Cảm nhận ios 8.3 trên iphone 5 lock Nhật Bản

ninja267
9/4/2015 15:34Phản hồi: 247
Cảm nhận ios 8.3 trên iphone 5 lock Nhật Bản
Sau đây là cảm nhận của mình về ios 8.3 qua nửa ngày dùng. Mình trải nghiệm ios 8.3 trên ip5 lock SB nên bài đánh giá này là dành cho máy lock nhật nhé , còn trên máy qt có khác gì thì mình ko biết.

Lúc mình lên 8.3 là lên bằng OTA nên ứng dụng hay setting ko có gì thay đổi cả , cảm nhận đầu tiên sau khi lên là máy đã mát hơn khi ở 8.2. Mình xem youtube 1h bằng wifi máy khá mát , chỉ ấm thôi. Các thao tác rất mượt mà về phần này thì vẫn bằng 8.2 ko có gì thay đổi ko có hiện tượng lag hay văng app khi đang dùng. Về cơ bản là giống 8.2 ko thay đổi nhiều gì cả , có thể bản cập nhập này nhằm làm chậm bản JB thôi.

Về phần riêng của máy lock nhật thì vẫn ko fix dc lỗi gì cả , vẫn phải dùng 3g mà ko chuyển 2g dc , nhưng ở bản 8.3 sóng có vẻ khá hơn nhiều so với 8.2 , mình đang ngồi trong phòng kín ở tầng 3 , nhà trong ngõ nên khá hẹp nhưng sóng sánh vẫn 3-4 vạch . Wifi có chút ổn định hơn và nhạy hơn 8.2 , modem mình đặt tầng 1 nhưng vẫn bắt wifi tốt 2 vạch vào xem youtube ko bị chậm hay phải chờ load (cái này là cảm nhận riêng vì cũng còn do modem và gói mạng internet nữa).

Về phần pin thì mình không chắc là đúng 100% vì máy mới update OTA nên pin sẽ không dc ổn định lắm phải sau 1-2 lần sạc mới ổn định dc nhưng mặc dù vậy thì phải nói pin khá ổn , không có hiện tượng hao nguồn hay tụt pin nhay , về cơ bản thì pin ở 8.2 và 8.3 là như nhau không có khác biệt gì cả.
Tóm lại về cơ bản thì 8.3 ko có gì khác biệt lắm so với 8.2 cả , có khác chăng thì chỉ là một chút về sóng sánh và wifi thôi , bạn nào ko để ý thì chắc ko nhận ra đâu. Nhưng theo mình khuyên đặc biệt là các bạn hưởng ứng phong trào ip 5c lock DCM thì nên lên vì bản này cải thiện sóng tốt , còn các bạn ip 5-5c lock softbank thì tuỳ , lên hay ko không thay đổi gì , nhưng với những bạn lỡ lên 8.1.3 và 8.2 thì nên lên để dc trải nghiệm tốt nhất. Mình khuyên trân thành là ko nên chờ JB đâu vì apple đang có chiến dịch nâng cấp ios liên tục để ngăn tiến trình phát hành JB nên các bạn ngồi chờ đến năm sau , lo JB thì lên facebook kiếm các page share acc itune mà download app bản quyền nhé , khỏi mất công mong mỏi ạ.
Trong bài là cảm nhiện và chia sẻ riêng của mình , ko đúng chỗ nào các bạn bỏ qua cho ạ.Thank các bạn đã đọc bài.
Khoe màn hình ip tí nhé các bác đừng ném gạch em ạ.:p

247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới lên cho e 4s thấy rất ok
phandanghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
ĐỊnh lên mà ko có can đảm, cử mỗi lần tắt đi bật lại là mất 2500K, thỉnh thoảng văng active
ninja267
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phandanghoa không hiểu , bạn giải thích rõ dc không ạ.
phandanghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy bị mất sóng, mình đã cẩn thận tắt facetime, imese đi tắt nguồn bật lại, kết quả là lại 1 tin nhắn sang Nhật Bổn thiệt hại 2500K
ninja267
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phandanghoa nhọ thật , mình chưa bao giờ bị thế ạ , buồn cho bác.
vip_47
TÍCH CỰC
9 năm
Mình chờ jb ko phải để cài app free mà mình chờ nó vì nó có nhiều phàn mềm mà khi chưa jb thì ko thể có ( đặc biệt nhất đối với mình là iblacklist)

