cảm nhận ios 9.2 trên các thiết bị đời cũ như ip 5s

lordskyhn
11/12/2015 6:15Phản hồi: 113
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

5s đã lên 9.2 thấy ok. Touch ID mượt.

Ps/ Mình thấy nên down bộ cài về restore mới toanh thi hay hơn. Đừng update.
@Hybrid Gs 5s mà được vậy là ngon lành rồi.
@Fptshop.Support.01 mượt hơn 9.1 nhiều. touch ID ko chập chờn như 9.1
@Hybrid Gs Chính xác, con 5s của mình cũng đang yên vị 9.1 vì thấy ngon lành rồi, khỏi lên 9.2 chi cho mệt 😃
@long.design 9.1 muôn năm 😁
anh180182
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình rétore mới toanh từ itune luôn rồi bạn . vẫn như vậy từ ios 9.1 và 9.2 Máy lỗi cảm biến vân tay luôn . tháo ra lắp vào mấy lần chẳng được
@anh180182 Căng dữ vậy bác.
@anh180182 bạn xài máy gì? mình 5s nè. cảm nhận 9.2 rất ok. ko có gì phải phàn nàn.
saha4ever
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác bị giật lag gì đó ở 6+ thì tắt cái Reduce Motion đi

Setting >> General >> Accessibility >> Reduce Motion >> off
TV thì : Cài đặt >> Cài đặt chung >> Trợ năng >> Giảm chuyển động >> Tính năng giảm chuyển động >> Tắt

mở cái này lên ko tiết kiệm pin dc bao nhiu mà chuyển động chậm thấy rõ. hiện đang xài 9.2 trên 6+ up qua OTA thấy ngon lành cành đào mà 😁
@saha4ever Cách này cũng được.
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@saha4ever Bạn biết cách tắt trong suốt trên 9.2 ko chỉ mìn với
@vothanhhungn73 General - Accessibility - Increase contrast - Reduce Trnsparent
bực nhất vẫn là cái lỗi chuyển động, thêm nữa là khi máy đang tắt, ấn touch ID để vào màn hình chính thì cái dòng hiển thị sóng, thời gian bị trễ mất gần 1s mới hiện, chỉ thế thôi, hicc nhớ 8.4.1 quá 😔(((
@trungkien_KT Vào đc mà k bị j là ok rồi, bạn để ý kỹ quá cũng mệt cho bạn lắm.
Mình cũng thấy vậy đó, chán chết.
@ynkdqe Bác về lại itunes 12 nhé bản đầu ấy.
hamletbui
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ynkdqe Mình xài bt nha bạn. Bạn thử gỡ ra cài lại thử coi sao
ynkdqe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Fptshop.Support.01 ok rồi,em phải về 12.0.1 nó mới nhận...tks bác nhé
@ynkdqe Không có chi bác.
onghai1985
ĐẠI BÀNG
8 năm
9.2 wifi ngon hơn 9.1 và trượt đa nhiệm mượt hơn 9.1 còn pin thì mình ko bàn tới đó là cảm nhận 9.2 của cá nhân mình ip 5s
@onghai1985 5s của mình cũng y chang 😁
ynkdqe
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thằng e bán 5s để lên 6s thế là đổi luôn cho nó. Về được 8.3 phê vãi
@ynkdqe Thích thế 😁
hamletbui
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ynkdqe mình cũng đang 5s 8.3 đây :rolleyes:
@hamletbui 8.3 là bản tuyệt vời nhất mình từng dùng . Tự dưng pin được 1 ngày rưỡi luôn. Giờ đang 9.1 kém xa à
4s dùng 9.2 ngon các bác ạ
@quangtranclna Giật lag gì không bác.
9.2 5S pin cứ như quần đứt chun ấy 😔 mặc dù chả dùng 1 cái gì cả, từ sáng đến trưa tụt còn 70%. check pin thì vẫn báo thời gian sử gần như xấp xỉ thời gian chờ mặc dù chả dùng gì cả. đã restore 2 lần nhưng nguyễn y vân :(
ynkdqe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thach quang nghia dung itools check xem pin sặc bao lần rồi,nếu cũ rồi thỳ thay quả mới đi,không dùng gì mà tụt tận 30% là thay đc rồi...chứ 9 mình để qua đêm căng lắm tụt 1-2%
@ynkdqe nhưng con của mình trong mục pin ấy. ko dùng gì mà nó cũng báo pin sử dụng đc từng này giờ phút ấy. chờ cũng thế nhưng nhiều hơn sử dụng
mình còn cái 5s quốc tế 32g màu trắng ios 7.1.2 đây mua bên cambodia
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
con nhà công tư bạc liêu đây 5s mà củ,,,,,

