Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay

kecodon0077
27/4/2011 4:11Phản hồi: 59.894
59.894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hugo viết tắt từ nào vậy pác, nghe nhắc hoài mà ko hiểu, biết là CA thui

---------- Post added at 12:24 AM ---------- Previous post was at 12:20 AM ----------

2010 mua xe cũ có liền đó bạn. 2011 số tự động thì nếu bạn ko biết chạy côn thì mua số tự động cũng dc nếu bạn kiểu dáng của Ex 2011.

2011 số tự động có 3 màu, xanh, đỏ, trắng bạn nên ra cửa hàng xem trực tiếp thì mới rõ hơn dc 😃
Sao ex 2011 số tự động lại có màu
xanh? nhầm ak bạn? màu xanh chỉ có ở bản GP côn tay thui chứ?

một số cửa hàng lên dàn áo GP cho côn tự động,chỉ ráp vô thôi có cần chế cháo gì đâu,ex10 về trc lên áo còn chế cháo mà ng ta còn lên ầm ầm,mình thấy hoài mà cảm giác thật sự là nhìn nó thế nào ấy
Xanh lơ đó bạn

---------- Post added at 12:37 PM ---------- Previous post was at 12:36 PM ----------

Cả nhà cho mình hỏi, mình mới mua xe nhưng chạy trong thành phố đông nên cứ liên tục bóp côn, mình kéo ga dc 10-15s là bóp côn cho nó tự trôi đi. Như vậy có hại cho xe ko?

Xin cảm ơn
hại thì ít ghiền thì nhiều, bóp hoài ghiền thôi, chả j đâu pác ơi
Y hệt mình, đi chậm để số thấp kéo ga nên gằn máy lắm. Mình cứ kéo khoagnr 3-5s rồi nhả ga bóp côn cho xe trôi thấy khi nào chậm lại thế...Không biết có sao k 😁
Em thì khoái xe bốc, khỏe hơn là xe đi êm. Nhưng giá shell rẻ quá nên...Thôi kệ em cũng không đua bơi gì cứ từ từ đi, ỳ tý cũng được miễn vợ 2 khỏe mạnh.
Cái này do ngôn ngữ người viết thì phải. Bên otofun còn gọi là xxx nữa cơ. Tốt nhất mình cứ chấp nhận và tự hiểu thôi :D
ờ tùy chỗ gọi thôi mà, khu nhà mình toàn gọi là " Chế " mà chả hiểu sao dân tổ lái nó gọi thế
thangbanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc cứ gặp là lại "ức chế" nên gọi vậy đó bác 😃
Đọc ở đây chứ đâu. Anh kecondon có post 1 bài như vậy trong chính topic này bạn tìm trang 566 xem
Xin lỗi kecondon nhé mình ko nhớ đã đọc ở đâu. Xin đính chính lại tác giả là kecodon
Vậy mình mệnh thủy=> Mua màu xanh GP là quá chuẩn rồi hehe. Mọi hôm cũng thích màu trắng nhưng vào blog phong thủy thấy màu xanh là hợp nhất nên xúc😁.
Hô hô dowload được rồi, mai ngồi nghịc mới được. Lên xem 5.0.1 nó như thế nào:D
Xong. nãy đi gửi tiền cho 2 sạp rồi đợi ngày lấy hàng thôi. Tổng thiệt hại: 2450k...
mình gửi như thế nào bác....? Hướng dẩn em với!
Bác nào biết chai xịt ThreeBond công dụng chính để làm gì không. Toàn tiếng thái em chẳng hiểu gì. Chẳng biết để bong gỉ sét, chống gỉ sét, hay bôi trơn các mắt xích nữa. Em xịt thử vào cụm tay công thấy bóp nhẹ hẳn phê lắm. Chai Top1 có tác dụng gì vậy mấy anh.
Em rất hay rửa xe và chăm xích, thông thường cứ 1-2 ngày rửa xe và xích 1 lần vậy có hại không ạ (xe em bọc nylon rùi). Bà già cứ kêu mày rửa nhiều nó bạc màu đi đấy...Tính trung bình ngày em đi tầm 30km.
rửa ác thế câu, tuần 1 lần cũng là hơi bị nhiều rồi đấy, cẩn thận thì đi mưa bẩn quá thì rửa, chứ trung bình tầm 2tuầnn, đến 1 tháng, bỏ ra 1 ngày CN tắm rửa vệ sinh cho em nso là được rồi, có xe mới có khác, hehe
thangbanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
thik cách chăm sóc xe của bác này.Nhưng rửa nhiều quá cũng có hại đó bác.Ví dụ như 1 số chỗ luôn bị dính nước, bị ẩm,hay nếu dính cát mà hay rửa nhiều sẽ bị mòn 1 số bộ phận, Bác rửa nhiều vậy mình khuyên chỉ rửa nước không thôi
Đúng rùi, 15-40 đó bạn. Nhẹ xe nhưng yếu hơn zin xíu, đi đường xa ít rần xe hơn. Đĩa sau to + sên DID, tháo carte dưới ra nhìn ngầu phết, ra đường bị nhòm hoài thấy cũng vui. Bữa đậu xe off cafe với mấy ae tinhte, có 1 ông ở quán bên cạnh chạy qua khom xuống nhòm hồi lâu... Thấy cũng vui

