Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay

kecodon0077
27/4/2011 4:11Phản hồi: 59.894
59.894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tui làm zị quài à,xe côn mà,đi đường sg mệt lắm pác ơi,póp nhã vật vã lun,thường tui đi số 2 vs 3,đèn đỏ thì 1,còn đườg trường thì kéo tẹt ga xong âm côn thả trớn,vậy hoài à

các pác cho hõi, em mới 700km mà lâu lâu vặn 110,lâu lắm,1 tuần 1 lần thui,thường thường đi 60-80,có hại máy ko các pác(đối với đường về nhà chính 1 tuần 1 lần)còn nhà phụ đi đường sg thì khỏi nói ùi,20-60 là cùng

cái avatar bác ngầu nhĩ,em đang update lên vậy đó,mừ led audi ko có màu trắng bác xài màu xanh hã,ko bít có màu trắng ko nữa
mai co ai di len chung ko ne` . tui o thu duc . minhon di chung voi a ko ku ?
moa' ko hiu sao ko viet dau dc:mad::mad: fuk.....

---------- Post added at 05:53 PM ---------- Previous post was at 05:50 PM ----------

chay vay thi mau xuong may thoi bac a` . ma` co' sao dau . xe chay on dinh thi 10 nam ta~ . con minh keo net thi 5 nam ta~ . chang le bac chay 2011 den 5 nam . con` minh` thi nam sau minh doi 2012 rui` nen gio cu keo tet ga 😆 chang viec gi fai so xuong mmay . hehe
hjx, phãi đổi phong cách sống thui,tại chạy ql mà cứ tàn tàn quải lắm pác ơi,thui quyết tâm ráng lần sau đi chậm lại xíu,h còn kịp ko các bác😢
ae cho minh hoi ,sen van co 2 loai 428d va 428h ,cua nhat va thai nen chon loai nao may anh mua gia nhiu sao em thay dang co 400k . AE giup minh voi ... Thay may anh up thay mê . em cung muon dc mo tay xe may anh dac biet la xe anh kecodon .k biet em co the tham gia cafe k
Thì cứ alo với nó thống nhất giá và cách ship, tiền ship. Xong ra ngân hàng chuyển tiền vào tài khoản nó. Chuyển xong alo nó cái nó xác nhận là nhận đc tiền rùi bảo mình nhắn tin đại chỉ cho nó. Thế là xong

---------- Post added at 07:27 PM ---------- Previous post was at 07:26 PM ----------

Mua của nhật tốt hơn bạn à nhưng đắt hơn gần gấp 2. Loại h dầy hơn đi xe đầm và thả thớn lứot hơn
Alias_X
ĐẠI BÀNG
12 năm
xích càng nhẹ càng tốt nhé :cold:
mà em hỏg bít cách chuyển tiền. Là mìh đem tiền mặc ra ngân hàng ak. Em gà lắm chẳng bit jì! Muốn mua cặp luxeon 6 mào! Mà em ơ tỉnh nên bó tay.
may bac cho em hoi cai banh va cai ve em no bi let. May bac chi dum em 2 con oc chinh ve sau nam o cho nao ma em tim hoai ko thay.xin loi em nhan bang dien thoai nen khong nhan tin co dau dc
Mở yên lên, giật miếng cao su đen lót dưới yên lên (đoạn nằm ngay tay nắm). Nhìn vào cái pat đen bắt cụm khoá yên, sẽ thấy 2 con bulong 6mm bắt hướng từ sau tới. Nên dùng khoá vòng 10 để dễ thao tác và an toàn cho đầu bulong.