Sent from my iPad using Tapatalk
Có bạn nào dùng iphone 5s mà lên 9.2 với 9.2.1 chưa ? Theo cảm nhận 5s chạy tren 9.2 với 9.2.1 thì bản nào ngon hơn .
@Bùi Tiến Thắng 9.2 ngon hơn nhé. E dùng cả 9.2 lẫn 9.2.1 trên 5s rồi. 9.2.1 lag hơn
@Bùi Tiến Thắng 9.2 ngon hơn nhé. E dùng cả 9.2 lẫn 9.2.1 trên 5s rồi. 9.2.1 lag hơn
@hoangtu462 Haizzz , thật vậy à ? Nhưng mình vừa Up 9.2.1 rồi , chả có lẽ lại về 9.2 ???
@Bùi Tiến Thắng Em mới lên được 1 ngày, lại restore qua itunes xuống 9.2 luôn đây. Dùng chậm, lag hơn, vân tay thấy cũng ko nhạy bằng. Không biết để lâu có ổn định hơn hay không thì ko rõ. Chưa kể em cũng thích jailbrake, để 9.2 chờ jb chứ lên 9.2.1 sợ ko jb được
@hoangtu462 Về phần JailBreak thì mình cũng ko quan trọng lắm , chỉ cần kiếm 1 bản dùng ổn định là được , để mai về xem 9.2 còn Signing ko ? Apple khóa thì để 9.2.1
4s nên chạy 9.2 hay 9.2.1 ae?
M úp lên 9.2.1 rồi pin kém quá hao dã man lun
@truongphi1 Bạn Up qua OTA hay bạn up qua DFU ?
@Bùi Tiến Thắng m để máy hoạt động bt rồi cắm cáp vô máy tính, shirt restore bản 9.2.1 thôi
sau khi cài xong m cũng reset dòng 2 trong settting như ae nói rồi.
pin vẫn tụt ghê lắm, báo ảo nữa.
chia tay vs trình duyệt safari lun vì nó chỉ cần mở 2-3 tab là bị văng apps ngay.
giờ đang fai dùng ucweb thay thế cho trình duyệt mặc định.
cũng mở đc tầm 5tab là ổn nhiều hơn là văng ngay.
còn safari thì chia tay lun. phế vật vãi.
bik thế lên thử 8.4.1 trước chứ ko lên 921 lun.
vì đọ thấy tốc độ 921>841 trong mấy video nên ms lên lun.
hối tíc we😔:(:oops:
@truongphi1 Pó tay , bạn lên kiểu đó thì bạn ấn Shirt còn có tác dụng gì nữa 😆 không đưa máy về DFU mà ấn Shirt như đúng rồi , bạn hãy chuẩn bị FW 9.2.1 dow trên ipsw.me về , sau đó máy đang ở trạng thái bình thường thì bạn cắm cáp vào để kết nối với iTunes , sau đó đưa máy về DFU rồi bắt đầu tiến hành Restore . Dùng máy tính chạy windown thì ấn Shirt trước khi Restore nhé .
boylx
CAO CẤP
8 năm
pin 9.2 trên iphone 5 hao thiệt
lekien123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã lên 9.2 và 9.2.1 cho cả 2 con 5 và 5s đều ok khá mượt mà đặc biệt là 5s mượt như chưa từng mượt...
@lekien123 Chuẩn .
4s ram 512 mặc dù đã tắt bớt app và chỉ để 1 2 3 app còn ở đa nhiệm nhưng nếu để lâu ko sd lại app đó thì khi mở lại lại phải load lại. Mặc dù lúc đó chỉ có 3app đang chạy ngầm.
Thất vọng về quản lý ram và đa nhiệm.
Os9 thì pin báo ảo nản thật.
Chờ 9.3 vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019