Cảm nhận Bphone 2 một năm sau

Duy Luân
7/9/2018 13:17Phản hồi: 666
Cảm nhận Bphone 2 một năm sau
Hôm qua mình lấy lại chiếc Bphone 2 cho bạn @easd mượn mấy tháng qua, cảm giác cũng có nhiều cái bồi hồi khó tả lắm 😁 Con Bphone này mình mua từ năm ngoái ngay đợt mới ra, và tính đến giờ cũng hơn một năm rồi, chia sẻ lại với anh em trải nghiệm với chiếc điện thoại này, về cách BKAV làm smartphone cũng như vài suy nghĩ về chiếc Bphone 3 sắp ra mắt vào tháng 10.

Về thiết kế, chiếc Bphone 2 vẫn làm mình cảm thấy khá là thích thú vì nó chắc chắn, đạt gần tới độ hoàn thiện của những mẫu smartphone cao cấp năm 2017. Dù được làm từ kính phủ cả hai mặt nhưng Bphone 2 lại khá là nhẹ, bạn cầm lên tay sẽ cảm thấy cái gì đó lạ lạ. Cảm giác này càng mạnh hơn là khi máy chính mỗi ngày của mình là iPhone X vốn khá là nặng. Viền kim loại xung quanh tới giờ vẫn chưa bị xước nhiều dù đã đi theo @easd làm điện thoại xài mỗi ngày từ cuối năm ngoái tới giờ, chỉ có bị móp vài chỗ do va đập.

Bphone 2 thiết kế rất đơn giản, không có nhiều điểm nhấn như tai thỏ ở các dòng Android cao cấp, không có thiết kế trượt ấn tượng, đây chỉ là đơn giản là một cái smartphone mà bạn có thể cầm lên xài mà không trầm trồ nhiều về những thứ xung quanh nó. BKAV thích triết lý đơn giản trong thiết kế sản phẩm, có thể thấy được điều đó trên Bphone 2 nhưng mình không chắc đây là lợi thế vì các hãng khác giờ làm máy rất đẹp, cực kì bắt mắt với ấn tượng đầu tiên rất tốt. Nó sẽ ảnh hưởng nhiều tới quyết định mua hàng.

Nhược điểm lớn nhất của Bphone 2 đó là viền màn hình còn dày quá, cũng vì thế mà máy khá là to so với những mẫu điện thoại đời mới. Năm 2017 chúng ta đã có rất nhiều smartphone viền mỏng rồi, nhất là ở phân khúc "cận cao cấp" của Bphone đến từ mấy anh Trung Quốc như Xiaomi, Oppo, Vivo, rồi có cả dòng Galaxy A của Samsung nữa. Nói chung là nhìn lại Bphone 2 giờ thấy nó như mẫu smartphone của nhiều năm về trước. Nghe nói năm nay Bphone 3 viền mỏng lắm, để hóng coi sao.

Và cũng lâu rồi mình mới sử dụng lại một chiếc điện thoại có cảm biến vân tay đặt ở mặt trước. So với cảm biến vân tay đặt sau lưng thì mặt trước tiện hơn. Trước đây mình từng nghĩ rằng cảm biến vân tay sau lưng sẽ ngon hơn vì nó nằm ngay vị trí ngón tay khi bạn rút điện thoại từ túi quần ra, nhưng trong những tình huống mà bạn để điện thoại trên mặt bàn hay cần sử dụng xác thực vân tay cho các app thì cảm biến vân tay như kiểu iPhone 7, Bphone sẽ tốt hơn.

Nếu để ý kĩ thì bạn sẽ thấy cảm biến vân tay này nằm không cân đối về cạnh trên dưới, không rõ vì sao BKAV lại làm thế. Có lẽ là do họ bị vướng linh kiện gì đó và không thể làm đều được. Đây là một điểm khiến Bphone bớt đẹp, tuy nhìn chung mình thích cách mà BKAV làm ra một cái điện thoại đen tuyền như thế này.

Có một điểm năm ngoái mình và @cuhiep đã góp ý cho BKAV đó là cạnh dưới của máy có 1 bên loa màu đen và 1 bên micrphone nhìn vào sẽ thấy màu xám khiến điện thoại bất đồng bộ. Đúng ra BKAV nên sơn đen phần microphone luôn thì ngon hơn. Hi vọng mình sẽ thấy được thay đổi này trên chiếc Bphone 3 chứ năm ngoái đã góp ý mà năm nay vẫn dính lỗi đó thì hơi buồn.