Gửi từ iPhone Six sử dụng Tinhte.vn
ninja267
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vip_47 mình không dùng nhiều app có tùy biến cao của cydia nên mới nói vậy , nhưng thank bác đã góp ý ạ , thân.
phandanghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa lên 8.3 xong, cảm nhận thôi mỗi mượt hơn , màn hình nét hơn tý, sáng sửa

— đang cảm thấy hào hứng.
ninja267
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phandanghoa Hi , ai cũng bảo màn nét hơn , thực ra là ko phải , mà là apple nó chỉnh lại colorprofile thôi , vì iphone ko chỉnh dc màu sắc màn hình nên apple nhận đóng góp của người dùng mà đưa ra các bản colorprofile cho phù hợp hơn thôi nên bản mới thấy màn nét hơn đó , thực ra là màu sắc của màn đã thay đổi thôi.
Phamngocdu
TÍCH CỰC
9 năm
em đang dung con 6lock sb .Nhật .Xin bac' 1 lời khuyen nen lên ko .May' mình đang 8.1.1 co' jb
vip_47
TÍCH CỰC
9 năm
@Phamngocdu Sim ghép ok hết nha bạn ( vẫn lỗi *101# và +84)
Phamngocdu
TÍCH CỰC
9 năm
@vip_47 up qua ota luon ah .May' cài cydia liệu bị treo ko bac'
ninja267
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phamngocdu Máy đã JB rồi thì phải up bằng máy tính bạn nhé , nếu up qua ota lag treo táo đó.
@vip_47 Máy mình ko bit dùng sim ghép gì cả. Có nên lên ko ạ? Đang ở 8.1.3 ạ sợ ko nhận sim ghép.
vip_47
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu máy đã có cydia thì ko up qua ota đc nha bạn

iPhone Six
phucuonguit
ĐẠI BÀNG
9 năm
iP5 lock AU lên 8.3 bị lỗi gì vậy mấy bác? Có 3G, nhắn tin đi được không ạ?
blacksky2210
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kent92vp cứ lên đi bác 😁 đang lên 8.4 cho em 5c lock docomo
@kent92vp 😃 chém gió.
@kent92vp Ông này nên xem lại băng tần của máy đi? Nói như đùng rồi, vậy 3g đã full hết các xã huyện miền núi chưa? Tôi đi ko có 3 g thì nó về chữ E. Còn tắt dữ llệu thì nó bình thường. Các bác cứ chém nó chạy trên băng tần 3g thế đi vào vùng ko có sóng 3g tôi đâu có bị mất sóng đâu ( như thế có thẻ hiểu là nó vẫn tự xuống 2g, còn cái nút bật 3g hay bật dữ liệu di động thì nó quan trọng éo gì). Em ko chém. Nhưng các bác đang sống ở thành phố chắc đang nghĩ vậy. Em toàn đi huyện miền núi ở nghệ an và hà tĩnh, có nhiều nơi làm éo gì có 3g. Có sao đâu
@nam.vnmb Bác này nói chuẩn. E đang xài 8.1.2 k tool chuyển 3g. Nhưng đến nơi sóng yêu nó sang 2g. Hiện chữ e. Thậm chí hiện chữ gprs.
Ps: bác cho cả nhận về pin và độ nóng máy với. Đang xài 8.1.2 full lỗi rồi nhưng muốn lên và k có nhu cầu jb máy