Kaka, AE đừng nghỉ mình có thêm nghề... này nha. Chỉ sưu tầm - tổng hợp cho AE thôi

Côn thì cứ bóp thôi, xe hơi nó đạp côn miết đó có sao đâu, cùng lắm là thay bố chứ có chi to tác đâu nè.
Hì, bên mình có rổ Exciter 2011 đây ạ, các bác ủng hộ e nhé 😁
[​IMG][​IMG]
bác cho e hỏi là cái móc treo dồ của bác dẹp quá bác mua ở đâu vậy ạ:cool:
Alias_X
ĐẠI BÀNG
12 năm
rửa nhiều thế khác gì cái xe luôn trong tình trạng ẩm ướt đâu, mà những đồ như thế này ko nên bị ẩm nhiều
Sáng mai AE em nào đi off thì chiều nay đi làm về nhớ tắm rửa cho em nó đi nhé.Để em nó bầy hầy quá mất cảm giác yomost lắm nhé ....! :smoke:
quocdatat
ĐẠI BÀNG
12 năm
ấy dza, tui với sakura đang sơn mâm đây, hok pit kịp về rửa xe ko nữa, chờ hồi sáng tới giờ hichic😢
Côn thì cứ bóp thôi, xe hơi nó đạp côn miết đó có sao đâu, cùng lắm là thay bố chứ có chi to tác đâu nè.[/QUOTE]

Bố em-bay-ya bao nhiêu lâu thay 1 lần vậy bạn

---------- Post added at 02:04 PM ---------- Previous post was at 02:02 PM ----------

Bố em-bay-ya bao nhiêu lâu thay 1 lần vậy bạn
Ôi tay biker đẹp quá đi mất:mstickle:
Đã nhận được hàng.Hehe
Thấy chưa bác, mình đã nói rùi mà... Bác cứ xài đi rồi sẽ thấy nó bền theo thời gian như thế nào? Bác order tay thường hay chống gãy? Post cái "trên tay" trước khi ráp và lên xe xem nào...?
Chúc mừng bác nhé. Hàng mới nguyên còn zin hả bác. Em đặt hàng 2 sạp thấy sạp vietlube làm ăn có vẻ tốt lắm, hướng dẫn, ăn nói nhẹ nhàng và nhiệt tình. Còn sạp 26team làm ăn vớ vẩn quá ăn nói lấc cấc, không tôn trọng gì mình cả, nói nhận được tiền gọi cho mình mà mình gọi mấy lần cứ lấp lửng nói tý gọi, tý gọi. cả buổi ngồi chờ dài cổ
haisinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
từ lúc xe em lên cặp tay biker, sên DID vàng và tháo carte dưới ra, ra đường nhiều người nhìn quá làm em ngại chết đi được ý. hí hí. mai em lên nốt nhông đĩa 15-40 giống bác kecodon nữa cho nó máu.
dán bố nồi trc 150-200k gì đấy,mấy lá côn sau cũng mấy xị nữa.Bố nồi dán lại ngon lành,thay luôn mấy lá côn mới vô thì xe nó mạnh lại liền.
Cho mình hỏi 2 câu