Năm ngoái khi mình mới mua về thì bị lỗi kẹt SIM, mình phải đổi con Bphone mới và nó cũng là chiếc mình trên tay cho anh em xem hôm nay.

Một lỗi nữa của Bphone 2 cực kì khó chịu đó là bàn phím bị giật đã được khắc phục hoàn toàn qua nhiều bản update. Thực ra từ cuối năm ngoái tới giờ mình không xài Bphone lại nên không rõ nó đã trải qua bao nhiêu lần cập nhật. Còn nhớ năm ngoái mình có gặp một anh bên BKAV để than phiền vụ bàn phím bị chậm dù đã thử qua nhiều bàn phím ảo khác nhau, thậm chí quay video gửi thẳng cho anh em BKAV ngoài Hà Nội xem luôn. Hiện tại mình đang xài Bphone 2 và hiệu năng khá, không bị đứng hay khựng nhiều, khá hơn năm ngoái.

Quảng cáo

Tất nhiên nó chẳng thể nào so được với mấy em mới mới kiểu Nokia 7 Plus (dù giá 7 Plus rẻ hơn) vì chạy chip Snapdragon 625, là con chip đã cũ rồi. Hi vọng năm nay Bphone 3 sẽ dùng Snapdragon 660 hay ngon hơn là chip 710 để đạt hiệu năng tốt. Mình không kỳ vọng Bphone 3 sẽ dùng Snapdragon 845 đâu vì nó sẽ làm giá đội lên nhiều và mình cũng không nghĩ BKAV có đủ thời gian để tích hợp 845 lên chiếc smartphone mới của họ (các hãng lớn thì làm được vì họ có nhân sự và kinh nghiệm lâu năm, còn BKAV vẫn còn non trong mảng này).

Camera của Bphone 2 hỗ trợ thứ mà BKAV gọi là AI Camera. Hồi mình còn xài máy lúc mới mua thì tính năng nay vẫn còn đang được phát triển nên chưa có dịp thử. Mấy nay lại bận bịu quá chưa có dịp trải nghiệm, mình sẽ xách Bphone 2 đi chụp ảnh vòng vòng rồi chia sẻ lại với anh em sau nhé. Trước mắt chụp thử vài tấm trong nhà thì chưa thấy gì ấn tượng.

Phần mềm của máy gần như không có gì thay đổi trừ giao diện khu vực Settings được thêm màu vào cho dễ phân biệt giữa các mục với nhau, nhìn nó hơi giống style của Android 9 Pie sắp ra mắt. BKAV chơi một giao diện riêng gọi là BOS cho Android nên nhìn máy của họ hơi mắc cười một chút :D nhưng mà cũng có nhiều cái hay ví dụ như:
  • Control Center kéo từ cạnh dưới màn hình lên để dễ chỉnh, bật tắt các kết nối, giống iPhone 7 ngày xưa
  • Giao diện khu vực thông báo được BKAV thiết kế lại theme đen cho phù hợp với design tổng quan của điện thoại
  • Có trình duyệt riêng tên Chim Lạc, nhưng mình thì chỉ dùng Chrome thôi

Trích lại chút từ bài nhận xét phần mềm Bphone 2 mình viết hồi năm ngoái:

Xin lỗi BKAV, các bạn chọn icon cho chiếc điện thoại của mình vẫn còn màu mè và thiều sang trọng. Các icon của BKAV Launcher vẫn còn trông như những chiếc điện thoại Trung Quốc nhiều năm về trước tuy đã được thiết kế phẳng hơn. Mình nghĩ làm vụ này rất dễ, hoặc sử dụng ngay các icon mặc định của Android, hoặc học tập theo HTC hay Google hay Sony là xong. Với một cái điện thoại "cận cao cấp", mình kỳ vọng giao diện phải được làm tốt hơn thế này.

Launcher này cũng bị vấn đề lạ khi mình chỉnh lại độ phân giải hiển thị trong Settings (cái này là mặc định của Android 7.0, mình không phải chạy code hay root máy gì cả). Khi chỉnh Display Size xuống mức nhỏ (Small), các hàng icon của BKAV launcher bị lệch sang bên trái. Ban đầu mình tưởng là lỗi nhưng hóa ra không phải, launcher đang cho phép mình đặt thêm 1 dãy icon vào! Mình nghĩ rằng BKAV nên có cách hiển thị khác hoặc một cách nào đó cho người dùng biết rằng họ vừa có thêm không gian sử dụng, chứ bình thường nhìn vào mình cứ tưởng là launcher gặp vấn đề.

