Cảm nhận BlackBerry Key2 sau một tuần sử dụng...

28/6/2018 10:43Phản hồi: 614
614 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntnam1972
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn ơi, mình nhìn cũng thích cái Key 2 này quá, cũng muốn đổi gió! Bạn cho mình hỏi, trên Key 2 gõ tiếng Việt kiểu VNI được không? Vì mình quá quen kiểu gõ này. Trong máy có sẵn phần nào để làm 1 app chính và phụ như kiểu Samsung Knox không? tks bạn rất nhiều!
@ntnam1972 Mình ko xài SS nên ko biết Knox là kiểu gõ như thế nào, trước giờ mình xài K1, K2 chỉ dùng duy nhất bộ gõ Telex, chưa bao vọc kiểu VNI :p
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
ThienInox
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong bạn trên tay con này, mới ra thấy ngon quá
BlackBerry Evolve X
@ThienInox Mình ko có hứng với dòng Full-Touch, hơn nữa vân tay cho ra đằng sau mình ko thích! Mình chắc chắn ko mua dòng này, mình rất ít khi viết bài trừ khi có sản phẩm nào thật sự tâm đắc! Hy vọng thời gian tới khi mẫu này có mặt ở thị trường VN, đội min/mod sẽ có người trên tay 😃
Mong em K2 Silver sớm về để dùng mấy thứ phụ kiện này, đợi thông quan lâu quá :oops:

@crazysexycool1981 chỉ càn 1 bao silicon và 1 miếng dán là đủ, mua key 2 về ngày đầu săn phụ kiện khó kinh lên được, giờ thì mua 1 mớ được rồi
@rockone1909 Thường thì các dòng máy SS hay iPhone thì rất nhiều phụ kiện và nhiều nguồn để mua nhưng vì K2 ko phải sản phẩm đại trà nhiều người hướng tới nên chắc các nhàn sản xuất phụ kiện cũng ít chú tâm thôi :rolleyes:
K2 đến đẹp hơn mình lấy silver đc mấy hôm trồng thấy con đến sexy quá đổi ngay!
@phansyhiep Ý bạn là trước mua K2 Silver China, giờ đổi sang Black chính hãng? :eek:
@crazysexycool1981 Đúng rồi bác trước em cũng mua con silver bản tàu mà thấy đen nó liền mạch, sexy hơn nên em đổi sang đen!
@phansyhiep Rốt cục AE xài K1 hay K2 đều có xu hướng ko thích xài bản China, thêm chút tiền bù các lấy bán VN hoặc quốc tế vẫn khoái hơn về tâm lý 😁
Ai xài k2 rồi cho mình hỏi máy rung mạnh không,đợt rồi xài k1 mà rung yếu quá nên bán rồi
@nguyen huu sy So với dòng Passport, mình thấy K2 rung có vẻ yếu hơn o_O
@nguyen.duc Kết nối với Airpods thì âm thanh ko bé đâu, bạn kiểm tra lại xem lúc đó đã chỉnh Volume lên kịch kim chưa, còn chế độ rung của K2 mình thấy công nhận ko đủ mạnh o_O
@nguyen.duc Để hôm tới lấy K2, mình sẽ test thử lại với Airpods xem sao 😃
Mình thấy màu đen đẹp hơn
@WesleyNguyen1411 Chào mừng em zai đến với topic của A, màu đen cũng đẹp, màu bạc cũng đẹp ko kém! Màu nào cũng có vẻ đẹp riêng, đợt viết bài này thì A đang xài K2 màu đen để trải nghiệm, giờ thì chuẩn bị xúc màu Silver cho đồng bộ với Passport Silver đang xài 😁
