Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cẩm nang xử lý vượt lỗi khi RESTORE, UPDATE & SYNC qua iTunes

iFoneOnFire
16/4/2011 3:5Phản hồi: 672
672 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho e hỏi, máy e đang xài bình thường, tự nhiên hnay bị lỗi 1004 không dow app trên app store được, nghe các bác chỉ dow tinyumrella về kick out exit recovery, nhưng e dow về nhưng exit recovery không hiện lên nên không bấm được hĩ
EM bi treo táo sau khi reset. EM không biết làm thế nào. Máy ipad1 đi mượn. hx. em cũng k rành lắm. bác nào giúp e
sao máy minnh cứ hay bị Not recognize suốt nhĩ
cứ gắn vô pc là bị
chả lẽ cứ đưa về dfu hoài thế sao mấy bạn
có cách nào k
giainhanhl
ĐẠI BÀNG
12 năm
cac pro chi giao. e vua restore+update xong cam iphone vao itunes de active thi no hien ra chu "we could not complete your itunes store request. an unknown error occurred (0x80092013)" nhu vay nghia la the nao? e ko hieu. cac bac lam on chi dum. xin loi cac bac may tinh cua e ko the dung dc vietkey cua dien dan
bác ơi em đã vào cydia và xoa các app em nghỉ là lỗi rồi mà nó vẩn lag khi vào app nào đó :| bác chỉ em cach khắc phục , tks bác
Reset máy đã jailbreak treo tái phải rồi, giờ phải kiếm bạn hay ra tiệm restore và jailbreak lại thôi. Hiện phải lên 5.1 và jb tethered.