Quảng cáo

Vì hai lý do trên mà mình đã quyết định không chơi với BKAV Launcher nữa, mình chuyển sang sử dụng Nova Launcher + bộ icon tròn quen thuộc. Đương nhiên tất cả vấn đề trên biến mất, và mình lại vui vẻ với cái máy như bình thường.

Nói chung là Bphone 2 là một cái điện thoại ổn để sử dụng bình thường, có điều giá bán 10 triệu năm ngoái là quá kinh khủng và chắc chắn sẽ không thể nào bán được khi mà Oppo, Vivo, Xiaomi cạnh tranh sát ván. Năm nay mình nghĩ BKAV sẽ điều chỉnh chính sách định giá chứ để vậy thì chẳng thể nào bán nổi cả. Nghe đâu Bphone 3 đâu đó tầm 7 triệu, ok mức này thì hợp lý hơn (tuy nếu dùng cấu hình thấp thì vẫn bị xem là đắt tiền).

Bọn mình có chuyên trang dành cho Bphone tại đây, mời anh em vô bàn luận nhé. Https://tinhte.vn/bphone
666 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái quan trọng nhất nhì đối với người dùng mong muốn là đừng tâng bốc em nó lên mây như 2 lần trước khi CEO cùng đội ngũ của mình giới thiệu! Gì mà lần đầu sản xuất smartphone đã tự sánh với SS, iPhone... rồi thì sử dụng bOS sướng hơn tới 30% so với các dòng điện thoại khác trong khi thực tế số lượng người sử dụng ngoài đời đếm chưa quá 5 ngón trên 1 bàn tay 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@romeathena À ờ ừ... tránh xa ra, quote làm gì 😃
@NguyenVuDaiChiPheo Mình ko vô Group, mình nhìn thực tế ngoài đời, dựa vào những người mình bắt gặp ngoài đường cũng như những người mình quen biết 😃
huydaigia
TÍCH CỰC
6 năm
@NguyenVuDaiChiPheo Fb BB lập ra với số lượng tương tác nhiều, chẳn qua là được trả tiền để nâng bị thôi, còn ngoài đời thực thì từ lúc nó ra tới giờ tui chỉ thấy trên Tinh Tế xài thôi chứ chưa thấy ai xài
@tuanminhnew2005 nhưng khổ là bphon do tàu làm chứ k phải bkav làm, nếu bkav chỉ cần tự mình làm ra cái đt đen trắng thôi cũng trân trọng, nhưng lại đi đặt bên tàu đem về gắn mác việt vô đi lừa bịp nhân dân thế mới ghét
Ntht006
CAO CẤP
6 năm
Không thấy bác nói đến sự ổn định của máy khi sử dụng? Cái cảm giác thích thú khi được xài?
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@lehman1 Chắc là vì công việc, cơm áo gạo tiền phải làm việc cho bkav, mà nv bkav thì phải dùng đt của bkav, có những lúc họ quá chán nản với cái máy của mình đó mà 😃
@Ntht006 Bphone hoàn toàn không thể dùng ổn định được, nên việc kiếm một cái nhận xét công tâm thực sự của người dùng Bphone là gần như không có. Tại sao lại như vậy? Đơn giản đây là một cái điện thoại có cực kì nhiều lỗi.
Những thằng nói dùng Bphone một thời gian mà không cảm thấy có lỗi gì hay khen là rất tuyệt vời thì chắc chắn là lũ cò mồi nhà Bkav. Cho tới thời điểm này, qua các dẫn chứng từ nhiều người dùng Bphone ở Bphone fan club thì có thể khẳng định là chúng ta không thể dùng Bphone bình thường trong khoảng thời gian từ 1 tuần trở lên được vì con phone này có cực kì nhiều lỗi. Ai mua Bphone cũng đều phải có một cái smartphone khác để backup đề phòng các chức năng yếu kém của Bphone có thể làm họ mất hợp đồng, mất tin nhắn của người thân, bạn bè,.... Những lỗi ngớ ngẩn như loạn cảm ứng bất chợt, tự mở ứng dụng, tự nhắn tin, tự gọi điện, lỗi không nhận số cuộc gọi nhỡ, lỗi sắp xếp danh bạ, lỗi không tắt nhạc khi có cuộc gọi đến, lỗi chặn nhầm tin nhắn quan trọng, lỗi