Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cẩm nang sử dụng WindowPhone7 + Tổng hợp các cách Unlock [Nên đọc]

Quick2Silver_Mx
4/3/2011 17:23Phản hồi: 651
651 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi mình chả biết kết nối vz máy tính...đọc xong càng k biết làm 😔(
Co ai biet hack contract killer tren ssi917 ko chi Minh voi.
các bác cho em hỏi: e dùng market để cài ninja fruit thì nó cứ hiện như hình dưới rồi đứng im miết. Còn e dùng Tom XAP intaller thì nó cứ bảo " Tom XAP intaller has stopped working" không biết bị lỗi gì nữa. thank.hjc
cho em xin hỏi , unlock samsung focus S được không. máy em như sau :

samsung focus s : i937
Os version: 7.10.8107.79 ( mới mua về đã thế)

em có thử unlock với IE unlock windowbreak.me gì đó....tới phần *#9908# rồi click windowbreak thì nó loading 1 file. mình đoi no loading xong ha. ai chi em cach viet chu co dau tren tinhte bang phiem so 1234567890 voi , viet keiu nay uc che qua
chào cả nhà.Cho mình hỏi cái này.tại sao khi mình vào máy mở 3G thì máy nó ko hiện lên 3G.sau đó mình vào chế độ máy bay (mở\tắt) chế độ máy bay.thì máy mới báo là có 3G.có cách nào mở 1 lần lên đc 3G liền ko vậy.ai biết thì chỉ cho mình nhé
ai chơi gunbros thì add nick xbox của em nhé UnfixingSubset0 :p
Có ai help được em không....tình hình là em mua 1 con ss focus S của 1 người bạn xài ATT .
samsung focus s : i937
Os version: 7.10.8107.79 ( mới mua về đã thế)
em muốn jailbreak nó để có thể cài app nhưng không được...có vị cao nhân nào giúp em đc ko , em xin cảm tạ
Các đại ca cho em hoi cách copy Games vào Lumia 710 với ạ? các Bác sớm hồi âm giúp em. thanhks
@hiepptit Máy bạn fully unlock chưa?
https://m.facebook.com/groups/351542921598799
M.n vào group của mình trên facebook nhé ;;)
https://m.facebook.com/groups/351542921598799
M.n vào group của mình trên facebook nhé ;)
không hiểu sao mình đã làm đi làm lại rồi mà vẫn k đc.ở cái đoạn uh ou sorry....mình đã dùng đt down chevron rồi máy đã báo thành công.kết nối zune rồi.xóa file host rồi.mở khóa màn hình đảm bảo ai giúp mình vớiiiiiiiiiiiiiiiiii.tiện thể cho mình hỏi luôn mình dùng htc trpphy có ai biết mua ốp lưng ờ đâu k?mình ở sg thank các bạn!!!
@converse_9xbmt mình cũng dóng bạn này làm đúng mọi trình tự vẫn ko đc ai giúp với đang dùng Titan
các bác cho em hỏi với: máy em khi deloyer nó báo thế này là sao nhỉ? anh dinh kem day nhe
@trankhiem46 Nó báo màn hình điện thoại đang tắt.bạn bật lên rồi làm lại xem sao.nếu ko đc thi phải vào đọc hướng dẫn để cài thêm phần mềm vào pc mới deloyer được nhé.

Sent from my IM-T100K using Tinhte.vn
các bro cho em hỏi là e đang dùng con htc nhưng ma dùng đc khoảng 10p thỳ thấy máy nóng,vậy có bị sao k?.mong các bác chia sẻ.thank
@DoQuynh.th Bình thường thôi bạn.đừng nóng như cục than là được

@hieuhx68 ồ vậy à.e mới dùng smart phone nên có nhiều cái còn mới mẻ có gì mong các bac chỉ giáo.tiện đây cho e hỏi là e vừa down đc ít game về máy tính muốn cài vào wp thỳ phải làm sao?thank các bác nhìu
@DoQuynh.th Uhm.cài qua công cụ deloyerment trong bộ sdk nhé bạn.