Ngừng anti thím Q. Chấm dứt mọi hành vi đến hôm sau
phandanghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
up lên chẳng khác gì bản cũ 😁
hung269
ĐẠI BÀNG
9 năm
Iphone 5 ios 6.1.4 có nên lên 8.3 ko
?
hung269
ĐẠI BÀNG
9 năm
Iphone 5 ios 8.1.2 chưa free ram mà có 500M
hung269
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trankhanhlinh281991 Tất nhiên là hay hơn rồi. Ko tù túng như ios 6 nữa. Cảm giác mọi thứ đều ok. Pin thì trâu bò hơn
@hung269 Pin trâu hơn á @@ tớ so đo mỗi cái khoản pin, sợ nó kém đi. Mỗi người nói 1 kiểu t ko biết đâu mà lần
hung269
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trankhanhlinh281991 Mình thấy ngon hơn khi dùng ios 6. Mọi lần dùng ios 6 đến tối phải sạc. Bây giờ phải dùng cố cho hết để sạc
Mình mới trải nghiệm iphone 5c lock docomo sim ghép đang ở 8.2 có lên 8.3 không
đang lên nhưng mà ko biết sim ghép mình đang dùng là sim gì nhỉ
thấy trên thị trường có nhiều loại quá
công nhận ko về dc 2G tốn pin thật mạng việt nam nó có ngon như mạng bên nhật đâu chứ
chỗ nào ko có sóng 3g thì tù luôn
Tớ mới vừa lên, khởi động xong là full sóng luôn, chả biết heicard ver bao nhiêu, bất chấp lên đại ai dè đc
[​IMG] Cũng mượt chứ bộ, tiếc cái là dùng viettel nên phải gọi 900 để kt tài khoản
dungmaphero
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái app gpp 3to2 để chuyển đổi giữa 2g và 3g có run trên 8.3 ko mấy bạn
ninja267
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dungmaphero ko bạn
@ninja267 Thế lock nhật softbank lên sao được các bạn
dungmaphero
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ninja267 nếu gpp 3to2 ko run vậy có cái app nào same để chuyển giữa 2 và 3g ko mấy bạn
ninja267
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dungmaphero ko phải là ko dc , mà nó chưa cập nhật cho 8.3 nên ko down dc thôi.
@ninja267 Bạn ơi. Mình down đc app 3to2 nhưng ko về E đc. Mình đã jailbreak 8.3 thành công r. :'( sóng thì luôn full 5 cọc nhưng pin cũng nhanh xuống. Ai biết chỉ giùm với
Chào bạn mình xài 5s lock softbank ios8.1.3 dùng sim ghép gsm v3.0. Bạn cho mình hỏi bạn dùng lock mạng gì?sim ghép loại nào? Bạn ở đâu mà dùng được viettel thế?mình ở quảng ngãi dùng không được, chắc tại sim ghép. Thanks bạn.
ninja267
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trantam1502 Mình ở Hn dùng sim ghép heicard 7.4 , softbank
@ninja267 Dùng ổn địNh ko bạn? Thế có cần cài thêm app gpp3to2 để sửa lỗi 3g và lỗi gọi tới ko liên lạc được ko? Mình xài gsmv3.0 mà phải cài gpp3to2 để sửa lỗi gọi đến ko nhận.
kenb00
CAO CẤP
9 năm
Cho e hỏi mấy bác dùng gì fix lỗi +84 vậy. E dùng edit prefix number mà nó văng ra ko được gì hết (iPhone 6 8.3)
@kenb00 mình cho file VCF từ máy ra máy tính rồi sửa bằng note là xong 45s là xong béng
kenb00
CAO CẤP
9 năm
@doansonnam Bác sửa tay hay dùng replace?
@kenb00 replace thời gian đâu mà sửa tay của mình cả nghìn số mà 😁
kenb00
CAO CẤP
9 năm
@doansonnam Replace nó thay số 0 thành +84 hết thì sao bác @@"
@kenb00 ai bảo replace số 0
phải replace '' :0'' cơ
trên 8.2 có về dc 2g only ko mọi người nhỉ
mình đang dùng 8.3 mà toàn wifi nên muốn về 2g only cho tiết kiệm pin
về dc thì mình về 8.2 luôn kéo mấy hôm nữa nó lại khóa thì xong
sondaimo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doansonnam 8.2 về đc 2G only nha bác. Hôm qa em ở 8.3 không dùng đc cứ thấy tù tù, nên tối qa phải về 8.2 😔 khi nào gpp 3to2 update thì lên sau bác ạ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@sondaimo cảm ơn bạn mình về đây nhưng mà cái vụ nhắn tin có bị ảnh hưoqngr gì ko nhie thấy bảo để 3g mới nt dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019