Cảm nhận Android 8: đã qua thời đổi giao diện, giờ là tính dễ dùng, chạy mượt và pin ngon

Duy Luân
6/4/2018 0:23Phản hồi: 379
379 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
U ultra 8.0 pin kém hơn và lag hơn trông thấy so với 7.0 .
Sao u11 lên 8.0 lại ngon hơn nhỉ 😁
anhducftu
TÍCH CỰC
6 năm
@Harry V10 Vì có Duy Luân xài nên được cho là mượt
sinhtv77
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc mỏi mắt không thấy cm của 2 lão khôi đặng và khẩu trang xanh đâu cả, tụt cảm xúc quá. Các bài như vầy mà thiếu cm của 2 lão ấy nó cứ nhạt như nước lã sao sao ấy.
@sinhtv77 Vừa lòng chưa =))
@sinhtv77 khẩu trang xanh có cmt ở page 1 kìa
@sinhtv77 Cần gì?Giàng A Lúa luôn, khẩu trang xanh là nick phụ thôi.
Đang dùng galaxy note 5 k dc lên android 8 nên k quan tâm. Cứ dùng 2 năm nữa xong đổi máy là dc
theo quan sát của mình thì số người chuộng giao diện sáng sủa cũng có vẻ nhiều hơn so với những người thích dark theme.
Tình tê sao lại chuyển qua dark thêm @duyluan
@HOANGANH MOLUX Vì nó đẹp 😁
taosung
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân điểm trừ nhá mod, nói về ui/ux suốt mà nhìn giao diện hại mắt, dark theme chỉ dành cho code thôi 😆
@taosung Windows có dark theme, youtube cũng có dark theme, android cũng dark theme nè 😁
taosung
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Vậy phải xem số ng dùng light theme hay dark theme nhiều hơn, làm kinh tế thì chú trọng tới đám đông còn nếu mod bảo tôi thích tôi làm thế thì mình ko nói gì nữa
2MT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Android giờ mượt mà chả kém gì ios , bật tắt wifi đa nhiệm tiện lợi, công nhận Pin trâu tốt hơn rõ ràng
baquơ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@2MT Nó không mượt bằng iOS, nhét nhiều app vào, chạy mấy cái nặng một vài tháng thấy chậm.
2MT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hotthihot Ngày xưa thôi trải nghiệm hiện tại đi, s8 mình dùng gần 1 năm vẫn thế chả lag tý nào mượt như da em bé ^^
@2MT Mình trải nghiệm từ giữa năm ngoái khi cân nhắc với 7 plus, dùng được 10p mình bỏ máy xuống và đến giờ đó vẫn là 1 quyết định chính xác :p
Chorme chạy ăn pin hơn màn hình, chắc do cái p in p
ectn
ĐẠI BÀNG
6 năm
youtube đang xài bản mod vanced trên magisk repo, chạy nền, pip ngon lành, có tùy chọn bản dark theme nữa
tungjk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ectn còn cái gì hay ở magisk không bác ơi, em root bằng magisk mà không biết modum nào hay 😆
ectn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tungjk mình chỉ xài youtube mod, pixel experience, blob emoji với google dns thôi 😁
V2TV2T
TÍCH CỰC
6 năm
Sau vài tháng là biết mặt nhau ngay 😆
V2TV2T
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Quen mặt rồi nên cảm giác ko thấy đó mà
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@V2TV2T Câu này đúng với @V2TV2T đấy, đừng auto ẳng mà hãy dùng đến ít não còn sót lại nhé
V2TV2T
TÍCH CỰC
6 năm
@Harry V10 Dog nhà ai ra xích lại cái nè 😆))
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@V2TV2T Xéo về chuồng ngay @V2TV2T dog gì dốt quá dạy mãi ko đc, đem thịt bây giờ 😁
skullofanh
TÍCH CỰC
6 năm
Đúng là bản android 8 nhìn giao diện màu sắc nó nhẹ nhàng, dùng cũng có độ mượt hơn. Vẫn thích tông sáng nhẹ nhàng như android 8 hơn tông tối 😁. Vào cái App của Rakuten phải nói chơi tông sáng nhưng Icon thì để theo dạng Icon Line Style nên nhìn cực thích và nhìn rất sạch, sáng sủa, nhẹ nhàng.
Android 8.0 trên XZ1 quá ngon, giao diện đơn giản, đẹp, ít tùy biến nên chạy nhanh như gió. Pin tối ưu quá tốt, thực sự rất hsif lòng vs em nó 😃
Thanchet92
TÍCH CỰC
6 năm
Cá nhân mình thấy 1 bên lấy cpu và os của hãng khác về tự tối ưu lại thì ko thể nào tốt bằng 1 bên tự thiết kế cpu và os để xài.

Chỉ có 1 bên thoải mái và 1 bên tù túng quá thôi.
giờ android thì ngon hơn cả ios rồi
Mark
TÍCH CỰC
6 năm
Đúng như mong đợi 😃😃😃
Con S7e của mình mới nhận được thông báo Update 8.0 mà thấy dùng ngon nên cũng chẳng update làm gì.
Aden
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhcuongpro1234 S7e đã có 8.0 đâu
@VodkaKick Có 1 số máy đã nhận được bản update
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Mình hi vọng PiP sẽ sớm được nâng cấp và hỗ trợ nhiều app hơn, làm sao mà cứ app nào xem được video trên Android thì đều hỗ trợ thu nhỏ PiP là ngon."

PiP có được hỗ trợ trên app không là do dev của app đó phải sửa code để chạy PiP trên Android 8 chứ, có phải do Google quyết định được đâu.
@thanhnh1806 Được, nó áp cho mọi videolaf sc. Như iPad hiện tại đó bạn
Duy luân ơi con trong ảnh là con gì vậy
@Anh Ngọc Gm HTC U11 nhé bác, bản xanh dương
Trong khi Android làm giao diện màu sắc nhẹ nhàng sáng sủa hơn thì Tinh Tế lại đi ngược lại: màu sắc tương phản quá nặng nề, giao diện thì tối màu bí bách, chữ to chữ nhỏ, căn lề phải trái loạn xạ. Là sao hả bạn @Duy Luân ?
@dualshoсk Là có dụng ý riêng đó
@dualshoсk Uả mà chỗ nào canh trái phải loạn xạ ta. Screenshot mình coi với, có khi lỗi thì mình fix
@Duy Luân Không phải do lỗi đâu bạn. Trên màn hình điện thoại ý, mấy bài đầu trang thì hình bên trái, chữ bên phải, cuộn xuống 1 đoạn thì đến mục "ngày này năm trước" hình lại nhỏ đi 1 tẹo nhìn nó chả thống nhất gì cả, cuộn tiếp thì lại mục "Cộng động" với mấy ô vuông banner, cuộn tiếp xuống thì đến mục "có gì mới" lại chữ bên trái hình bên phải. Mình thấy rất lộn xộn. Còn màu sắc thì cứ xem iOS (Apple nói chung) và Android cũng đang theo kiểu này như bài bạn viết: tức là màu sắc nhẹ nhàng, giao diện sáng sủa đơn giản dễ hiểu. Còn giao diện mới của Tinh Tế thì ngược lại hoàn toàn.
Mình biết bạn rất tâm huyết với Tinh Tế và bỏ công rất nhiều, nhưng nói thật là cái giao diện thì nên xem xét lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019