khóa màn hình, lỗi không tắt được 3g, khay sim gia công lởm, đơ ứng dụng thường xuyên, chụp tối tệ hại, chụp ảnh bắt nét kém, camera bị đơ khoảng vài giây khi bật lên, ghi âm cực nhỏ, chế độ rung quá yếu, bắt wifi yếu, hiệu năng kém, pin yếu, sóng kém,... đã khiến cho việc sử dụng Bphone lâu dài gần như là một việc bất khả thi. Tất cả những lời ca ngợi, tung hô Bphone mà các bạn đọc được ở trên mạng đều là từ một lũ xảo trả, vô lương tâm, sẵn sàng vì tiền bạc mà bán rẻ đạo đức của bản thân. Mình phải post cái này để ngay những trang đầu để cho bọn cò mồi Bkav nhìn thấy mà thôi chém gió đi chút nào hay chút đấy cũng như cảnh báo mọi người đừng nghe những gì Bkav nói. 😁.
Ntht006
CAO CẤP
6 năm
@Nevuex Mình cũng đọc nhiều về nó mà, làm sao m có thể bỏ 1 số tiền để mua 1 sp cùi bắp chứ! Hehe
@Nevuex thì bphon là đt tàu mà lại tàu rởm ở mấy cái xưởng chuyên làm đt nhái nên nó rất kém, được bkav đặt đem về lừa bịp thôi mà
B2 được gọi là chất tới từng đồng...
Danh hiệu đó nên dành cho xiaomi mới đúng.
Đơn cử con xiaomi 8se giá rẻ hơn b2 nhìu nhưng giết b2 toàn bộ, ko cho 1 cơ hội so sánh luôn.
@cucucu =)) so 2 máy 2 thời điểm khác nhau mà cũng so được
@HCproboy Lúc mi8se ra thì b2 vẫn còn bán mà bác.
@HCproboy B2 ra cùng thời, cùng cấu hình với note 4x, 4x bán 3tr Mi có lời, ông bom bán b2 10tr than khóc là phải bù lỗ cho người mua đấy.😁
@vinh quang 123 bên tàu con bphon này đặt khoảng 1tr , đem về bán 10 tr còn khóc lóc là bị lỗ...100 tr nhá cho có lời, đồ bịp bợm
Chất sau 1 năm thì mất chất.
anhlt
CAO CẤP
6 năm
@thinh060903 giới thiệu xong là mất chất cần gì phải đợi!
Mark
TÍCH CỰC
6 năm
@thinh060903 Mua bản Gold sau 1 năm đc đổi màu miễn phí sang bản Silver 😃 ) (bong mạ vàng 😁:D:D)
@thinh060903 Gì tới 1 năm? Vài ngày là ra chất thải ngay
Lại bới lên cho bọn nó khóc
@herovn2002 Ở đâu có B ở đó có dấu răng của thanh niên, quả không sai
@herovn2002 Ông đi đâu cũng có 1 con kiki đi theo vậy 😃
@Ẳng Đã Tử Thì nó dc Q nổ thả trước Building nhà tôi mà haha
@herovn2002 Thả mà ta đi mời các thanh niên sang đây diễn hề
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@herovn2002 Uh. Em tưởng nó đã phân hủy rồi, bác ấy lại còn bốc mộ lên nữa.
Năm nay có thể là Snap 636 hoặc 630 bán 8 củ 😁
@BlackBerryz Không ra được 660 thì chìm nghỉm luôn.
bphone tới giờ có ai mua đâu , mới ra được mấy tháng bị thế giới di động trả hàng về nơi sản xuất
Bphone3 7 triệu , Bphone2 lại bán 10 triệu , trong khi đó Bphone3 dòng máy mới linh kiện mới . chứng tỏ Bkave hút máu người dân như kotex vậy mà kêu người việt ủng hộ hàng việt ?
@Duy Luân Mod nói sai rồi , Bphone2 con chíp nó yếu hơn , khi lên Bphone3 Bkav trang bị chíp , thay đổi tính năng thiết kế đương nhiên mức giá sẽ có tăng lên , thế nhưng lại bán giá thấp hơn so với thế hệ cũ , rõ ràng là Bphone1 và Bphone2 Bkav bán giá trên trời
@soidondoc86 bphon 1-2 đặt bên tàu chỉ 1 tr thôi khoảng 45 $ , về bán 10-20 tr, giờ lộ mặt rồi bphon3 cũng chỉ là lừa thôi nhưng ai ngu mà mua
@Duy Luân Ngay cả mod luân mà cũng bị lừa , cái diện tích nhà 1500 mét vuông với 60 người làm . Vậy mà cũng làm được được điện thoại bán cho mod luân mod hiệp , chắc các mod cũng biết nó nhập đâu về rồi nhưng phận làm mod nể quá nên mua
@soidondoc86 Là sao?

