Cảm nhận Avengers: Infinity War - Hay, Hào hứng, Tràn đầy cảm xúc

Nam Air
26/4/2018 0:58Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

T_N_L
ĐẠI BÀNG
6 năm
Wiki nó đăng hết rồi mấy cha còn kêu ko spoil
@T_N_L Đâu ai vô wiki coi đâu. Còn vô đây vì caption là ko spoil xong ở dưới có ng spoil mất vui
thanos cho dr manhattan bên dc ra dập :v
Buddy112
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xem bực mình nhất ông Peter Quill
@Buddy112 Mình cũng ghét Star Lord, ghét từ 2 phim vệ binh qua tới phim này vẫn ghét
HD6969
TÍCH CỰC
6 năm
@Buddy112 Diễn biến nó phải vậy thì mới là phim! Phải có cung bậc cảm xúc ghét yêu chứ 😆
Phim hay, nhưng không phải dạng hoàn hảo. Đáng xem lại.

Phân đoạn mình thấy bất hợp lý nhất là cái chết rất lãng xẹt và không thể hiện đúng bản chất nhân vật của Loki.
Tiếndark
TÍCH CỰC
6 năm
@kazuki5011 trc 1 kẻ quá mạnh và quá lý trí thì lừa lọc cũng vô ích thôi bạn, ko qua đc mắt thốt nốt đâu 😁 . Lý do thốt nốt cực ghét nebula đấy
@Tiếndark Mình vẫn nghĩ một kẻ như Loki nếu có chết cũng là chết kiểu vì Thanos thích giết - chứ không phải chết theo kiểu cố tình đâm đầu vào Thanos với một kế hoạch kiểu dở hơi như trong phim. Nhìn chung là Loki có thể chết nhưng cách chết của hắn trong phần này không thuyết phục chút nào :D
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
6 năm
@kazuki5011 đúng, sai quá sai. Dự sau khi đoàn làm film bị chửi khúc này sẽ cho loki ló đầu ra phần sau. Thế éo nào Loki chơi với thanos thời gian thì lạ gì thanh niên này, trong khi ăn đập Hulk 1 nốt nhạc, Thor thì đập hulk 2 nốt nhạc, Thanos thì đập cả thor và Hulk 1 nốt nhạc ... mà vẫn bay vào chơi solo với dao 😃 điêu vãi lái. Có thể lí giải là a giả chết để chẩu sớm trước khi bị vã thật thôi ;)
@-[L]C[K]- Lúc ảnh chết mình cũng nghĩ chắc ảnh lại có 1 phương thức thoát xác mới, mà chờ tới cuối phim chả thấy đâu nữa nên rất hụt hẫng 😃)
GhostRiley
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai tới mai mới đi coi giống e ko 😁
Phim không hoàn hảo. Nhưng rất hay. Để lại rất nhiều cảm xúc, siêu anh hùng đều là nhưng con người thiện, nên không thể tránh khỏi những cảm xúc, như đoạn peter quill tức giận, dr. STrange trao viên đá, scarlet chờ tới lúc cuối cùng... Có lẽ những điều này Dr. strange đều đã biết trước hết rồi, ngóng phần 2 xem thế giới sẽ thay đổi như thế nào. Đáng để mình chờ đợi
Tiếndark
TÍCH CỰC
6 năm
@Hai Dương Đình nếu bạn để ý cảnh dr.strange bảo thấy đc 14tr tương lai sẽ hiểu tại sao dr strange đưa đá cho thanos
Dex thanos trong phim da màu tím khác truyện tranh ròi
mokakdha
TÍCH CỰC
6 năm
Thí chủ nào có link k
melody23
ĐẠI BÀNG
6 năm
xem xong film thấy mục đích của a Cà tím thật thánh thiện, nghĩ cảnh đợi gần 1 năm nữa xem phần 2 thật tăng xông, doanh thu chắc phải 2 tỉ usd quá
Fan của anh Cáo Chó đâu rồi, quẩy tưng bừng luôn 😁
giận mod quá 1/4 gì đùa ko vui tí nào
Phim có phải truyền tải thông điệp:"cân bằng vũ trụ bằng cách diệt chủng" phải k các bác?😁:D nếu vậy thì vkl quá sức :D:D
yellowcard
TÍCH CỰC
6 năm
Trinh Tran - chức danh Executive Producer chị này ghê quá nhỉ
rukato521995