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 11:06 PM ----------

Nếu vậy phải restore và jb lại thôi.
cho em hỏi máy em ipad 2 đã jb fw 5.0.1 nếu muốn up lên bản 5.1 thì update thẳng luôn hay cần phải restore lại rồi mới up. Thanks.
1) Đã JB rồi thì chỉ có đưa máy về chế độ DFU và restore với itunes mà thôi.
2) Nhưng khi bạn lên 5.1 thì hiện tại chưa có tool JB đâu bạn nhé, vậy nên cứ tạm ở yên 5.0.1, giờ đang hiếm đó bạn ah, ipad 2 đang có JB untethered ngon lành không bạn nào lên 5.1 làm cái gì hết đâu.
Giúp em với em IP4W từ 4.3.5 up lên 5.01. E đã buil Fw 5.01 gốc và nhúng SHSH5.0.1 bằng redn0w0.9.10b3..res xong thì thấy chạy ko lỗi j đến khi chạy hết nó hiện ra thời gian đếm và lúc sau máy em hiện cáp đĩa...giờ phải làm sao? máy e đã res đc chưa ạ? cảm ơn nhiều ạ
Built bằng Redsn0w 0.9.10b5 để JB Untethered sẽ tốt cho FW 5.0.1 hơn.
Về DFU bằng iREB hay bằng tay để Restore Custom FW 5.0.1 sẽ không lỗi.
Nếu lên 5.0.1 để jb untethered rắc rối quá thì nên lên quách 5.1 cho xong, dù jb tethered.
Máy World mà sao build fw làm gì, chỉ cần để ý đừng để hết pin thôi. Chúc tận hưởng 5.1 ngon lành!
Em đã dùng Irec xong rồi mới restore.
Vậy là chưa được đúng ko ạ ? Có phần mềm nào thoát chế độ cáp này được ko ạ?
Dùng iFaith tool -> build fw 5.0.1 với shsh file đã có.
Sau khi có fw build = iFaith tool rồi thì dùng iREB đưa về pwned DFU mode rồi tiến hành restore fw đó (ko cần sửa file hosts j cả cứ để gốc)
Chắc chắn sẽ không bị j nếu tất cả thao tác đúng!
@ifoneonfire : Em đã buil lại bằng redsn0w 0.9.10.b5 . res ko gặp lỗi j cả...xong hết nó hiện ra cái notice đại khái bảo là rút và chỉnh sửa j đó, rồi đồng hồ đếm ngược 10s...sau đó dính cáp đĩa...hjx...cái này ai bị chưa ạ ?
@thanhnh091 : Em đang thử cách của bác, có j xin bác giúp em. hjx
oanh dáu cái nào dddddddddddddddddd
Mấy bác ơi giúp mình vượt lỗi 14 .
Mình đã thử nhiều cách như la dùng TU để exit,fix recovery nhưng vẫn k thoát được lỗi này.
Lý do bị là : IP4 bb 4.11.08 fw 5.0.1 đang restore = fw 5.01 build = ifaith. đang restore gần xong.còn xíu nữa là xong thì mình lỡ tay làm rớt ip ( ip chi đập nhẹ vào bàn,k rơi xuống đất ) rồi bị đứng trong tình trạng Restoring,mình đợi lâu wá ( hơn 30p ) nên rút cable ra để restore lại..thì bị lỗi 14 tới giờ vân không tài nào thoát ra được.
Mong sự trợ giúp của mấy bác 😔
Lỗi 14 đa số là thay cable đổi cổng, cũng có thể lỗi build custom firmware bị hư.
Trường hợp máy bạn có yếu tố bị rơ khi đang restore cũng thuộc lỗi này.
Build bản custom fw khác, thay cable đổi cổng. Về DFU và restore.
Nếu là iP4 World thì nên về DFU Restore 5.1 gốc hơn là Custom.
nam.nv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iFoneOnFire Bác ơi bác co yahoo ko em hỏi 1 chút xíu đc ko? em ko restoer đc máy ip của e a
@nam.nv Yahoo cháy rùi! Bạn cần gì post lên đây đi, anh em giúp đỡ cho.
iFoneOnFire : mình build lai bằng ifaith rùi mà tình hình vẫn y chang ah. Máy mình la ip4 lock. còn cách nào nữa hok bác ?
Ah cable thì mình có 1 cái àh mà cắm zô vẫn nhận bình thường,còn đổi cổng thì mình đổi mấy cổng rùi,từ cổng usb cua PC tới laptop mà vẫn chưa hết lỗi này.
@stormlove1712 Bạn thử kiếm mượn sợi cable USB khác xem, vì có thể khi rơi bị lỏng một vài chân trong số 30 chân kim. Nhiều khi PC nhận nhưng iTunes không nhận, có khi xạc không nhận nữa kìa.
Cũng nên ngừng các PM diệt Virus, Firewall.
Mà đang 4.11.08 cũng đâu có cách gì nghe gọi? Build Custom cũng vẫn vướng BB 4.11.08.
Thử tìm down bản Custom FW 5.0.1 trên diễn đàn xem.
Bác ifoneonfire sao mình add nick yahoo bác hok dc,nick ifoneonfire fải hok ? Bác có thể giúp mình đc hok ? h` mình gặp nhiều lỗi wá ,sắp mad với cái ip lun rùi hix yahoo : quangphuc2007
@stormlove1712 Mình có 2 cái ifoneonfire của yahoo và gmail mà đều bị lỗi password không vào được! Chắc cháy hết rùi!
boyhathui
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng Ip4 đc 1 năm rồi rs bao lần h` dính lỗi này mãi ko vượt qua đc mọi ng` giúp mình vs
cái 1602: mình đã thử cách trong cẩm năng xử lí rồi , thay cable ( mới , chính hãng luôn ) mà cũng ko đc . dùng cả redsnow để về DFU nhưng vẫn dính.
Cả lỗi 1600 nữa : mình cũng bị dính
. không thể nào restore được mọi ng` giúp với
@boyhathui 1600: iPhone Wiki: Lỗi không patch iPhone để restore bằng DFU mode:
· Về Recovery mode, Dùng Pwnage Tool chọn DFU mode.
: Kinh nghiệm: Restore FW custom sai DFU pwned:
· Trước đây FW Custom 3.xx phải về Recovery mode.
· Hiện tại iOS4.xx restore khi build FW Custom thường gặp lỗi này.
· Dùng iREB, Redsn0w 0.9.10b3 để về DFU pwned.

1601, 1602: iPhone Wiki: Lỗi không thể restore, có thông báo của iTunes (lỗi này lâu Apple không update):
" The iPhone (iPod) could not be restored. An unknown error occurred (1601)"
" The iPod "[username]" could not be restored. An unknown error occurred (1602)":
· Uninstall iTunes và Apple Mobile Device support, reinstall iTunes 7.5 hay mới hơn.

Theo mình bạn thử Uninstall rồi download & Install iTunes mới nhất (10.6.1) Trước đó đã thử TU Exit Recovery chưa?
mình restore lại thì dính lỗi 1600 ,1604. Lúc nãy mình vừa restore lại mấy lần thì thấy : mỗi lần itunes hiện " preparing restore iphone..." thì ip hiện lên trái táo,dưới trái táo có biểu tượng tròn xoay xoay...Sau đó ip tắt hẳn rồi hiện lên lại hình sợi cable với cái đĩa.(trong khi itune van đang restore) hix h fai lam sao bac oi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019