Cảm nhận Avengers: Infinity War - Hay, Hào hứng, Tràn đầy cảm xúc

Nam Air
26/4/2018 0:58Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thực sự là tuần này lu bu quá nên ko đi coi ngay hôm công chiếu đc, phải đợi đến t7 😁 vé đã book, nói thật là mình quá hào hứng, 3 cái trailer, cùng 5,6 đoạn trailer nhỏ cỡ 15s coi đi coi lại miết đến nỗi nói theo kịp luôn :D
erio0502
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thor có quả rìu mới bá vãi, có cả cầu bifrost trong đó luôn. Mà cỡ Odin gần ngang ngửa Thanos thì Thor cũng đâu kém cạnh. Phim hay mặc dù còn thiếu logic 2 vài chỗ
@erio0502 king Asgard là cha truyền con nối . cha chết toàn bộ Odin force sẽ truyền cho Thor
Mình cũng vừa xem the Avengers ngày hôm nay và rất mong chờ phần tiếp theo nhưng phải đợi đến năm 2019 như bài review phía trên 😔 . Có 1 nhân vật mình hơi tiếc đó là Spider man này của Marvel không sử dụng tơ tự nhiên như Spider Man 1,2,3. Như vậy Cậu bé Peter Parker này quá phụ thuộc vào công nghệ.
Anonymoustt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ironman.1983 vậy thì bạn k biết theo truyện vốn là bắn bằng máy chứ kphaair tự nhiên gì cả, như này mới giống nguyên tác. Chả có nhện nào bắn tơ từ tay cả chỉ bắn từ đít thôi :}}
vegamu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ironman.1983 Spider Man 1,2,3 mất hết cả chất của Spider Man
Kịch bản tuyệt vời. 1 bộ phim chứa đâỳ đủ cảm xúc: bất ngờ, hồi hộp, vui vẻ, tức tối, phấn khích, bàng hoàng... Xem xong thật khó tả cảm giác. Nhớ nhất là cảnh thằng Nhọ cuối phim. Ôi 1 năm nữa sao quá dài..
kttam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nonthan Nhọ có lẽ sẽ được nâng lên nv trung tâm ở Phase4.
trua7 nay mình vào rạp xem solo, trong rạp khá đông, nhưng mọi người xem phim trong trạng thái nghiêm túc thái quá, những đoạn gây cười có mình mình cười, ai cũng im thin thít, xong tới encredit tất cả về hết, số ng còn lại chỉ đếm trên đầu ngón tay.
@tan.phan.vt ai ngồi đến cuối coi after là một cách nhận biết ai là fan phim sah nói chung, fan marvel nói riêng và ai là ng chỉ đi coi cho biết :p Hôm qua mình đi coi gần nguyên rạp ở lại luôn, lác đác mấy ng đi về thôi.
@tan.phan.vt t đi xem đợt chiếu đầu tiên, đoạn captain xuất hiện thì chị em trong rạp đồng thanh hú lên 😁; đến endcredit thì cả rạp ngồi lại xem hết
Spirit_Love
ĐẠI BÀNG
6 năm
ông cũng có lịch sự đéo đâu mà chê bai người ta? Tôi cảm thấy thấy vọng vì ông còn chưa xóa cái topic spolier phim vô liêm sĩ nhất cái tinhte trước khi post bài này đấy. Tôi hỏi thật, ko cố ý công kích.
Ông cảm thấy vui hoặc cảm thấy nhục nhã gì không khi tôi cố ý, cố tình chửi thẳng vào mặt ông như vậy về
#InfinityWars ?
tminhdn
TÍCH CỰC
6 năm
Cuối phim THanos kiếm đủ ngọc búng tay cả đám thành bụi, chết hết nhé. Phim ko có Antman. Dự là phần sau Antman và Captain Marvel sẽ làm sao đó để hồi sinh lại cả lũ rồi đập Thanos luôn thể. Nói chung phim này là tiền đề để năm sau ra Captain Marvel.
khoaku
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm thấy kì kì ở đoạn Curvus Glaive đánh thua cả Black Widow (1 nv tầm thường ko có siêu năng lực), Black Order j mà phế vãi
@khoaku BO bị nerf để còn đánh nhanh và tập trung khai thác vào Thanos, chứ thời lượng không đủ để chiến nhau luôn. Đôi khi không hoàn hảo nhưng chấp nhận để tận hưởng cái hay thôi. 😁
botrecon218
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào thích spoil từ đầu đến cuối phim thì nhảy vào đây comment 😁
Chú ý spoil:
- Superman chết trước khi bắt đầu phim nên không thấy xuất hiện.
- Batman hình như chết trong lúc Thanos vỗ tay như đập muỗi.
- Flash có mặt trong tất cả các cảnh quay nhưng chạy nhanh quá nên không kịp vô khung hình.

Các nhân vật trong phim đều tiếc nuối về quá khứ
- Xưa đừng đập Ultron thì đã đấu tay đôi với Thanos 1 nốt nhạc.
- Dr Strange mà để Dormammu nuốt trái đất thì giờ không cần bảo vệ gì nữa.
- Quill đừng giết cha Ego (một Celestials) thì Thanos đánh chó cũng phải nể mặt chủ chắc chừa thằng này ra.
- Anh em nhà Thỏ đừng giết chị Hela thì có khi chị ấy đã dùng sức mạnh của mình cưa đổ Thanos thì vũ trụ đã hòa thuận.
@tin_truc22 Đm cười ỉa
unsigup
TÍCH CỰC
6 năm
Mình vào TT thường chủ yếu đọc cmt là chính. Tuy nhiên lần này mình không dám đọc cmt vì sợ có ông nào spoil .
Chưa đc đi xem haha.
Vừa đi xem về xong. Mình và vợ đều thấy phim bình thường, ko như những gì báo nói.
24 vừa ra gặp ngay lễ, toàn full, team 6 đứa đi xem xong về đều cảm thấy đã quá sức, cái kết lạ... tuy nhiên cái kết mở này làm người ta hào hứng đón phần kế năm tới.
Càng xem càng đồng cảm và ... đồng tình với Thanos. Mọi người xem cho hỏi tại sao trong Thor 1 đã có găng tay của Thanos trên Asgard mà trong phần này Thor lại k biết gì về sự xuất hiện của nó nhỉ ?
Makute7413
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Huylequang2910 Găng tay trong kho báu của Odin là đồ giả, Trong Thor 3, Hela đã nói vậy.
@Makute7413 Ra vậy, mình bỏ quên chi tiết này 😆
Review ko có nội dung thì khoi review. Làm mà không có tâm
Nhà DC đang khóc thét
ovidanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thanos đang hành DC ra bã
Em chỉ muốn biết là có mấy after credit vậy?
@canthanhtrung 1 nhé bạn
akita_1610
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chỉ thích coi BBC Channel Documentary thôi. Có ai cùng quan điểm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119