@hieuhx68 máy em nó up lên 7.5 rồi mà chưa unlock.mà cái vấn đề này e cung k đc rành lắm.vậy thỳ k cài đc ứng dụng rồi
vt7886
TÍCH CỰC
11 năm
@DoQuynh.th bạn cho ít thông tin của máy mình hướng dẫn bạn làm
....
Máy mình cầu hình thế này. Mình cũng làm đủ thứ cách để có thể cài ứng dụng & game mà không được . Mong mấy bạn chỉ giúp mình phải làm gì. Thank!

name:htc hd7 t8698
model:htc hd7 t8698
softwawe:windown * phone 7
total storage:7.20 GB
available storage:6.77 GB

OS version: 7.0.7392.0
firmwawe revision nunber: 2250.09.12902.707
hardwawe revision nunber: 0004
radio softwawe version: 5.52.09.16_22.33a.50.10U
radio hardwawe version: A.102.0.D4
Bootloader version: 1.28.2250.3(113810)
chip soc version: 2.2.5.0
vt7886
TÍCH CỰC
11 năm
chẳng còn cách nào ngoài jb bạn ạ.bây giờ bạn rspl/hspl sau đó úp rom cook dã jb sẵn rồi nhé.
bạn làm theo hướng dẫn này bỏ qua bước 1 bạn nhé
\ẢNH BÁO: tất cả giữ liệu sẽ bị mất khi up rom mới.nhạc và video bạn nên copy vào zune.những file văn bản nên đồng bộ với live

LUƯ Ý QUAN TRỌNG
nạp đầy pin cho điện thoại và reset máy (vào setting/aubot/reset you phone)

CÔNG CỤ UP ROM VÀ RSPL/HSPL

máy tính bạn chạy win7 thì kiểm tra xem 32 hay 64bit để cài Windows Mobile Device Center

nếu 32bit thì cài cái này
http://download.microsoft.com/download/7/3/5/735ec6ea-7607-4e56-a5f0-f7672443727e/drvupdate-x86.exe

còn 64bit thì đây.

http://download.microsoft.com/downl...1a-415d-9c9d-a9963e43503e/drvupdate-amd64.exe

đây là microsof activer 4.5 cho may chạy winSP

http://www.softpedia.com/dyn-postdownload.php?p=18828&t=5&i=1

khi download về các bạn cài luôn vào máy PC hay laptop

LƯU Ý:những máy chạy windows SP khi cài đặt song phần mềm microsoft activer 4.5 nhìn suống dưới góc phải màn hình sẽ thấy biểu tượng của nó (hai mũi tên chạy vòng màu xám xám ấy) bấm chuột phải vào biểu tượng chọn conection setting nó sẽ hiện lên trên màn hình chú ý căng mắt ra mà nhìn nhé thấy dòng ALOW USB phía trước nó có ô vuông có dấu tích ấy thì bỏ nó đi bấm OK thoát đi nhìn suống biểu tượng có dấu X màu đỏ gạch ở biểu tượng là đươc.

CẢNH BÁO : những máy có spl (bootloader)từ 5.xxxx không thể làm theo bài này nếu cố tình sẽ chăc chắn lỗi bootloader
kiểm tra băng cách tăt nguồn cho chữ gooby tắt hẳn bấm phím volume - ( giảm âm ý) bật nguồn màn hình hiện lên vạch 4/5 màu nhìn chữ SPL 1.xxxx là lớn hơn 1 SPL 5.xxx là lớn hơn
muốn thoát khỏi boot thì chỉ còn nước tháo pin

BƯỚC 1:

1 (những máy có spl nhỏ hơn 4 ví dụ 3.xxxxx.thì không cần chạy bước này)
chỉ cần chạy hướng dẫn bước 2 là được

