Cảm nhận, hướng dẫn, chia sẻ tất cả về MacBook Pro

allianzboys
2/4/2011 18:45Phản hồi: 202
Xin phép đóng vài hôm, sẽ cập nhật theo OS mới, đầy đủ hơn, chi tiết hơn và mang tính chia sẻ nhiều hơn cho mọi người !
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vui lòng ghi rõ những nội dung nào và link chi tiết đến các bài bạn đã tổng hợp theo đúng qui định cuộc thi.
xin cảm ơn bác, e sẽ ghi rõ và rút kinh nghiệm
kevinicus
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết rất hay và vô cùng bổ ích, đang chờ mong những part tiếp theo ... ;)
đã có update ngày trên bài của bác, chúc bác xem vui
bác có bài viết công phu quá. Thanks bác nhiều.
9fly
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết công phu quá cơ
hoangbi86
ĐẠI BÀNG
13 năm
sai hđh zin của máy em đã lưu loát hết rồi ,nhưng vẫn phải cài bootcamp cho mỗi việc download data với phần mềm IDM khủng
bên mac e chưa thấy 1 app nào hỗ trợ down mạnh , tiện , dễ như IDM
vẫn cùng 1 mạng down về cùng 1 link nhung bên Mac chi 100kb/s ,nhưng khi tắt máy đi chuyển wa bootcamp để dzô win dùng IDM thi tốc độ đuọc cải thiện 1 cách chóng mặt 500-700kb/s cứ vèo vèo , nếu Mac có 1 app hay như IDM em thề sẽ chính thức xóa Bootcamp
bên Mac mình vẫn thường down bằng torrent, speed download và folx. Folx mình thấy tốc độ cũng ổn định nhưng chắc là không bằng được IDM.
mình chỉ cài Bootcamp cho việc 3D Max với vài game offline chơi cho vui thôi.
chứ bình thường mình vẫn hay down sử dụng các phần mềm mình đã nói. mình down có tốc độ cũng khá nhanh và ổn định, mình sẽ tiếp tục chia sẻ nhưng kinh nghiệm mình có về download cho các bạn. tks
13 inch MBP có cắm thẻ bác xem lại đi
có chứ bạn! mình hoàn toàn không dùng bootcamp. bootcamp hại máy lắm
elroy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài này chắc phải chủng bị trước vài ... tháng ấy nhỉ, hehe, bài viết rất bổ ích, mặc dù mình chưa dùng Mac OS bao h nhưng đọc xong bài viết mình đã bắt đc những thứ cơ bản cần thiết và hết bỡ ngỡ.
Đúng là hàng của Apple như ... 1 thứ thuốc gây nghiện, ipod ghiền -> fai "chích" liều nặng hơn nữa -> iphone -> Mac ->> ... cảm giác phê với 1 "mủi thuốc" chỉ tồn tại trong 1 năm ngắn ngủi và cảm giác phấn đấu để chinh phục những cái mới mà Apple mang lại thì ko bao h dừng lại.
haha người wen, ko phải chuẩn bị gì cả, ngày 1 đọc đc tin, suy nghĩ cả ngày, sang ngày 2 bắt đầu viết, khuya ngày 2 tức là sáng sớm ngày 3, đằng bài đầu, và tối ngày 3 sáng sớm ngày 4 update tiếp theo. 😁
chứ mà biết chuẩn bị thì chắc còn hoành tráng hơn nữa, tks a ;)
Thank !
Bài viết rất hay,có ích cho những ai bắt đầu chuyển sang xài MAC😁

I L O V E Apple:inlove:....!
Bài hay thế này phải nằm trên top đấy nhỉ, ai mà mới dùng MAC thì hỏi bác này nhé
Ôi trời, bài viết thiệt công phu🆒. Ngưỡng mộ quá ;). Ý kiến cá nhân mình thì dùng MAC không cần dùng kèm theo bất cứ case hay dán bảo vệ gì. It s simply the best. Chuẩn không cần chỉnh, chỉnh ắt sẽ không chuẩn 😆)
tks bạn, mình chỉ tổng hợp từ các bác điều hành viên trong diễn đàn và đóng góp 1 số ý kiến thôi chứ ko tài cán gì nhiều đâu. Mình cũng thích thế, nhưng máy trày nhiều quá, xót quá, nên đã dán da phía trên rồi, nguyên thủy của nó ai mà ko thích, có điều nó mà trày 1 cái thì nhìn đau lòng lắm 😁. Nếu bạn giữ kĩ thì khỏi dán cái gì là ok rồi :D mình chỉ đưa ra lời khuyên thôi :D

