơn Google. Điều này cũng dễ hiểu vì Apple đóng mọi thứ còn Android của Google là nền tảng mở.

Người dùng họ ko muốn đau đầu và phải nhớ nhiều. Họ rất muốn rằng khi mua đt khác, họ đăng nhập Acc và mọi thứ trở về như cũ. Đấy là đích đến cuối cùng của việc Backup/Restore trên thiết bị số nói chung ;)
DzatBuon
TÍCH CỰC
8 năm
ngon.
oánh dấu cái
Cái này tin đc không nhỉ?.
vienanh288
TÍCH CỰC
8 năm
@William Nguyễn Đại ý bác là sao
raibkpro
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiện thể hỏi luôn mod @Duy Luân là cái Google photos có lưu được ảnh nguyên gốc nếu ảnh đó có kích thước nhỏ hơn 16 Mb không vậy? (Đang dùng kiểu lưu ảnh chất lượng cao nhé, kiểu không giới hạn số lượng ảnh) Hay là nó vẫn convert "một chút" tất cả các ảnh (kể cả ảnh nhỏ hơn 16 Mb)? Thank mod.
Vmemory
CAO CẤP
8 năm
@raibkpro Ảnh luôn bị nén lại nhé bạn, còn lưu file gốc thì không được 'không giới hạn'

Bạn có thể dùng Flickr của Yahoo, đúng file gốc, free 1TB. Lúc tải ảnh về được nhiều tùy chọn (ảnh gốc chính xác từng byte, ảnh đã resize các kiểu)
raibkpro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vmemory OKIE Thank bạn nhé. Mình đang dùng Flickr, nhưng dạo này nó lỗi sao mà chỉ khi nào chạy app Flickr thì nó mới auto upload ảnh lên được (Mình đã để chế độ auto trên Flckr rồi)? Hơn nữa Flickr trên web có vẻ hơi phức tạp trong việc quản lý ảnh.
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
@raibkpro Flickr lâu rồi không có bản update. Mình xài vẫn bình thường, thậm chí đang edit ảnh nó up luôn, nhiều khi xóa không kịp nó đã up xong. Bạn kiểm tra lại xem: chỉ cho phép up bằng Wi-Fi, chỉ up khi cắm sạc... nếu Android L & M sau này thì kiểm tra thêm có cho phép nó luôn chạy nền hay không. Hoặc là gỡ ra cài lại
sao Helium ko có tuỳ chọn lưu trên thẻ nhớ hay bộ nhớ máy, cứ bắt buộc phải kết nối vs PC vậy mod DuyLuan?
Android truyền dữ liệu thiết bị là một câu hỏi dài, tôi nghĩ rằng nó rất thuận tiện để sử dụng một tập tin chuyển giao điện thoại di động và các ứng dụng sao lưu để giúp đỡ. Bất cứ ai cố gắng Trợ Coolmuster Android Âssistant? chỉ vài bước đơn giản để chuyển tất cả mọi thứ từ điện thoại của bạn vào máy tính. How to backup text messages android
vuducduydg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lâu rồi mới xài lại android, ae giúp mình cách backup&restore phần data trong mấy cái app dạng OTT ( đặc biệt là viber ), mình thử helium mà toàn báo lỗi backup, mình muốn backup trên 4.4.4 để restore lại trên 5.0, mình ko root nhé. Thanks ae !
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
@vuducduydg OTT như Viber hay Zalo, Whatsapp bản thân nó có thể kết nối với Google để backup. Bạn mở chương trình lên, tìm đâu đó trong setting (đối với Viber thì vào Settings, Viber Backup, kết nối Google Drive, bấm Backup)
This Android File Manager là một thiết kế android ứng dụng sao lưu dữ liệu đặc biệt, chỉ cần vài bước đơn giản để chuyển tất cả mọi thứ từ điện thoại của bạn vào máy tính, và bạn không cần phải nhổ tận gốc điện thoại của bạn, chỉ cần kích hoạt tính năng USB gỡ lỗi trên điện thoại của bạn.
thank 2 bác
thachpc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bạn cho minh hỏi máy minh ss s6 docomo dang o 5.0.2 co cwm recovery nhung khong có mục backup restore mình muốn backup lai để up rom 6.0 thì phải làm thế nào
thachpc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bạn cho minh hỏi máy minh ss s6 docomo dang o 5.0.2 co cwm recovery nhung khong có mục backup restore mình muốn backup lai để up rom 6.0 thì phải làm thế nào
Cảm ơn các mẹo và cá nhân tôi muốn chuyển dữ liệu điện thoại của tôi tới máy tính để sao lưu, tôi nghĩ nó là an toàn hơn và dễ quản lý hơn. đây là giải pháp tôi đã sử dụng để sao lưu điện thoại của tôi:
https://www.mobikin.com/android-backup/back-up-and-restore-android-phone.html
haihazin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lâu mới dùng Androi, trước khi up rom đã backup vào Google, đã thấy nó hiện đủ các thành phần tin nhắn, lịch sử gọi, danh mục cài đặt phần mềm. Nhưng khi up rom xong add tài khoản Google vào thì nó chỉ đồng bộ đc mỗi danh bạ, các mục khác trống là sao vậy các bác 😔(
Hiện tại mình đã sao chép danh bạ lên Google của máy xài Android, mới mua ios đăng nhập vô Google thì có thấy danh bạ nhưng mà mình không thấy phần tải về máy mới. Bạn chỉ mình với. Tại vì tới gần 700 số đt lận . cám ơn trước luôn nhé
Chào các pro. mình mới mua lại con htc M10 verizon cũ. Có hiện tượng báo pin ảo khi xạc thì báo 100% vào mở màn hình chính thì còn 65%. chạy khoảng 44% mở máy ra chụp hình là sụp nguồn luôn. Ae cho hỏi là do pin hay do nguồn sắp die. thanks ae (máy đã up lại rom quốc tế).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019