@crazysexycool1981 Đã ha, được trải nghiệm lẫn 2 màu. Riêng e vẫn thấy màu đen ngon, nhìn rất ma mị và sang, chưa kể trông nó liền lạc nữa. Passport thì ngon nhưng đút túi chán lắm, cộm thằng e :D
@WesleyNguyen1411 Rõ rồi, Passport do thiết kế chiều ngang hơi lớn nên đút túi bị cấn, nhất là mỗi lúc ngồi! Những khi vậy A toàn phải móc ra, ko thì cấn ko chịu nổi mặc dù đã mặc quần bò túi rộng hơn bình thường! Còn chiếc màu đen của K2 đương nhiên sẽ liền mạch và tạo cảm giác màn hình rộng hơn so với màu Silver nhưng ko phải vì thế mà màu bạc bị koi là xấu :cool:
theatm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bạn nào biết cách ko hiện ứng dụng vừa cài hiện ngoài màn hình chính ko vậy?
@theatm Hình như mặc định là vậy rồi, cài xong bất cứ app nào cũng đều hiển thị ra Home, ko thích có thể remove cái shortcut ấy là được ;)
yagitrang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 e thấy phím space bấm nó hơi bị kêu, k biết máy bác có bị tình trạng đấy k? Cảm giác ban đầu thấy bàn phím có vẻ ngon nhưng bấm thấy k sướng bằng trên các dòng bb10 thì phải.
@yagitrang Chấp nhận đi, K2 là vậy! Mình thì ko quá dị ứng với âm thanh đó 😁
yagitrang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 bác sắp có bái chia sẻ về key2 quốc tế chưa
@crazysexycool1981
@yagitrang Chắc là ko có đâu, bao nhiêu tâm huyết dồn cả vào em thị trường China rồi! Những thứ hay ho thì AE đều nắm được cả rồi, từ đợt K2 xuất hiện đến giờ cũng có khá nhiều bài viết và clip chia sẻ rồi mà! AE còn muốn hóng gì ở bản thị trường VN này nữa chứ 😁
@yagitrang Thời điểm này (17/8/2018) mình đính chính lại: SẮP CÓ nhé 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
quangvuhee
TÍCH CỰC
6 năm
Thôi bác ạ, tiền nào của nấy. Bb không dùng cho số đông người dùng, cái j cũng có giá của nó mà thôi.
Mình k thực sự nâng bi cho BB nhưng tới Key2 cái chất của BB làm mình cũng mê mẩn. Cảm giác thèm thuồng quay lại chơi BB như cách đây 10 năm.
Mặc dù cấu hình k cao, màn hình k đẹp và k giải trí tốt nhưng cứ thử cầm BB và tìm hiểu kỹ về nó thì chắc chắn ai cubgx thích 😆
@quangvuhee 10 năm qua bạn ko xài 1 chiếc BlackBerry nào à? :eek:
Kes
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác này công nhận nổi trong giới BB, bên BB viêt nam bác này mua app native về sài và review cho anh em, cảm ơn bác nhiều lắm.
@Kes Tại trước mình thấy có 1 vài app trên BBWorld rất hay, nếu ko mua thì khó kiếm được app nào có những tính năng tương tự, điển hình là app "PowerTools"! Chỉ là chút chia sẻ để AE cũng có cái nhìn cụ thể hơn thôi, cảm ơn bạn đã ủng hộ 😁
Các bác cho e hỏi. Làm thế nào để sử dụng cái nút tiện ích bên sườn ý nhỉ? E mò mãi ko ra
@thechipmunks + hình như dịch là
Cài đặt - phí tắt và cử chỉ - phím tiện dụng hay tiện lợi gì đấy (mình k dùng tiếng việt )

