Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận iOS 12: rất nhiều thay đổi về thông báo, giúp bạn xài iPhone, iPad đỡ phiền hơn

Duy Luân
4/6/2018 22:32Phản hồi: 446
446 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boycheer
ĐẠI BÀNG
6 năm
lúc facetime thì chụp live photo thế nào được nhỉ, ios12 bỏ đi rồi hay sao ạ, ko thấy nút chụp
PUMA2018
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phần mềm là điều làm cho Apple thành công!
vinhxdn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiếc là chưa có dark mode như trên Window phone.
Có chạy đc file nhạc đuôi flac chưa? App chính chủ!
Huy Hào
TÍCH CỰC
6 năm
IP Se mới lên thấy độ mượt vẫn như cũ không có gì lạ.
toàn tính năng cũ của 1 OS nào đó =))
@anh.duong.218 Giờ là bắt đầu thập kỷ của trải nghiệm người dùng. Người dùng không còn thích tình năng mới như xưa nữa, mà thích trải nghiệm tốt.
Khoái nhất là cái vụ Arkit
Hoando7891
ĐẠI BÀNG
6 năm
có bác nào lên 12 xong appstore báo không thể kết nối không ạ
tjendung
TÍCH CỰC
6 năm
Không liên quan nhưng Mod @Duy Luân cho hỏi bàn phím này dùng ngon ko, thấy trên trang store của Apple bình luận tiêu cực quá nên chưa dám mua. Thanks!
@nbnbnb2112 Mình thấy ổn, cơ bản là mình cũng không gõ nhiều lắm với nó
vinhxdn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Mode @Duy Luân đánh giá độ bảo mật của tính năng thêm 1 khuôn mặt trên IOS 12 được không ạ? Thanks
longdakar
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao có bạn dùng se mà cho hai cảm nhận khác nhau. Cái thì nhanh hơn cái thì giống bản 11. Nên cần test bằng timer rõ ràng ko lại gây rối loạn về bản ios 12 mới nhất này.
cho_soi
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhiều lỗi, vào skype bật ra ngoài, các game cần kết nối Facebook rất trơ khi chọn Đăng nhập = FB
hattrickson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì đang chờ bản uodate apple car play của google maps và wave để up lên ios 12, chờ quá lâu rồi cho third party của apple car play
SAO MÌNH LÊN CHO IPAD 10.5 VÀ 8PLUS NHƯNG KO VÔ ĐƯỢC ỨNG DỰNG BẤT KÌ CHỦA BÊN THỨ 3 VẬY CÁC BẠN, CÓ AI BỊ GIỐNG MÌNH KO, CHỈ VÔ APP MẶC ĐỊNH DC THÔI CÒN APP KHÁC VÔ LÀ VĂNG RA NGAY
Gia Hồng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Oh. Thế IOS 12 bỏ cái Dock đa nhiệm trên Ipad rồi ak mà vuốt lại về Home vậy b ???
@Gia Hồng Chuẩn bị bỏ nút Home, làm tràn viền giống ip x á bác
dominhhong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Gia Hồng Dock đa nhiệm vẫn còn nguyên bạn nhé. Nếu vuốt từ dưới lên, rồi buông tay ra luôn, thì về Home. Nếu vuốt từ dưới lên, nhưng không buông tay ra, thì hiện Dock đa nhiệm
Học hỏi nhiều quá ha 😁
Chắc chắn Ipad Pro bỏ luôn nút home rồi. Đúng là mình quá nản với Touch ID rồi, suốt ngày lỗi
Mr.Bad
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ông nào mất Touch ID giống tôi ko?
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
Biết là dân Android mà vào đây thì hơi kỳ nhưng trưa rảnh nên đi vòng vòng chơi, thấy hơi lạ nên hỏi tí. Mình dừng ở iOS 9 nên giờ không nhớ nhiều. Nhưng mấy cái đầu mà mod Duy Luân nói chẳng phải có lâu rồi sao. Mình dùng Android, các thông báo lúc nào mà chẳng nhóm lại, ví dụ ngay trong cái hình minh họa của mod ấy, trên tablet AN của mình (S2 và Z10) của mình cũng gần gần thế, thông báo của Tiki thì hiển thị trong tab Tiki, của Instagram cũng nằm trong của In... Cái nào thích đọc thì click vào, không thì vuốt quăng đi.
Rồi "Chỉnh cho thông báo chỉ hiện trong Notification Center nhưng không hiện ở lock screen" cái này từ tám hoánh rồi còn gì. Rồi giới hạn thời gian dùng máy, giới hạn thời gian dùng các app, hè năm ngoái trên con Lenovo mình đã dùng để canh con mình, rồi hẹn giờ cái làm phiền, giờ chả nhớ dùng từ khi nào nữa những chắc chắn phải vài năm rồi, còn không chế theo giờ, theo app nữa. Ví dụ đang tập trung làm việc, mình tạm dừng thông báo từ Zalo, Message khoảng 2 tiếng nhưng vẫn cho Viber thông báo do đang chờ thông báo từ 1 người bạn dùng Viber. Hay ngủ trưa, đặt không làm phiền 45 phút nhưng vẫn nhận vài tin nhắn hay cuộc gọi có quy định trước...
Điều mình muốn nói là khi mình thấy mấy cái này trên Android thì hầu hết là được thông báo là học hỏi từ iOS, OK vậy cũng tốt, mình không ghét hay thích riêng cái nào cả, thuận tay thì dùng thôi. Chuyển qua dùng An chẳng qua có nhu cầu dùng 2 sim chứ cũng chả ghét bỏ gì Apple. Nay rất bất ngờ thấy Duy Luân vô cùng sung sướng với một loạt cái cũ mèm rồi là sao?
buihai
CAO CẤP
6 năm
@Thien Quoc Sheeple đang quay tay sao bạn lại làm họ mất sướng =))))
3H&L
TÍCH CỰC
6 năm
@Thien Quoc Android có từ lâu, giờ ios mới có thì làm sao hả bạn?
HVYPH@3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tạm ổn, thich cái đo đạc tích hợp
Hiện tại đang bị lỗi nhắn tin sms. Bị lỗi khoing gửi đc. Mọi người có bị không vậy?
quangubk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungsontths12 Khởi động lại rồi bâṭ tắt chế độ máy bay là okie đó bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019