BƯỚC 2
PHẦN MỀM :RSPL/HSPL
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1195647

nhỏ hơn 3 thì chạy rspl/hspl giải nén phần mềm rspl/hspl cho ra ngoài màn hình cho rễ tìm vào foder vừa giải nén có hai dòng HSPL và RSPL vào chế độ bootloader xem spl là bao nhiêu (ví dụ SPL 1.16xxx) cho điện thoại cắm cáp vào hiện chữ usb là được.

kích đúp vào file RSPL có một bảng thông báo kích vào khung tuỳ chọn dài dài bên trên để chọn ( ví dụ SPL 1.16xxx thì ta cứ chọn cái cao hơn gần nhât của bạn SPL 1.16xxx thì chọn 1.20 là gần nhất và cao hơn.) chọn song nex .wp7 sẽ khởi động lại và tự động vào boot nhìn xem chữ SPL lúc nãy chuyển thành RSPL chưa nếu thành rồi là ok(nếu không được thì chạy lại file RSPL và cứ chọn lần lượt từ trên suống dưới không ảnh hưởng gì cả)

chạy song RSPL rồi ta vào foder vừa giải nén chạy file HSPL kích đúp vào đó nex hiện ra bảng tuỳ chọn HSPL: x.xx và OSPL ta chọn HSPL: x.xxx nhấn nex máy khởi động lại và vào win.bây giờ bạn vào lại boot nếu có chữ HSPL là ok.

BƯỚC 3
bạn download bản rom cook đã jb này về

http://www.winphoneviet.com/forum/showthread.php?t=5576
(ban rom nay laf cua may ban mz chu khong phai hd7 nhe)

bây giờ đua máy wp7 về chê độ bootloader băng cách tắt nguồn chờ chữ googby tắt hẳn.nhấn phím volume - ( giảm âm ý) bật nguồn vẫn giữ phím volume đến khi màn hình hiện 4-5 vạch màu
cắm cáp vào máy tính và wp7 nhìn trong màn hinh boot của wp7 chư sirial chuyển thành usb là được

vào foder rom vừa giải nén.nhìn thây file ROMUpdateUtility.execó biểu tượng như hình chữ s màu xanh bấm chạy file đó nếu nó hiện lên bảng thông báo có rất nhiều tuỳ chon bạn không chọn nexl luôn lúc này sẽ có cái ô vuông nhỏ bên trên đánh dấu vào đó next tiếp mỗi lần next nhớ đánh dấu sẽ hiện lên chữ update trong khung hình chữ nhật bên trên ấn vào update rồi next tiếp màn hình wp7 bắt đầu có thanh báo % chạy từ 1% đến 100% là hoàn thành.khi thành công máy sẽ tự động boot vào win
như vậy là thành công
Cảm ơn bạn vt7886. mình làm dc mấy bước trên rồi. h cầu hình máy mình thế này:
OS version: 7.0.7392.0
firmwawe revision nunber: 2250.09.12902.707
hardwawe revision nunber: 0004
radio softwawe version: 5.52.09.16_22.33a.50.10U
radio hardwawe version: A.102.0.D4
Bootloader version: 1.32.2250.1(119496)
chip soc version: 2.2.5.0

giờ mình phải làm tiếp bước nào nữa. Lỡ rồi cậu chỉ luôn, không tui cài lung tung vào lại tùa lua ra thì mệt. (mình dow hầu như hết mấy phần mềm rồi, cậu cần đọc tên hướng dẫn tui thôi). Thank cái nữa!
vt7886
TÍCH CỰC
11 năm
@duysuzuki bây giờ màn hình bootloader có hspl 1.32 chưa bạn
mình đã đưa limh rom cook bên trên nếu máy bạn đã có hspl thì bạn dowload về và up rom theo bước 3 bạn nhé
máy tính ko tìm thấy đt win7 làm ntn mới đc vậy....bác nào biết giúp em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019