mình mua vì mình thích, mình éo sợ hay phải theo thằng nào 😁 BKAV là chó gì mà phải sợ
Chất thì chất thật nhưng phải là Chất Từng Đồng chứ không phải Chất Từng Đống
@linhsonnguyen Bạn đã bao giờ vào làm công ty điện tử chưa ? Cứ 1 chi tiết là biết bao nhiêu bộ phận làm ra nó , một bộ phận là vô số chủng máy , còn anh này cái nhà máy có 1500 mét vuông là bạn hiểu nó chỉ lơn hơn cái nhà bạn ở vài lần , thử hỏi từng đó họ làm được gì hay cho mang cái tiếng có nhà máy
@linhsonnguyen Thì họ chỉ có lắp ráp với đóng hộp mình đã hiểu ý bạn
vtdat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai cho tui 1 cái xài thử ko. Nghe nói là chất đống từng đời. Xin 1 cái trải nghiệm
tamuct
TÍCH CỰC
6 năm
@vtdat Bỏ tiền ra mua rùi trải nghiệm đi bạn, nó cũng là tiền, công sức của người ta đó
Anh Quảng nổ mạnh quá nên chẳng dám dùng vì sợ banh xác. BPhone 3 mong anh Quảng có đánh giá thực tế hơn về sản phẩm của mình.
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@herovn2002 Uh. Trước cũng ngưỡng mộ ông này, nhưng sau này càng lúc càng sợ cái miệng ông này.
@duckvy Vâng xin cảm ơn, mình đâu có cần phải dc ngưỡng mộ kiểu Q nổ
@Cookie210206 Bphone 3 sắp tới không biết đã rút được kinh nghiệm chưa nữa? BPhone 2 cũng không hẳn là quá tệ, tại cái miệng làm hại cái máy 😁
@thevinh3391 Ghét nhất là đám cò mồi suốt ngày nhất với nhì
Wow!!!! Bphone vẫn có người dùng đến tận 1 năm sao? 😃
@Duy Luân Cũng có, bán 500-700k cũng có người mua về chọi gà
@Duy Luân Bên Tinhte mua đủ bảo hiểm nên ko lo lắm, xài có gì bảo hiểm lo mà
@herovn2002 Thanh niên xấu tính, comment những câu ngang tầm trẻ
Syter
TÍCH CỰC
6 năm
@herovn2002 Cư xử như người lớn đi bạn
mótfonetui
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thiệt sự là cũng muna cầm nắm thử trên tay
Đã 3 năm từ ngày anh quảng quăng nó lên trang 1 zing.vn thì đến giờ chưa thấy nó lun
@mótfonetui Vào động Bkav đi. Cả chục triệu cái đấy.
quycao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bphone 3 sẽ có kết quả tốt hơn nếu đội ngũ làm media cho CEO nghĩ làm Presenter và cất luôn kiểu thuyết trình tdtt của bác ý...
Minh Huy BKA
ĐẠI BÀNG
6 năm
dùng bao phê. Thiết kế ngon, pin tốt, cam hơi kém xíu
@Minh Huy BKA -Ủa Á Ị Camera mà bảo hơi kém xíu hả bạn, vậy câu "Chất từng điểm ảnh" đứa lào nói vậy ?
-"Dùng bao phê" là đt đó phải dùng bao mới phê hả bạn, vậy chắc "Chim (B2)dùng phải bao" mới phê ?
- "Thiết kế ngon" ý bạn nói là thiết kế kiểu xào nấu, chiên, hấp .... ra ngon hả ?
- "pin tốt" có pin tốt thôi mà bán đêm gần chục triệu hả, sao ko xài mấy cục gạch trung quốc nó pin xài 7 ngày kìa, siêu tốt luôn, đảm bảo 10tr dc tầm 20 cái , bao xài 3 tháng ko hết pin
@herovn2002 Cò mồi đấy, bác. Xả thẳng vào nó. E ấp làm gì?
@Thomas Trường Thì đang xả hơi thẳng xíu, thẳng quá nó chạy mất vui
Minh Huy BKA