1. Bố em-bay-ya thời gian bao nhiêu lâu thay 1 lần vậy

2. Sên chạy khoảng bao nhiu km mới thay vậy các bạn, ở đây mình hỏi là sên zin đó

Xin cảm ơn mọi người
Lâu lắm rồi không vào diễn đàn. Chúc mọi người có 1 buổi tối thứ sáu vui vẻ nhé!
Không biết a e bữa nay có gì mới cho xế yêu không.
Dạo này bận lắm hả em? A ít thấy em vào comment vậy? Xe em chạy được bao nhiêu km rồi? Có gì mới không?
Các anh em cho em hỏi cái là ! Con gp mới lấy mấy hôm của em ! Đi mấy hôm thì hôm nay em để ý phần gầm xe ngày đoạn đầu máy lồi ra 1 ống cao su . Ko bít cái ống đó để làm gi nhỉ có khi nào bị đứt ra ở đâu không
Ống đấy nguy hiểm đấy, xe nào cũng có...Hehe ống dẫn xăng ấy mà bác, bác cử vặn con ốc ở đấy là xăng nó chảy ra ý mà, Để đỡ mất thẩm mĩ bác vắt cái ông ấy lên cho đỡ thòng lọng xuống đi.

Bác nào đọc bài viết này chưa http://kinhtevadubao.vn/p0c283s310n11051/honda-ra-mat-xe-may-chi-ton-hon-12-lit-xang-cho-100km.htm Em hôm nay mới đọc thấy vô lý hết sức. 1,2l/100km. 1 chiêu quảng cáo lừa đảo công khai. Kể cả điều kiện đi 1 đều ga 50km đường trường cũng không thể như thế được.
AE mai ai đi off nhớ tranh thủ nhé,Duy ơi Uppppppppp lai lần nữa cho AE thấy đi em
Gởi lại mọi người thông tin off vào thứ 7 (31/12/2011) với các tiết mục:
1. Cafe Vườn Xưa (gần công viên Gia Định), show xe, chỉnh xe,...Mình có mặt tại quán cafe này vào khoảng 8h30
2. Nhậu: Phố nướng Đệ Nhất (option 1), Thanh Đa (option 2) or anywhere
3. Karaoke/bida/mat-xa, tùy theo số đông
4. Nhậu tiếp nếu mọi người còn sức
Chi phí chia đều theo đầu người.
Thành phần đăng ký tham dự cho đến thời điểm này: kecodon0077, phong1234, sakura winter, huycyber, vitokwok, kid1412tvk, minhon, manduy2002, trungtintn, thanhmc, phancanhtung, khanhhoang_25, quocdatat, bachdocsatnhan, longnn1983, linhlantrang, loibao, boonvip.

To a Phong1234: mai hẹn mấy giờ đi ăn sáng rồi tới cafe đây a?
Nhớ up hình nhé mọi người
Nhớ off xong up hình nhé mọi người ơi
Chüa biê't Duy oi vì sáng Mai anh qua cty có chút vc dôt xuâ't có gì a goi em
Có gì call em nhé, được thì ăn sáng cafe luôn 1 thể 😁
Chúc mừng Bác! Sau nhìu ngày chờ đợi hehe!

---------- Post added at 04:38 PM ---------- Previous post was at 04:36 PM ----------

Thông tin liên lac cho mình vo inbox nha Bác! Sáng lên tới mình alo cho tiện hj!Sáng 8h30 Bác tới chắc mình cũng canh tầm này tới luôn.Sao hok tới lúc 8h ăn sáng Bác ăn trể thế hjx!
Đã inbox thông tin liên lạc của mình cho mọi người. Để xem mai ra Vườn Xưa ăn sáng được thì mình ra đó sớm hơn.
Cám ơn bạn vietlud minh onl bằng di động nên chưa thanks được !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019