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ một người xem thì theo mình phim đáng để bỏ tiền tới rạp, nhất là nếu đã xem các phim khác trong vũ trụ mavel. bởi 2 điểm: sự thích thú khi liên kết các sự kiện và các tuyến nhân vật của các phim trước, sự xuất hiện của một nhân vật " phản diện" tốt nhất của mavel từ trước tới giờ. Tuy nhiên, nếu đánh giá thật sự dựa quan niệm xem phim ( ít nhất là với mình ) thì cốt truyện phim long lẻo, các nhân vật gần như ko có não, và tương quan sức mạnh ko cân bằng ( ko nói đến việc neft hay buff cho từng char mà ngay cả mỗi char tùy thời điểm lại mạnh yếu khác nhau dù cực ghét việc neft thor, hulk và Sw thê thảm ). Các anh hùng không có não ? Tình huống sáng giá duy nhất là của anh nhện lại từ bộ phim Alice, giá như anh có lúc wakada bị tấn công thì chúng ta sẽ có bài học từ phim 300 rồi...to be continue
vừa xem xong, kết thúc buồn vãi 😔 Được cái after credit nó kéo lại, hóng phần sau kinh khủng :(
tonystark111
ĐẠI BÀNG
6 năm
@meodihia_cool có đáng ra rạp xem ko bác?
@tonystark111 nên bác ơi, tony của bác phần này hay lắm
tonystark111
ĐẠI BÀNG
6 năm
phim hay thật ko các bác? làm đứa ko thích xem phim anh hùng như e thấy tò mò khi đọc cmt trên 😁
@tonystark111 > Không thích xem phim siêu anh hùng
> Đặt avatar và tên là Tony Stark ?? o_O ??
tonystark111
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tú art thích mỗi thể tonystark thôi chứ ko xem các phim siêu anh hùng khác bác ạ 😁
tremocoivo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích nhất cảnh chiến cuối cùng phe ta đang yếu thế, anh Thỏ xuất hiện như 1 soái ca, cả rạp vỗ tay rần rần.
Thor phần này được buff khủng quá. Có vũ khí mới là bay vào cân luôn cả đội quân ngoài hành tinh rồi cân luôn cả Thanos có găng tay full ngọc.
Cuối cùng thì nhờ cái búng tay của Thanos cũng giải quyết được tương đối những nhân vật ko hấp dẫn lắm
Andright12
ĐẠI BÀNG
6 năm
Người ta xem xong về chia sẻ lại cảm xúc của ng ta thì có gì sai??? Tránh sao được có spoil đoạn nọ đoạn kia???
@Andright12 Share cảm xúc thì share, đừng có share phân đoạn. Ở đây toàn share phân đoản không, nào là thằng này chết, thằng kia chết, thằng nào bị đập nhìn phấn khích, đó chính là quote
Share cảm xúc vui buồn, nhạt,... ko thôi thì nó đã chẳng là quote rồi.
vsprint15
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tan.phan.vt Trong tình huống mình chưa xem phim mà thấy bài Cảm nhận Avengers trên tinhte, hoặc cảm nhận bất cứ phim nào, thì tuyệt nhiên nếu không muốn bị mất hay thì không nên bấm vô đây làm gì. Nhiều người cứ cố tình vô đọc, đọc luôn cả cmt rồi lại la ó lên spoil này spoil nọ. Làm vậy đâu được lợi ích gì. Tốt nhất nên rút kinh nghiệm và đừng bấm vô trước khi xem phim nữa là ổn thôi ;)
aogiac94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tan.phan.vt Vào đọc cmt rồi kêu spoil này spoil nọ. Người ta viết thì có gì sai mà chửi hay nói họ. Lỗi là ở người đọc chứ không phải người viết. Đã muốn đọc lại sợ biết trước. Hài! Sợ biết trước thì đừng có đọc từ đầu.
@aogiac94 Đó là là do tồn tại cái tag quote. Nếu muốn spoil thì bỏ vô cái đó, cho ng ta biết đó là quote. Khi phim mới ra có 1 vài ngày mà đã spoil lung tung thì đó gọi là vô ý thức. Đừng lấy lí do tao thích thì tao spoil, kệ tao ra mà hù, vì chung quy nó chỉ là hành động vô ý thức thôi. Ko cần bỏ vô quote nữa, chỉ cần ghi một chử quote alert ở trên đầu bài viết thôi là rất nhiều ng đã thầm cám ơn rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019