còn về phím ctrl thì trên key2 nó hướng dẫn là phím "Shif - hình mũi tên lên" nhưng không dùng được, mình gán phím ctrl cho phím "$"
bạn thử làm như sau:

Cài đặt - phí tắt và cử chỉ - tùy chọn phím tỷ giá ( customize the currency) sau đó chọn thành " Crtl key" <-- giờ mới dùng chuẩn được bạn nhé

+ hình cái loa thì để nhấn giữ khi kết nối cuộc gọi nhưng mình thử cũng k thấy tác dụng (có thể là do đã gán chức năng ctrl cho nó)
@rockone1909 Ko biết e ngu quá hay bác hướng dẫn sai. Chứ e vào "cài đặt, lối tắt vào thao tác, tuỳ chỉnh phím tiền tệ" xong là ko cài đặt đc thêm gì nữa. Còn nút bên sường (nút dưới cùng bên cạnh phải) thì e vào "cài đặt, lối tắt và thao tác, phím tiện dụng rồi e bật tất nó lên. Sau đó ấn thử thì cũng chả thấy tác dụng gì là sao nhỉ?
@thechipmunks nhấn tiếp vào chứ bạn
Nhìn đến đoạn này lại dừng lại thì chưa " lên đỉnh" được
@rockone1909 Dạ em cảm ơn bác. E mày mò mãi nó cũng ra. 😁. Đợt trước dùng Passport và Priv e chả mấy khi để ý phần cài đặt, đợt này rảnh rảnh ngồi nghịch Setting mà gà mờ quá
mình đang dùng Montion, rất ko thích Hub , nó ko tốt như BB10
Bạn có thể review kỹ Hub trên K2 cho ae đang lăn tăn như mình không ? có clip thì tốt quá
thanks
@Trek 4500 Mình chưa xài Motion bao giờ, bạn có thể chia sẻ thêm chút về tính năng Hub trên Motion ko? Bạn ko thích Hub trên Motion ở điểm nào, điều gì khiến bạn thấy ko hài lòng? o_O
@Trek 4500 Nó giống nhau mà bạn, khác là k vuốt chéo để gọi hub ra mà dùng bắng phím tắt
Mình thì cực thích hub, nó tiện lợi trong tùy chỉnh và gom thông báo
kaiko
TÍCH CỰC
6 năm
Em chỉ ước 1 con Passport chạy Android
@kaiko Thì đó: K2 đó bạn, hơn nữa lại được thu hẹp bề ngang, kéo thêm bề dài, giờ đẹp quá rồi 😁
Đọc bài xong thèm quá 😃
@crazysexycool1981 À bác cho em hỏi K1 có vụ smartkey ko bác nhỉ? Với cả K1 bản china dùng có ổn ko ạ?
@vipmapperf2 Khái niệm "smartkey" bạn đề cập là gì vậy? Mình ko hiểu o_O
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Em nhầm speedkey 😃
@vipmapperf2 Phím cứng thì K1 ko có như K2 nhưng có app cài thêm cho trải nghiệm na ná vậy! Trước mình chưa xài K1 China nên ko rõ nhưng mình nghĩ chắc chỉ khác bản quốc tế ở mấy app cài sẵn của TQ cũng như chưa có sẵn CH Play và các dịch vụ của Google thôi 😁
bibo311
TÍCH CỰC
6 năm
Màn on-screen được mấy tiếng vậy bác thớt?
@bibo311 Mình chưa từng xài "on-screen" từ lúc đầy đến lúc hết pin, thường chỉ xài tầm 20% là tắt màn để làm việc khác 😁
bibo311
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 vâng, ý em muốn hỏi như thế đấy, đến 20% thôi bác :D
@bibo311 Trời đất, ý mình là chỉ xài tầm 20/100% pin thôi, nghĩa là xài tầm 1/5 lượng pin rồi tắt màn hình chứ ko phải xài từ lúc đầy pin đến khi còn 20% :D
Arena8686
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bibo311 Mình on screen chắc được gần 8 tiếng
Em mới lấy key2 chính hãng tối qua. Em chưa xài bb kể từ con pp đến giờ. Giờ bấm lại phím cứng có 1 chút chưa quen nhưng nhìn thích lắm.
Bác nào đang xài cho e hỏi vài kinh nghiệm
1. Có cách nào sử dụng phím enter để send trong messẻnge, whatsapp..không ạ?
2. Có thể chỉnh noti theo kiểu bagde icon k?
3. Có phần mềm tuỳ chỉnh đèn led như hồi bb7 k ạ?
@echcon_matxanh nhìn thì phê thôi rồi. nhưng xài rất dễ ngán 😁
Đẹp quá, lại ước mơ tiếp 😁
@crazysexycool1981 Hôm nào anh gởi tặng thằng em chiếc BB đi anh sẽ cảm nhận được niềm đam mê của nó với BB thế nào, đùa vui anh tí thôi. Em thì không kiểu cuồn hay trọng bên nào em thích các hãng, thích tìm hiểu không chỉ máy cao cấp mà ngay dòng bình dân anh ạ. Nhưng cuộc sống mà đôi khi còn chữ duyên nữa, em có duyên và chẳng biết lúc nào gắn bó chia sẻ về Nokia nhiều hơn, nhưng tình yêu dành cho những chùm dâu, bàn phím tí tách vẫn kích thích và in đậm trong em, ngày trước em tiếp cận với công nghệ và biết đến trang TT này là lúc mua Bold 9780 cơ, mãi sau này mới dùng Lumia rồi hoạt động chia sẻ có duyên từ đó :D
@Kính Cận 0_0 Đợt vừa rồi thấy chú tham dự cuộc thi viết về kỷ niệm Nokia, A thấy bài viết khá hay, giọng văn chất phác và đâu đó như bùng lên tình yêu với Nokia cùng chú! Tiếc rằng bài viết lại ko đoạt giải sau cùng, thật tiếc vì chú đã chia tay, ko làm cùng Tinh tế với vai trò mod như trước :cool:
@crazysexycool1981 Dạ thi vui vẻ thôi anh, vì thi tính theo like với lượt cm, mà em thì già rồi ngại vận động bạn comment này nọ lắm, đúng ra bài đó là em quay cách này mấy năm rồi, lúc quay là em còn làm ở TT hôm đó nghỉ tết thay vì chạy về nhà ngay, thì em ra cafe quay để hy vọng tết chia sẻ với anh em nào ngờ về không có mạng internet rồi qua tết đi làm để đến tận nay mới edit xong, nhưng bài lúc sau cũng có nhiều anh em đọc chia sẻ là thấy vui nhất rồi anh ạ :p
@Kính Cận 0_0 Rất giản dị nhưng cũng rất tình cảm, đó những cảm nhận của A về chú :cool:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019