P/S :
Mình có nghe thấy 1 số bạn nói là mình đi ăn cắp từ các bài khác, sau đó viết thành bài của mình, hình ko bỏ nổi tên của bác Vuhai6.
Mình xin thưa là trong topic mình post, chưa có lúc nào mình nói đây là bài của mình, mình chỉ tổng hợp những tinh túy, những cái cơ bản và gọn gàng nhất cho ai mới xài Mac vào 1 topic để tiện bookmark, tiện theo dõi hơn, vì mình cũng đã từng bắt đầu, và mỗi khi kiếm các topic của các bác kia, tuy ko lâu nhưng nó cũng làm cho mình cảm thấy gấp gáp, bị rối gây ra khó chịu khi vào từng cái,
Mục đích mình viết bài này cũng chỉ là thế, còn về vấn đề hình ảnh, (tại sao ko bỏ nổi cái tên bác Vuhai6 ở kia, mình xin nói rằng đây chỉ là 1 bài tổng hợp của các bài khác và đóng góp thêm ý kiến chứ ko phải là một bài viết của riêng mình. Mình ko thể hiểu biết hết tất cả những gì có ở Mac đc, và mình đã cố tình như thế đấy) nên mình trích dẫn hình của các bác Hải, mình dư sức dùng PTS xóa tên đó đi hoặc chụp lại màn hình, nhưng mình ko làm thế, (có những cái ko có hình, mình cũng đã lấy trực tiếp từ máy mình phục vụ cho việc post bài rồi)
1 Topic tổng hợp hay, 1 diễn đàn mạnh, ko phải chỉ từ 1 cá nhân, mà phải có sự góp sức của rất nhiều người, như thế thì mới phát triển đc. Nếu bài này mình ghi có cái gì liên quan nói về cá nhân hơn thì mình sẽ nhận, còn ko thì các bạn đừng phát biểu linh tinh nhé.
Mọi chuyện có gì thắc mắc cứ mail or mess cho mình ;) mail của mình là : allianzboys@gmail.com
xin cảm ơn
kevinicus
ĐẠI BÀNG
13 năm
càng đọc càng thấy hay nhỉ ;), bài này cho lên top đi hehe
Hay quá, tớ mới loay hoay chuyển qua (Hack)intosh, giờ đọc bài này có thêm kiến thức.
😁 vậy hã bạn, mình ko biết hackintosh nó có khác gì macintosh ko, nhưng nếu nó giúp ích được cho bạn thì ok rồi :D :D
ai cảm thấy bài viết mình giúp ích được cho các bạn thì thanks và nếu chưa hài lòng và còn thiếu điểm gì thì xin góp ý để mình bổ sung vào. Rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến từ các bạn để topic mình tổng hợp ngày 1 hoàn thiện hơn
bài viết khá đầy đủ, khá hay mình xài mac cho việc lướt web, chat và làm các công việc về thời trang, nên ko có thời gian tìm hiểu nhiều, bài này giúp ích cho mình khá nhiều đấy.
đc giới thiệu vào xem ở đây và thấy có chương trình tháng chia sẻ. Chúc bạn thành công
Rất là hay! Thanks chủ thớt nè. Bữa nào rãnh ra Tinhte giao lưu nha. MÌnh mới xài Mac nên chưa quen lắm!

Có gì bạn PM mình nha!

Tks
ok bạn, mình thi thoảng cũng hay ghé tinhte chơi 😁
bài viết hay,chắc bỏ thời gian ra nhìu nhỉ.hiiiii
anh có thể cho em hỏi chút nha ? thanks
Lúc trước em xài win .bây giờ dc người nhà ở nước ngoài cho con apple này mà bị lock rồi,anh có thể giúp em phải làm sao,hay có link nào chỉ em với,em tìm mà kg thấy.Thanks nhìu nhìu
bị lock là sao hã bạn. có nghĩa là máy bị khóa password đó hã, mình nghĩ bạn nên cài lại từ đầu thì ok hơn. Nếu bạn có đĩa, nhét địa vào máy, khi máy khởi động màn hình màu trắng, bạn đè chữ C, sau đó máy sẽ chạy vào màn hình cài, trên thanh menu phía trên, bạn chọn Disk Utility rồi chọn erase để format lại ổ đĩa, sao đó back ra và tiếp tục cài lại hệ điều hành, khi cài xong thì máy bạn hoàn toàn mới và sử dụng bình thường 😁
Mình quên mất post cách cài lại MAC OS ở đây.
Minh sẽ tiếp tục update vào tối nay :D

Nếu không thì bạn vào bài này của bác Vuhai6 để mở khóa nhé
http://www.tinhte.vn/mac-cam-nang-kien-thuc-co-ban-197/go-bo-password-202435/ :D

bài viết trên, nếu hay thì tks mình cái nghen
thanks anh nhìu nhìu nha.
Vì lần đầu xài mac,nên kg biết có gì chỉ giáo thêm nha
haianhhg
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết hay quá , nên cho lên sticky , để a e dể đọc,,,.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019