Cảm nhận ios 8.3 trên iphone 5 lock Nhật Bản

ninja267
9/4/2015 15:34Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em có 1 con iPhone 5 lock AU 8.3, đã fix đủ mọi cách rồi nhưng phần tin nhắn vẫn bị lỗi. Cũng đã mang ra thợ rồi nhưng chưa tìm ra cách. Cụ thể lỗi như sau :
nếu để đầu số +84 thì chỉ nhận dc tin nhắn chứ không gửi dc
nếu để đầu số 09 thì chỉ nhắn dc chứ không nhận được tn.
E đổi danh ba sang hết đầu 09 thì nhắn và nhận ok nhưng bị chia ra làm 2 bản tin riêng biệt : phần gửi riêng và phần nhắn riêng ( như kiểu mình đang nhắn cho 2 số khác nhau ấy ) và không nhắn quá dc 60 ký tự ( đã Cydia, ifile fix lỗi các kiểu )
Bác nào có cao kiến chỉ giúp em với 😁
@chuduy1989 để ý trong sdt nó có các khoảng cách space
@lardy Khoảng cách là sao bác ? em thấy cả 2 loại số đều liền nhau ạ
@chuduy1989 Bạn sữa đầu số trong danh bạ về bình thường số 0 đầu hết.
Bạn vào cài đặt Sim chọn Carrier là AT&T rùi Reboot
@Tialia76 Bác ơi sao máy em đang chạy ios 8.3 em vào cài đặt như bác hướng dẫn mà tìm mãi ko thấy chỗ cài đặt sim nhỉ
@linhnguyen1982 Cài đặt - Điện Thoại - Ứng dụng Sim - Carrier
H
hj. Số chuẩn ví dụ. Nó sẽ như nè +849 834828 4828 chẢ hạn. Hjhj
Mình lại đang để máy ở quán chứ không chụp màn hình cho bạn xem, nói chung là thử hết rồi nhưng vẫn không dc. Vẫn bị lỗi như trên.
không biết có cách nào fix không 😔
benraiso
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi 5 lock 8.3 ko hiện carier trong setting, ai có cách hiện help với
Mn cho m xin ý kiến 5 lock 8.1.1 jb r nên lên 8.3 hay k? Hiệu năng pin j ở 8.3 có tốt hơn 8.1.1 k ạ
dathtu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy mình là iP5 lock SB, sau khi lên 8.3 thì máy ko nhận SIM, khi đổi sim ghép thì máy nhận, nhưng nếu restart lại máy sẽ bị báo ko có SIM, lại phải lấy ra rồi thay sim ghép khác thì có sóng? Rất là bực mình @@
phamthinh83
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái GPP 3to2 đã dùng đc trên 8.3 chưa các bác ơi, hoặc có cái nào tương tự không các ạ, đang cần gấp quá
Trunggaja
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mình đang ở 8.2 cứ bị trừ tiền vây.
Trunggaja
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy au 8.2 đã jb .đăng ký ft im bằng Tl id ko bằng số dđá mà vẫn bị trừ tiền.làm sao nó ko trừ nữa vậy
Bác chủ thớt ơi cứu em, em mới xài con iphone 5 bản lock nhật. nghe gọi bình thường em đang dùng phần mềm contact Uility để chuyển đổi hết các đầu số trong danh bạ thành +84 nhưng mà khi dùng ứng dụng này các đầu số trong danh bạ chuyển hết thành +84 nhưng lại ko gửi tin nhắn SMS đc bác ạ các bác nào có cách nào giúp em với.
Bác chủ thớt ơi cứu em, em mới xài con iphone 5 bản lock nhật. nghe gọi bình thường em đang dùng phần mềm contact Uility để chuyển đổi hết các đầu số trong danh bạ thành +84 nhưng mà khi dùng ứng dụng này các đầu số trong danh bạ chuyển hết thành +84 nhưng lại ko gửi tin nhắn SMS đc bác ạ các bác nào có cách nào giúp em với.
Em vào cài đặt rồi vào điện thoại như bác hướng dẫn mà có thấy mục ứng dụng sim như bác nói đâu nhỉ
@linhnguyen1982 Nhòm cái hình là chưa fix xong mà, bạn đọc và làm từng bước kỹ lại nhé.
maz9717
CAO CẤP
9 năm
cũng đang tính làm con lock nhat xai thu cho bằng anh bằng em.nhưng nhiều lỗi vặt lung tung quá chài
@maz9717 Cứ sài đi cậu lock nhật sài như quốc tế cậu à
maz9717
CAO CẤP
9 năm
@lardy vậy theo thí chủ thì tại hạ nên chọn nhà mạng nào?mà làm sao phân biệt dc AU hay docomo?
@maz9717 Mh cũng thế mới đặt mua tại Hà Nội gửi vào trong này chỉ biết là máy lock của nhật thôi chứ cũng chẳng biết nó là của nhà mạng nào cả, làm sao để biết nó là nhà mạng nào các bác nhỉ
Các bác ơi giờ máy em nó lại báo là có phần mềm ios 8.4 có lên cập nhật luôn ko nhỉ
Mình đang xài ip5 lock nhật bản ios 6.1.4 . Các đầu số lưu danh bạ dạng +84... Máy hiện không gửi được tin nhắn. Mình muốn nâng lên 8.1.2 có được không hay bắt buộc phải nâng lên ios 8.4 mới nhất.
@Phongvinamex Restore fw 8.3 đi bạn ơi! Dùng ổn định đấy!
cho mình hỏi ip5 bản lock nhật khi up lên 8.3 thì cái sim ghép còn dùng được bình thường k bạn
Các bác ơi, con iphone 5 lock của e mua đc gần 2 năm r, vẫn xài ios6 vì e sợ up lên nó chết máy hay chết sim ghép k ạ.
Giờ nếu e up lên 8.4 có sao k ạ vì mấy app hiện nay toàn yêu cầu ios7 trở lên
Imei máy e: 99 000282 622991 4
Em cảm ơn các bác nhiều ạ
Bạn ơi máy mình đang 8.1.3 chưa jb muốn up lên 8.3 kiểu gì, update ở phần cài đặt chung nó có cái tự động cập nhật đấy có đc ko
@Bùi Đức Tuấn up thoải mái qua OTA nhé bạn!
news1988
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy bác cho mình hỏi là IP 5c lock mình xài bình thường nhưng nếu tắt nguồn mở lại thì có cần chỉnh lại Sim ghép kg hay vẫn nghe gọi bình thường ?
@news1988 Tắt mở lại bt nhé, trừ khi bạn tháo khay sim lắp lại mới phải chỉnh !
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
@KENNI TRƯỞNG Keke thế b chưa biết dùng rồi.làm theo mình thì b sẽ ko phải chọn lại mạng hay bất cứ gì khi thay sim khác.máy sẽ auto nhận mạng.
Cài đặt- điện thoại - ứng dụng sim - lock SIM ( tích và giữ vào chữ lock SIM cho đến khi nhìn thấy dấu * bên cạnh thì bỏ tay ra. Và từ giờ b có thay sim mới nó cũng ko yêu cầu chọn lại nhà mạng đâu.
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
@news1988 Làm theo mình thay sim thoải mái ko cần chỉnh gì
Cài đặt- điện thoại - ứng dụng sim - lock SIM ( tích và giữ vào chữ lock SIM cho đến khi nhìn thấy dấu * bên cạnh thì bỏ tay ra. Và từ giờ b có thay sim mới nó cũng ko yêu cầu chọn lại nhà mạng đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019