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Minh Huy BKA Đây là trải nghiệm của em các bác ạ, em đến đây vì hòa bình và em tôn trọng những góp ý của các bác, cái hay cái đẹp thì chả ai giống ai cả. Ví dụ như kể cả đến s9 plus hay note 8 em vẫn k ưa vì k thích cái màn hình. Em thích dùng bphone hay blackberry key one vì đơn giản nó khác bọt 😃 và dù thế nào đi nữa em vẫn tôn trọng sở thích của em, tôn trọng sở thích của các bác và k hùa theo đám đông, cũng như các bác vậy.
Thương 😔
Năm ngoái lúc ra có cầm xài thử thấy củng ngon, cơ mà 10 củ thì em đả đj mua 6s củng mới 100% hàng tbh còn dư thêm 3 củ.
2 thế hệ đầu bán mắc là 1 chiến thuật ?
@ThietKeWebChuyen-Com Chiến thuật ngu người nên giờ chúng nó cứ ngáo ngơ 😃
@Ẳng Đã Tử Bạn nhầm to, trong kinh doanh đó là 1 chiến thuật táo bạo, lùi 2 bước để đi nhiều bước. Mình đoán là họ chịu lỗ 2 năm để định hình bản thân là hàng xịn trong lòng người dùng, để người dùng biết đây là 1 sản phẩm tầm cao, sau này ra sản phẩm giá rẻ thì dễ bán hơn, như Apple đó giờ nhá hàng iPhone giá rẻ là ng ta mong chờ quá trời
@ThietKeWebChuyen-Com Sản phẩm là chất thải của khựa mà định hình là hàng xịn??? Đừng so sánh khi ngta xây dựng thương hiệu bằng chính nội lực và chất lượng sản phẩm trong khi khuyển tử ẳng xây dựng thương hiệu bằng thuốc nổ.
@Ẳng Đã Tử Đúng là bkav quá ảo tưởng khi tự cho mình là ngon khi vừa sinh ra, nhưng đó là suy nghĩ của họ, họ cũng chẳng quan tâm mình phê phán họ, ngược nhau thế ấy chớ
@ThietKeWebChuyen-Com Hì, ảo tưởng sao? Sp mua về ko kiểm tra để xảy ra bao sự cố, ăn cắp hình ảnh, clip, đạo nhạc.... ko hề có sự đầu tư về chất xám, chỉ muốn mua rẻ rồi bán lại giá trên trời rồi kêu gọi yêu nc, khóc lóc này nọ và hô hào sp vn. Làm vậy ai mà ưa nổi?
konken1987
TÍCH CỰC
6 năm
mình chỉ muốn hỏi là,với kiểu dáng tương đương . bạn sẽ mua 1 con chạy s845, hay mua 1 con chạy
s660 vì yêu nước . trả lời thật lòng nha
@valkyrie-vt Thì cũng là yêu nước mà, nước nào thì ai cũng hiểu rồi
@konken1987 Bkav sản xuất ra điện thoại với giá chặt chém dân Việt vậy thì có yêu nước không? Nếu nhắm không thể tối ưu sản xuất để có giá thấp cũng không đủ trình viết lại hđh sao cho tối ưu tốt nhất hiệu năng máy dù cấu hình có hơi thấp thì đừng làm. Kinh doanh chứ đâu phải đi ăn xin mà đòi hỏi người dùng phải rủ lòng thương mua giùm điện thoại. Mà từ bao giờ mua bphone được đánh đồng với yêu nước vậy bạn nhỉ? Theo mình không nên mua bphone vì mua bphone mình cảm giác lòng yêu nước của mình đang bị lợi dụng mà mình thì rất ghét bị lợi dụng như vậy.
PhucNgan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@konken1987 Việt Nam
HugoViệt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@konken1987 Vẫn thích chip 660 và giá tương ứng ngang hoặc cao hơn chút ít so với xiaomi, nếu ôm theo 845 thì mời a qua Quatar bán 🆒🆒🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019