Mình nghỉ nếu xe không bị tông từ sau hoặc 2 vòng số tăng sên khg lệch nhau thì không có chuyện lệch bánh so với vè. Bạn kiểm tra kỹ lại trc khi chỉnh vè nhé. Hạn chế điều chỉnh kẻo phải chỉnh lại. Vè ngay bánh mà xe chạy 2 hàng thì bạn có chịu khg?
Alias_X
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới hỏi đc 1 ông bên indo, xe ông ấy cũng có tiếng viu viu ở số 2 như xe mình 😆
Em nghe thử xe em không có tiếng rít như của bác. Nếu chạy có tải thì có tiêng o o o thôi. Hehe
Alias_X
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái đấy là tiếng hú
tiếng viu viu kia chỉ xuất hiện khi đi số 2 có trớn rồi cắt côn
ke co don oi .anh la nguoi dau tien mua xe chac anh co nhieu kinh nghiem roi .cai banh xe em khong nam o giua cai carte nen no moi let tu truoc toi gio khong bi va quet j ca. Ra duong em cung thay vai chiec cung bi tinh trang nhu xe em vay .em cung khong hiu xe em no bi j chay van binh thuong. Co dieu nhin no let khong hai long diem do thoi
Alias_X
ĐẠI BÀNG
12 năm
có phải nó bị lệch sang phải so với cái vè con không, nếu đúng thì bác chỉ cần đẩy phía sau bên phải của vè lên phía trước 1 chút, để ý là chân vè và gắp nó song song với nhau là đc. trước xe mình cũng thế 😁
Khg nằm giữa carte? Mình chưa hiểu ý bạn. Carte hay vè con? Bánh khg nằm giữa vè con? Nếu thế thì bạn nới lỏng con bulong 6mm bắt vè con nằm bên giò đạp, chỉnh vè con ngay bánh rồi xiết thật chặt nhé. Còn vè "mẹ" bị lệch mà vòng số tăng sên 2 bên vẫn đều thì phức tạp hơn
cai banh cua em thi no nam ben trai con carte thi ben phai . Co bac nao co cach khac phuc dum em ko .tong quat tinh trang bay gio la cai banh thi ben trai con cai ve sau thi hoi phai let nhin bang mat thi let khoang hon 1cm . Co ai bi giong em ko,xe chay dc 1 thag thay chay rat tot . Xin loi em nhan bang dien thoai nen khong bo dau dc may anh thong cam
Bạn kiểm tra vòng số 2 bên thật cẩn thận xem. Kế đến là vè sau. Đừng nghỉ bạn khg bị tông thì vè chuẩn nha. Vè sau rất yếu, quẹt nhẹ là nó kéo ốp đuôi hở đèn luôn đó. Kiểm tra lại khoảng hở ốp đuôi với đèn, phần mặt dưới xem 2 bên đều nhau khg
em thay no binh thuong het .co khi nao bi loi suon ko anh
Mình nghỉ là khg. Bạn chưa coi kỹ đó thôi. Mai có off thì mình xem dùm cho
toi nay off o dau zay a
Mình nghe nói là đi buổi sáng mà, hình như là đã đi hết rồi:spin:
làm mình tưởng buổi sáng . trời buồn ghê
cam on anh nhieu anh rat nhiet tinh .de toi nay em lam theo tac ca cac cach anh chi thu xem .mai em ko co off em o xa qua.
Mai các bác off vui ghê. Nhớ chụp ảnh lưu niệm nhiều vào nhé. have fun
quocdatat
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe. mới đi sơn dàn chân về xong, tổng thiệt hại là 700k, còn bạn sakura thì 1c, nhìn xe mà mình muốn ôm ngũ lun vậy áh, đẹp :mstickle:
Bác miêu tả thế em biết sao đc. Bác chụp cho em xin vài kiểu nào 😁
quocdatat
ĐẠI BÀNG
12 năm
để mai chụp hen, chưa tắm cho con vợ nên dính nhớt tùm lum ah, mai off xong về up hình lên lun
tannhatquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngoài hn chỗ nào bán cặp phanh biker vậy các pác? em cũng máu oy? hic đẹp hơn zin bao nhiêu!
Hehe bác làm của ship như bác zip kìa. Tầm 1tr3 3 ngày sau là có
Alias_X
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dũng Trang xem thế nào, thấy bên này giá rẻ hơn NamRS
Sao mình hỏi ko ai trả lời giúp thế ah 😢

Cho mình hỏi 2 câu

1. Bố em-bay-ya thời gian bao nhiêu lâu hoặc chạy khoảng bao nhiu km thì thay 1 lần vậy

2. Sên chạy khoảng bao nhiu km mới thay vậy các bạn, ở đây mình hỏi là sên zin đó

Xin cảm ơn mọi người
Tình hình là hàng đến nơi máu quá nên lắp lên xe luôn quên mất chụp hình em nó lúc nguyên hộp chỉ còn mỗi đôi hộp.Đang cài lại win cho máy xong e up hình lên để ae chiêm ngưỡng, đang online bằng ĐT

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 10:07 PM ----------

Lá côn( bố amyza) sẽ phải thay khi quá mòn.Việc mòn nhanh hay chậm do người sử dụng chứ không phải do thời gian hay đi được bao nhiêu km.Khi mòn côn của bạn sẽ bám kém đi, đi hay bị dính hoặc trượt côn, xe yếu,...lúc đó nên thay côn.
Sên hãng đi khoảng 10k km là nên thay( cả sên lẫn nhông và đĩa) tất nhiên còn tùy thuộc bạn phá xe cỡ nào nữa
các pác đi nhớ chụp ảnh về cho em,em bệnh ùi đi ko được,tiếc quá 😢,chụp hết dàn ex bx của mấy bác ngen

Chẹp Bác hô hào ghê wa h nói bệnh chẹp chẹp!
zimkoy
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao xe mình đi qua chỗ đường mấp mô ( khó đi ) nó cứ bị kêu lọc cọc cái gì đằng sau nhỉ ....? có bạn nào bị thế ko
Alias_X
ĐẠI BÀNG
12 năm
xích đập vào gắp, biển số đập vào dè <-- maybe 😁
Hoặc có thể là tiếng kêu ở pô như cua bác kecodon0077
@zimkoy: Đi innova có kêu không bạn:D
zimkoy
ĐẠI BÀNG
12 năm
kêu gì hả anh :D,xe em mới để gariti to thì phải kêu chứ,mà em ghét mỗi cái tội sao cần số nó cứ bị gật gù thế nhỉ 😔
bạn tháo cụm đèn hậu ra thì sẻ thấy hai con oc đó hà! Cách tháo đui đèn chắc bác cũg bit rồi he.... Muốn dể thì tháo luôn dàng long! Xe mìh lúc mới mua cũg bị lệt........

---------- Post added at 11:10 PM ---------- Previous post was at 11:04 PM ----------

xe mình cũng bị nè. Chỉ ở số 2! Kéo ga rồi bớp côn là nghe o o o như tiêng máy bay phản lực ấy!
Ơ. có rổ cho 2011 rồi à? ở xì gòn thì mua ở đâu nhể mấy bác nhể....?
Bác nào lắp rồi show hàng rõ rõ anh em coi nào.
Chúc mấy bác off iếc vui vẻ. Mai đi làm. Hix.
Nhớ chụp ảnh xe đẹp, post lên anh em học hỏi nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019